Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53
RE: xử trí ra sao khi bị túm cổ áo

Trích đoạn: tta

mua cây đèn pin nhỏ kiêm luôn roi điện,hễ đứa nào giang hồ là xử luôn,còn đàng hòang thì bồi thường hay năn nỉ cho xong.roi điện tuy bị cấm nhưng dùng đúng chổ sẽ có tác dụng tốt,trước hết là bảo vệ bản thân mình, roi điện chỉ làm bất tỉnh không gây chết người, luật pháp có bắt giam hay không thì e ko biết àh nghen.

Bác xịt roi điện vô ngay thằng bị bệnh tim bẩm sinh là nó chết tươi liền đó, cẩn thận nhe :D

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Nếu nó đã cho mình ăn được vài quả đấm rồi thì em nghĩ cách xử lý tốt nhất là nằm ra đường thôi.

Hành xử kiểu côn đồ vậy chỉ có hoặc là bọn vô học, lưu manh chuyên nghiệp hoặc là bọn quắc cần câu rồi, đánh lại nó xem ra không phải là giải pháp hay và an toàn bác (cho dù bác có thể khỏe và giỏi võ hơn nó). Vì nó đang "hưng phấn" thế, nhỡ nó có "hàng nóng", lụi một nhát thì mình tiêu à? hay lỡ mình đả nó một cái nó ngã xuống chấn thương sọ khỉ hay ăn vạ thì mình cũng mệt. Theo tôi, trường hợp đó, bác nhanh chóng né và nhảy ra xa nó một khoảng cách an toàn, rồi hãy đấu võ mồm, hay nhờ người đi đường can thiệp phân giải, còn nếu ở gần đó là ngã 3,4 mà có mấy anh CSGT thì chạy đến nhờ mấy anh can thiệp. Xấu lắm thì bác cứ đứng xa nó và gọi 113 đến, chuyện đâu còn có đó bác. Trong những tình huống thế này, nếu Bác giữ cho tâm trạng mình được bình tĩnh, ổn định xử lý được. Còn nếu bác để cho tâm trạng của mình bị kích động theo hành vi của nó thì nguy hiểm lắm. Nếu là tôi thì tôi xử lý vậy đó. Bác xem có vận dụng được không.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Để coi sau khi ăn vài quả đấm bác còn tỉnh táo không đã. Em chịu chừng 1 cú thôi là bất tỉnh nhân sự luôn rồi!:(

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: asiantiger

Hành xử kiểu côn đồ vậy chỉ có hoặc là bọn vô học, lưu manh chuyên nghiệp hoặc là bọn quắc cần câu rồi, đánh lại nó xem ra không phải là giải pháp hay và an toàn bác (cho dù bác có thể khỏe và giỏi võ hơn nó). Vì nó đang "hưng phấn" thế, nhỡ nó có "hàng nóng", lụi một nhát thì mình tiêu à? hay lỡ mình đả nó một cái nó ngã xuống chấn thương sọ khỉ hay ăn vạ thì mình cũng mệt. Theo tôi, trường hợp đó, bác nhanh chóng né và nhảy ra xa nó một khoảng cách an toàn, rồi hãy đấu võ mồm, hay nhờ người đi đường can thiệp phân giải, còn nếu ở gần đó là ngã 3,4 mà có mấy anh CSGT thì chạy đến nhờ mấy anh can thiệp. Xấu lắm thì bác cứ đứng xa nó và gọi 113 đến, chuyện đâu còn có đó bác. Trong những tình huống thế này, nếu Bác giữ cho tâm trạng mình được bình tĩnh, ổn định xử lý được. Còn nếu bác để cho tâm trạng của mình bị kích động theo hành vi của nó thì nguy hiểm lắm. Nếu là tôi thì tôi xử lý vậy đó. Bác xem có vận dụng được không.
bác nói chí phải. Nhưng làm đựoc như vậy ko hề dễ tí nào

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

ăn vạ ngược lại hén.....bác heosua.....:D:D:D
Trích đoạn: heosua

Để coi sau khi ăn vài quả đấm bác còn tỉnh táo không đã. Em chịu chừng 1 cú thôi là bất tỉnh nhân sự luôn rồi!:(

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: Long Vehicle

Nếu nó đã cho mình ăn được vài quả đấm rồi thì em nghĩ cách xử lý tốt nhất là nằm ra đường thôi.

