Tập Lái
30/7/07
18
0
0
khi lái xe chẳng may gây ra lỗi trên đường, các bác muốn dừng xe lại để để xin lỗi họ, vừa mới mở cửa bước xuống mà bị túm cổ áo ăn vài quả đấm thì các bác sẽ xử trí ra sao?:([8|][:-]

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47
RE: xử trí ra sao khi bị túm cổ áo

chống đỡ, chạy ra xa xem tình hình rồi xử tiếp ...

còn k, chạy ra, mở nắp cốp sau, lấy ống túyp ra, làm gì sau đó thì tùy bác ...

tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8

mua cây đèn pin nhỏ kiêm luôn roi điện,hễ đứa nào giang hồ là xử luôn,còn đàng hòang thì bồi thường hay năn nỉ cho xong.roi điện tuy bị cấm nhưng dùng đúng chổ sẽ có tác dụng tốt,trước hết là bảo vệ bản thân mình, roi điện chỉ làm bất tỉnh không gây chết người, luật pháp có bắt giam hay không thì e ko biết àh nghen.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

roi điện chỉ làm bất tỉnh không gây chết người, luật pháp có bắt giam hay không thì e ko biết àh nghen.

bất tỉnh thì coi chừng dân nó óanh chít à nghen ... [&:]

Tập Lái
30/7/07
18
0
0

mua cây đèn pin nhỏ kiêm luôn roi điện,hễ đứa nào giang hồ là xử luôn,còn đàng hòang thì bồi thường hay năn nỉ cho xong.roi điện tuy bị cấm nhưng dùng đúng chổ sẽ có tác dụng tốt,trước hết là bảo vệ bản thân mình, roi điện chỉ làm bất tỉnh không gây chết người, luật pháp có bắt giam hay không thì e ko biết àh nghen.
Như vậy có ác quá không bác. chẳng may nó oán nhớ biển số xe là chết lun, còn cách nào khác không các bác

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53

Trích đoạn: VincentWindsor

tạch tạch tạch....[&:]
dân chúng quanh đó bu lại
mình
sợ xanh mắt lun:D:D

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Đập vô mặt nó . . . giang hồ quá bác nhỉ. Nhưng cũng tùy lỗi bác gây ra thôi. Nhưng mà em nghĩ trước tiên bác nên xem tình hình "cái thằng đó" thế nào cái đã bác ơi. Mình đi xe hơi thì hễ có gì thì có 3 dạng người bác sẽ phải gặp:
1. Người đàng hoàng tử tế biết lý lẽ. Cái này thì bác có thể nói chuyện phải quấy dễ dàng nhất.
2. Loại ăn vạ. Loại này không tốt đâu, nó thấy mình đi xe hơi nghĩ là có tiền nên ngay cả chuyện nhỏ cũng xé ra to để vòi tiền. Loại này thì 1 là bác xì tiền bịt cái mỏ nó lại còn ko thì tốt nhất gọi công an. Nói nó ko nghe đâu.
3. Loại ganh tị. Nó thấy bác đi xe lớn, oai hơn nó nên nó ghét, thấy cái gì bác làm cũng chướng mắt, nói gì nó cũng cho là bác sai. Nó cố tình làm khó làm dễ bác. Và tất nhiên là nó có khuynh hướng muốn đập bác 1 trận. em nghĩ bác vừa gặp loại này.

Xử trí chung cho các tình huống này nếu bác muốn làm người tốt thì vừa xuống xe la lớn lên là "Ôi Xin Lỗi". Thứ 1 nó sẽ làm người đang tức giận vơi đi cục tức 1 cách nhanh chóng nhất. Thứ 2, bác nói lớn sẽ giúp những người xung quanh đó nghe và hiểu là bác có thiện ý xin lỗi. Do đó họ sẽ có thiện cảm và có thể đứng về phe bác nếu gặp cái loại ganh tị. Tất nhiên một gương mặt ăn năn và sự đảm bảo bồi thường tài sản sẽ giúp việc giải quyết vấn đề đơn giản hơn (tất nhiên là trong trường hợp bác có lỗi và ko nghiêm trọng)