Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
danhnh nói:
NGUYEN T nói:
lienthanhquyet nói:
Up bài này lên, dạo này vụ bắt quay đầu cán vạch bị nhiều ???
hôm qua em quay đầu ở trước chợ Bình triệu lại bị canh bắt, đường buổi chiều đông xe máy chít mịa, cố gắng xử lý nhanh gọn quay đầu để bà con đỡ kẹt xe ... vậy mà nó nỡ lòng canh bụp em Hic hic...
Bác có biết tại sao xxxx chăm chỉ rình bắt lỗi quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ không?Đơn giản là,theo NĐ 34,lỗi này (rất lãng xẹt,vì thật ra nó chẳng gây nguy hiểm gì,bởi vì ở <span style=""color: #ff0000;"">Tp có ai đi bộ đâu</span> để gây tai nạn cho họ) có <span style=""color: #000000;"">mức xử phạt từ 600k-1000k và giữ GPLX 30 ngày. </span>
<span style=""color: #000000;""> Như vậy bác có thấy kèo này thơm không?Theo em là quá thơm </span>luôn!
Làm một phát này,lái xe nếu không muốn BB thì phải chi đậm ngay tại chỗ.Nêu em là xxxx,có lẽ em cũng chăm chỉ rình bắt lỗi này.
Vì vậy,các bác cố gắng để ý mỗi khi quay đầu xe thì nên dấn thêm một đoạn ngắn nữa để vượt qua vạch kẻ dành cho người đi bộ rồi quay thì sẽ không bao giờ bị tóm,mà cũng chẳng chậm hơn chút nào.Em toàn quay đầu chuẩn như vậy.
Bác nói thế là thiếu chuẩn rồi, phải nói là "khối người đi bộ, mà có ai đi vào cái vạch đó đâu"
Nôm na là không bao giờ thấy người ta đi bộ trên cái chỗ có kẻ vạch.
Nôm na hơn,thì cứ 10 ông 4B quay đầu,có tới 8 ông đè lên vạch đi bộ.
Nôm na một cách khái quát là xxxx rất khoái rình mấy vụ này.