Hạng F
28/8/19
6.706
11.404
113
Palm Beach, Florida, US
Có cách nào phân biệt giữa camera bắn tộc độ với camera thường không vậy mấy bác
Ko biết VN gắn loại nào nhưng chắc nó cũng same same ở Mỹ.
Camera bắn tốc độ gắn cố định, chích xác phải gọi nó là Speed Tracking Radar, nó thường là 1 hộp to ( có thể gồm camera tích hợp hoặc không khi có phối hợp đồng bộ các camera khác xung quanh) gắn bên đường ( Nó ko cần gắn giữa giá long môn và có nhiều tia ( Beam) để quét đủ số Lanes. Mà đó là loại gắn chết cố định, thường ở đây Họ ko mai phục mà.ghi rõ bằng bảng báo cho biết "_Đoạn đường có Speed tracking Radar".
Bây giờ, Họ toàn sử dụng 1 xe đẩy tay, tracking và hiển thị rõ tốc độ xe Bạn trên bảng LED, Dĩ nhiên Nó có chức năng cập nhật Real Time về Hình ảnh và Tốc độ gởi về TT... Nhưng đa số Họ chỉ muốn nhắc nhở chứ ko phạt nguội.
Vì thực tế dân Mỹ đa số toàn chạy quá tốc độ

• Love
Reactions: thaihoa75
Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Có cách nào phân biệt giữa camera bắn tộc độ với camera thường không vậy mấy bác
Bá đi đường để ý cam xịn lắp trên đầu, ngay lane là bắn tốc độ 100%, còn mấy cam ở mé đường, ngã 3,4 là chỉ để quan sát.

• Love
Reactions: thaihoa75
Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
- Camera bắn tốc độ cao chừng 4-5m, có cây bắt ngang chìa thẳng ra giữa đường, hoặc Camera gắn thẳng trên giá long môn.

- Mà phân biệt làm gì nữa khi mắt thường nhìn thấy nó thì nó đã lụm bác tự xa cmnr =))
Không bác nhé, máy bắn tốc độ cố định ở VN Khoảng cách bắn tốc độ là 45m. Cách 200m nhìn thấy nó thì nhẹ chân ga vẫn kịp

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Hôm 9/3 em đi đăng kiểm vào trước em nộp hồ sơ thì có 4 xe phải quay đầu đi Nguyễn Khắc Nhu đống phạt. Có 1 xe ngày 9/3 hết hiệu lực chủ xe la trời không biết có đi đóng phạt kịp không để còn về đăng kiểm? Nếu để qua ngày 9/3 các anh xxx rất thích.

• Haha
Reactions: potot
Hạng B2
26/7/15
334
515
93
69
Hôm 9/3 em đi đăng kiểm vào trước em nộp hồ sơ thì có 4 xe phải quay đầu đi Nguyễn Khắc Nhu đống phạt. Có 1 xe ngày 9/3 hết hiệu lực chủ xe la trời không biết có đi đóng phạt kịp không để còn về đăng kiểm? Nếu để qua ngày 9/3 các anh xxx rất thích.
vậy nên giờ biết chỗ nào có mắt cú vọ tự yên chạy ngoan hẳn bác ợ.... :p

• Like
Reactions: ttqui2005