Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: xxx và TTGT có quyền tháo biển số xe không?

Trích đoạn: buglover

Trích đoạn: misavn

Đứng ở vai xxx, Em thử liệt kê các giải pháp cho vụ đậu xe trái quy định:

1. Cử người đứng chờ chủ xe ra ghi biên bản phạt ----> Lấy đâu ra xxx để làm việc này nhỉ? Nhiều khi chủ xe (tài xế) ngồi ngay cạnh xe nhưng thấy xxx kg làm gì thì cứ đánh bài lờ! Phương án này kg khả thi.

2. Kéo xe về bãi giam! ----> Tốn tiền quá! Biện pháp này chỉ khả thi nếu phạt được tội đậu xe trái luật thật nặng.[&:]

3. Khoá bánh xe vi phạm! ---> Nghe có vẻ hay nhưng lại cản trở lưu thông! ;)

4. Tháo biển số ---> khả thi nhất, rẻ tiền nhất ----> hiệu quả nhất! :D

Cá nhân em thì rất ghét mấy bác đậu xe trái quy định, Đường Lê Văn Sĩ buổi chiều gần Amara chỉ cần 2 chú taxi đậu chờ khách 2 bên là coi như xong!:(:(
Theo em khả thi nhất là gọi xe cứu hộ đến bốc xe về trạm, lập biên bản có xe cứu hộ làm chứng về việc đỗ sai. Chủ xe sẽ phải nộp phạt + tiền thuê xe cứu hộ.

Mai E rủ mấy chú **** bẩn hùn tiền đi mua xe cứu hộ, - Xe Bác đậu đúng E cũng kéo :D

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Hí hí hí :D Em bắt giò Bác saigonvw nhé: Trích dẫn nguyên bài không cần thiết! Em mà là O.S.P.D là Em .... bấm lỗ bác đấy! :D

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Trích đoạn: misavn

chụp 1 tấm ảnh xe vi phạm rỏ ràng,kèm theo Quyết Định phạt hẹn trong giấy trong vòng 30 ngày đóng tiền tại kho bạc (địa phương) nếu trể tính theo lải xuất của Ngân hàng...khiếu nại thỉ lên ngay đ/vi phát ảnh....(nếu quá 12 tháng)sẻ chế tài bằng hình thức khác

Theo em cách này không hiệu quả vì so với cách tháo biển số thì phải tốn thêm máy hình, tiền rửa ảnh, tiền gửi giấy báo về nhà (mà chắc gì chủ xe đã ở nơi ghi theo giấy tờ), rồi lại tốn thêm tiền nhân công theo dõi, tính toán lãi ghi nợ... Trong tình hình ngân sách eo hẹp như thế này hơi khó. Chờ lúc nào nước ta giàu bằng mấy nước tư bản thì may ra! :D
hihi..nhờ như thế nên Nhà nước sẽ thu thêm được THUẾ sang tên đổi chủ nè,Hình ảnh của các đ/c xxx sẻ không còn bị ảnh hưởng nè.(khi lom khom tháo biển số)tính nhân văn và pháp luật sẻ thực thi triêt để nè(không có cảnh ai đó alo thì mang biển số lại trả...)...v..v..!Em thấy hiên tại các cấp,ban ngành có nhiều thay đổi lắm,không phải 1 sớm 1 chiều nhưng củng không phải ........(Chờ lúc nào nước ta giàu bằng mấy nước tư bản thì may ra:D)...ngu ý của em,cám ơn các bác :D:D line tham khảo: http://www1.dantri.com.vn/Sukien/Khai-truong-cong-thong-tin-thu-tuc-hanh-chinh-Viet-Nam/2008/2/219206.vip

Hạng D
23/10/04
2.240
1.919
113

Thực ra các bác thử nghĩ có chủ xe ngồi uống cafe bên kia đường, thấy xxx đến phạt thì cứ ì ra giả điếc, còn xxx gào kiếm không được chủ xe thì sao? Không lẽ đứng đó chờ đến khi nào! Theo quan điểm của em, ở nước mình trước mắt cứ thẳng tay phạt hoặc làm gì gì đó không biết có đẹp không nhưng làm bác tài sợ gỡ biển số sẽ ít dám đậu xe không đúng luật!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

vừa dừng xe trước cửa cổng thì bị 1 nhóm liên ngành(CSGT,CSKV,DÂN QUÂN...)ập lại kiểm tra giấy tờ xe.mình lúi húi lấy giấy tờ trình ra thì các đ/c "xxx" lập biên bản phạt,cỏn ...
Phạt lổi gì bác, còn ngồi trên xe, nổ máy mà[8|]

Hạng C
27/11/07
516
1
0

xe ba em có lần bị gỡ biển vì hết hạn giấy phép đậu đổ xe trên đường nguyễn văn linh.

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Cái này ko được phép gỡ đâu bác. Bọn em ở ngoài HN mà bị gỡ là bọn em làm um lên rồi. Cái này cục cảnh sát đã có công văn nhắc nhở rồi. Cái biển số là 1 phần của cái xe là tài sản cá nhân, không có luật nào được tự ý thò cái cờ lê vào để tháo nó. Vì thế dạo này xxx ở HN bỏ hẳn việc tháo biển rồi . Nhưng ở các tỉnh thì vẫn còn xẩy ra nhiều lắm

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Cái biển số là 1 phần của cái xe là tài sản cá nhân

Bác có nhầm không vậy? Theo em biết cái biển có dấu Quốc Huy trến đó là tải sản của Nhà nước (XXX đại diện) mà! Hồi trước sang tên đổi biển còn phải nộp lại biến số cũ đấy! Xiết biển không chặt, chạy xe rung, rách, rớt biển còn phải làm xác nhận của CA phường mới được cấp lại biển số mới đấy Bác ạ! Xe máy của em bị một lần rồi, xin lại biển mới rõ khổ, giải trình tới giải trình lui! :(

Bác nào rành rẽ vụ này thì giải thích cho anh em rõ với!?!?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Theo em đây là giải pháp tình thế thôi, đến khi dân dùng "đinh rút" bắn hết biển số xe lại - xxx ko tháo được thì lại có cách khác thôi ( tháo nguyên cái bưởng trước sau chẳng hạn ).:D:D:D
Nói đùa thế thôi chứ thiếu gì cách giải quyết, khoá bánh xe lại - phạt nặng là đỡ vi phạm ngay. Cái khoá cũng chẳng đắt lắm - mà chấp nhận tắc đường mấy hôm đầu, ko có xe đi là anh em ta "kiềng" ngay

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Xe em vi phạm luật rõ ràng, đậu xe ngay biển "Cấm đậu xe ngày lẻ" mà ngày đó là ngày 23 hix....kinh nghiệm là nhớ mua đồng hồ đeo tay có ngày để khỏi bị phạt. Còn bác chạy Civic đậu phía trước em thì thoát vì quả thật nhà bác ấy bên kia đường, mà trước nhà đó hai chú khủng long Spinter đậu rùi, xe gắn máy chen vô cũng ko lọt và hình như....bác ấy mới rửa xe, đậu bên này mát hơn vì...có bóng cây. Cũng may em chỉ tốn có 50 chục ngàn, được miễn phí 2 ly nước trà ở UBND phường!