Hạng D
7/3/11
1.609
4.364
113
Sài Gòn
Một lần đi trg nội thị Phan Thiết, đoạn cập bờ sông, để hướng vào Mũi Né. Đã set CC 50, còn bảo vợ thể hiện là mình rành là CSGT hay đứng chỗ này bắn. Một xe Vios vượt qua xe em, em còn bảo thằng này dính chắc. Ai mà dè, Vios ko bị dính mà mấy ảnh quắc em 56/50. Em biết mình đúng, cãi tay đôi với anh CSGT cầm máy bắn, ảnh cho xem máy bắn luôn, còn demo bắn thử 1 2 xe cho mình xem (đều dính 56/50), xe em có camera thể hiện tốc độ, nên lúc đó cứng luôn, hỏi anh muốn xem video tui đi từ đầu đường tốc độ 50, có set CC ko? Thế là được đi, kèm câu chắc máy có sai xót.

Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
Giả sử ở đây nó đưa BB, ghi quá tốc độ 61/50, kèm mức phạt... Thì Mình sẽ làm gì tiếp nhỉ?
Hỏi thật!
Kêu nó đưa cái hình nó bắn ra để coi ( trên hình đó có thông tin đầy đủ : BS xe , tốc độ chạy/ tốc độ cho phép)...trước khi nó làm BB thì nó show ra cho mình coi chứ còn BB mồm thì quên con mẹ nó đi

Hạng F
3/10/15
9.902
12.187
113
Giả sử ở đây nó đưa BB, ghi quá tốc độ 61/50, kèm mức phạt... Thì Mình sẽ làm gì tiếp nhỉ?
Hỏi thật!
Sẽ không bao giờ có vụ đó.
Nó là nhân viên nhà nước nên nó ớn nhà nước hơn ai hết.
Nó làm láo biên bản phạt thì người ta kiện cái (vì người ta cầm bằng chứng đúng tốc độ) thì nó hầu toà hay tạm nghỉ việc vài năm.
Nó làm cho nhà nước thì nó biết thừa sự rắc rối của luật, chính vì thế nó đem cái rối rắm đó ra doạ để xin tiền.
Không lẽ giờ nó ngu để tự mắc vào cái rối đó.
Luật nhà nước không bao giờ xấu, nhưng bọn nhân viên của nhà nước thì xấu.
Nhà nước xhcn nào cũng thế.

Hạng B2
12/3/22
213
285
63
33
Hỏi thật!
Thì anh đòi xem máy bắn, tọa độ bắn, tem kiểm định máy bắn, thằng bắn có chứng chỉ nghiệp vụ không.

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Một lần đi trg nội thị Phan Thiết, đoạn cập bờ sông, để hướng vào Mũi Né. Đã set CC 50, còn bảo vợ thể hiện là mình rành là CSGT hay đứng chỗ này bắn. Một xe Vios vượt qua xe em, em còn bảo thằng này dính chắc. Ai mà dè, Vios ko bị dính mà mấy ảnh quắc em 56/50. Em biết mình đúng, cãi tay đôi với anh CSGT cầm máy bắn, ảnh cho xem máy bắn luôn, còn demo bắn thử 1 2 xe cho mình xem (đều dính 56/50), xe em có camera thể hiện tốc độ, nên lúc đó cứng luôn, hỏi anh muốn xem video tui đi từ đầu đường tốc độ 50, có set CC ko? Thế là được đi, kèm câu chắc máy có sai xót.
Chắc là bác chạy xe xịn có Cờ-Ru-Công- Tròn nên tụi nó ngoắc vô là phải, còn thằng Vios nó nghèo không có cái đó, nên nó không ngoắc vô...:p

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
24/2/20
4.529
7.492
113
37
Mới thứ 7 em về chạy đúng tốc độ 50km/h ở TT định quán khi còn cách bảng hết khu dân cứ 200m em vượt 1 xe (chỗ này vạch đứt ko cấm vượt) tốc độ khoảng 65km/h thì khi chạy lên có bác xe máy bấm kèn nói chỗ này bắn tộc độ lên tới rừng giá tỵ xxx bắt thế là em quẹo trái vào đường nhỏ qua khu rừng tới tt tân phú luôn. AH tiện thể cho em hỏi nếu bị phạt nguội thì mấy ngày sẽ có thông tin trên web phạt nguội vậy mấy bác?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Mong sao cao tốc Dầu Giây-Liên Khương sớm hoàn thành, để AEOS chạy mà không bị ức chế bởi mấy cái vụ tào lao này.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Máy có sai sót tức là máy đểu, mà máy đểu vẫn mang ra thực thi công vụ thì tụi nó quá mất dạy rồi.

• Like
Reactions: CuBiMi and nttanmam
Hạng F
5/3/10
5.996
31.592
113
Kêu nó đưa cái hình nó bắn ra để coi ( trên hình đó có thông tin đầy đủ : BS xe , tốc độ chạy/ tốc độ cho phép)...trước khi nó làm BB thì nó show ra cho mình coi chứ còn BB mồm thì quên con mẹ nó đi
nếu nó cầm ai bát đưa ảnh chụp màn hình (gởi qua Zalo) có các hình ảnh đầy đủ (mà có thể photoshop) & điểm bắn cách >10 km (nếu ai muốn coi trực tiếp máy bắn) thì sao?