Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Thông tin được sếp của phòng xử lý vi phạm - Mr. Phước - cung cấp, 7777 không yêu cầu họ cho xem biên bản kỷ luật nội bộ (do không có nhu cầu).

Ảnh của thượng sỹ Thành bên trên, bác có thể kiểm chứng bằng cách ghé qua trụ sở của đội Phú Lâm đường 3/2 nếu có ông nào to béo, trẻ tuổi đang ngồi trực... bãi giữ xe thì chính là hắn rồi :D.

Tập Lái
27/11/10
6
0
0
               Chào các bạn
Mình là thành viên mới.về việc vi phạm của 7777 mình có một số ý kiến của riêng mình mong các bạn cùng tham khảo.theo mình biết thì 7777 đã vi phạm lỗi quay đầu xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường là đúng,chỉ có điều là lỗi vi phạm này quá mới mẻ đối với 7777 nên nảy sinh những bất đồng trên.mình giả xử nếu trường hợp của 7777 không bị xử lý mà được CSGT tha thì thái độ của 7777 sẻ như thế nào với thượng sỹ Ng Trung Thành.
Mình là người trí thức thì phải biết lẽ phải nếu mình sai thì mình phải chấp nhận,chẳng lẽ CSGT tha cho mình thì mình nói tốt còn phạt mình thì mình nói xấu hay sao???
Mong các bạn cho ý kiến đóng góp.

Tập Lái
27/11/10
6
0
0
hihi
Theo mình biết trong trường hợp trên thì 7777 phải chạy qua khỏi vạch sơn đến giữa giao lộ thì mới cho xe quay đầu thì mới đúng

Tập Lái
27/11/10
6
0
0
hihi
Theo mình biết trong trường hợp trên thì 7777 phải chạy qua khỏi vạch sơn đến giữa giao lộ thì mới cho xe quay đầu thì mới đúng.
Các bạn biết vì sao vạch sơn ở đó bị mờ không??vì các bạn quay đầu xe ở đó nhiều quá nên nó bị tróc sơn đó hihi.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Thờt này bị bỏ lâu nay, bữa nay có bác mới tới lôi luôn 1 lèo 3 bài !!!

Thực ra chuyện này 4số 7  thực sự có 2 lỗi - một số bác nhận định vẫn chưa chính xác nhé .
Theo quy tắc giao thông đường bộ thì có ít nhất 2 quy tắc cấm quay đầu xe bi6 vi phạm ở đây :
- quay  xe trên phần đường dành riệng cho người đi bộ (Cái này do vạch mờ nên có thể "tạm tha"
- trong khu vực dân cư chỉ được phép quay xe nơi có đường giao nhau (giao lộ) và <span style=""color: #ff0000;"">những ở nơi có biển cho phép quay đầu xe </span>!!!
Nơi 7777 quay xe không phải giao lộ và không có biển cho phép quay đầu xe nhé .

Chết chưa ??? :):):)

P.s : chẳng qua là ... "cả vú lấp miệng em" nên độ SCGT Phú Lâm mới lúng túng mà tha nhé . :D

Tập Lái
27/11/10
6
0
0
Sao tôi thấy các bác chỉ nói về xxx mà không thử nói về 7777 xem:
          thái độ của 7777 ntn???
          tư tưởng của 7777 qúa cố chấp và cục bộ
          không biết tự nhận khuyết điểm mà sửa sai
          cứ cho là mình đúng mà nói xấu xxx là không được
          đâu phải xxx là sai hoàn toàn còn 7777 là đúng hoàn toàn đâu
         bây giờ các bác thử giải quyết vấn đề bằng cách phủ nhận xem.giả xử 7777 sai ta nên phân tích thái độ 7777 để đánh giá xxx cho hợp lý.

Tập Lái
27/11/10
6
0
0
  7777 không có quyền chụp ảnh của xxx đưa lên mạng
   không có quyền xúc phạm đến xxx như vậy
đó là xúc phạm đến danh dự và nhân phẩm của người khác có quy định trong bộ luật hình sự đấy nha.

Tập Lái
27/11/10
6
0
0
        Vậy theo bác thì trong trường hợp này 7777 đúng hay sai????

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
thiệt nhiều cái giờ rất khó phân biệt.
"- trong khu vực dân cư chỉ được phép quay xe nơi có đường giao nhau (giao lộ) và [chúng ta thấy trên trường hợp này của chủ thớt, ở chính giữa có nguyên 1 con lươn to tổ chảng trồng cây cối, thậm chí có cả cột điện cao thế nữa... vậy thì 2 làn đường này có thể xem như tách biệt là 2 đường khác nhau được không? vì nếu hiểu theo cách đó, thì ở đoạn không có con lươn( vị trí chủ thớt quay đầu) sẽ được hiểu là giao lộ :)), nếu hiểu theo ý đó thì chủ thớt quay đầu xe là ko vi phạm :D

@ BMW mien tự biên tự diễn 1 mình đi bim em đúp
BMW mien