Trích đoạn: hoangkha8487

Đập vô mặt nó . . . giang hồ quá bác nhỉ. Nhưng cũng tùy lỗi bác gây ra thôi. Nhưng mà em nghĩ trước tiên bác nên xem tình hình "cái thằng đó" thế nào cái đã bác ơi. Mình đi xe hơi thì hễ có gì thì có 3 dạng người bác sẽ phải gặp:
1. Người đàng hoàng tử tế biết lý lẽ. Cái này thì bác có thể nói chuyện phải quấy dễ dàng nhất.
2. Loại ăn vạ. Loại này không tốt đâu, nó thấy mình đi xe hơi nghĩ là có tiền nên ngay cả chuyện nhỏ cũng xé ra to để vòi tiền. Loại này thì 1 là bác xì tiền bịt cái mỏ nó lại còn ko thì tốt nhất gọi công an. Nói nó ko nghe đâu.
3. Loại ganh tị. Nó thấy bác đi xe lớn, oai hơn nó nên nó ghét, thấy cái gì bác làm cũng chướng mắt, nói gì nó cũng cho là bác sai. Nó cố tình làm khó làm dễ bác. Và tất nhiên là nó có khuynh hướng muốn đập bác 1 trận. em nghĩ bác vừa gặp loại này.

Xử trí chung cho các tình huống này nếu bác muốn làm người tốt thì vừa xuống xe la lớn lên là "Ôi Xin Lỗi". Thứ 1 nó sẽ làm người đang tức giận vơi đi cục tức 1 cách nhanh chóng nhất. Thứ 2, bác nói lớn sẽ giúp những người xung quanh đó nghe và hiểu là bác có thiện ý xin lỗi. Do đó họ sẽ có thiện cảm và có thể đứng về phe bác nếu gặp cái loại ganh tị. Tất nhiên một gương mặt ăn năn và sự đảm bảo bồi thường tài sản sẽ giúp việc giải quyết vấn đề đơn giản hơn (tất nhiên là trong trường hợp bác có lỗi và ko nghiêm trọng)

Khi chưa nói mà nó đã đấm vào mặt bác thì bác đấm vào mặt nó là phải rồi, vì đó là loại côn đồ. Cố gắng đừng để nó đấm trúng mặt vì khi đó bác bị thất thế nhiều lắm, tuy em biết chuyện này cũng tương đối khó vì bác là người bị bất ngờ, trừ phi võ công tương đối khá thì ít khả năng né được.

Một câu nói nổi tiếng là: Bạn không thể kiểm soát được những gì sẽ xảy ra với bạn, nhưng điều may mắn là: bạn luôn có 50% quyền kiểm soát: Cách mà bạn sẽ đáp trả lại như thế nào.

Nếu có cơ hội để xin lỗi thì tốt rồi, mọi chuyện chắc sẽ theo chiều hướng tốt. Còn như trường hợp bác nêu ở trên thì ...

Tôn chỉ trong trường hợp này là 'Tùy cơ ứng biến', bác ạ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.288
113
49
TP.HCM

Cái này theo em cũng tùy. Đầu tiên nếu bác thấy bất lợi (bên kia đông người nhưng đang rất hằm hè bác, ...) thì bác chưa nên xuống xe. Nếu thấy bất lợi thì khi ra phải thủ trước, không cầm dụng cụ nhưng phải tính toán trước, phải đáp trả hay rút nếu tình huống xấu. Chứ còn để đến lúc bị ăn đấm thì hoặc gục xuống hoặc nổi điên đánh trả chứ còn làm gì nữa bác ơi ;)