pyben nói:
dathuong nói:
xekovn1984 nói:
kinh phí.<span style=""color: #0000ff;""> <-- Em không thích 2 từ này</span>
Với em thế là đủ. <span style=""color: #ff0000;""><-- Em thích câu này
</span>
<span style=""color: #ff0000;"">
</span>

Em thích màu đo đỏ của bác <span style=""color: #ff0000;"">dathuong, </span><span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]hôm qua đi trên xe cùng Mr. Đàm Cả Tú nghe bác ấy kể về câu nói của Bác Mr. Thiết khi có người hỏi về quá trình cống hiến của Bác ấy cho Nhà nước, xã hội mà cuối đời không được đền đáp xứng đáng vậy có thấy hối tiếc không? </span>[/style]
<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]Mr. Thiết trả lời: [style="color: #ff0000;"]"Đó là sự cống hiến, không phải là sự đầu tư"</span>[/style][/style]

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
tuan0201 nói:
pyben nói:
dathuong nói:
xekovn1984 nói:
kinh phí.<span style=""color: #0000ff;""> <-- Em không thích 2 từ này</span>
Với em thế là đủ. <span style=""color: #ff0000;""><-- Em thích câu này
</span>
<span style=""color: #ff0000;"">
</span>

Em thích màu đo đỏ của bác <span style=""color: #ff0000;"">dathuong, </span><span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]hôm qua đi trên xe cùng Mr. Đàm Cả Tú nghe bác ấy kể về câu nói của Bác Mr. Thiết khi có người hỏi về quá trình cống hiến của Bác ấy cho Nhà nước, xã hội mà cuối đời không được đền đáp xứng đáng vậy có thấy hối tiếc không? </span>[/style]
<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]Mr. Thiết trả lời: [style="color: #ff0000;"]"Đó là sự cống hiến, không phải là sự đầu tư"</span>[/style][/style]
em thích câu trích dẫn của Bác Tuan0201

Nhóm S.O.S được thành lập trên tinh thần tự nguyện, vì vậy sự góp sức hỗ trợ nhau bằng nhiều cách mà ta cảm thấy tự bản thân mình có thể như : chuyên môn, thông tin, tài chính....v...v..cũng phải trên tinh thần tự nguyện, không quá hoan hô chúc tụng hay trách móc lẫn nhau sẽ làm mất đi cái hay đã tạo nên tinh thần S.O.S

Chúng ta hãy đến với nhau 1 cách chân thật từ đáy lòng mình, từ đó ắt hẳn sẽ có sự nhìn nhận xác thực từ cộng đồng và tự cộng đồng nếu thấy đó là điều có ý nghĩa và cần thiết thì...<span style=""color: #ff0000;"">Hữu xạ tự nhiên Hương</span> ....thôi

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
nếu ai đó tài trợ kinh phí để hoạt động thì đâu còn :
TINH THẦN S.O.S

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Có lẽ các bác chưa hiểu hết ý của em. Xin nói rõ hơn là để phát triển nhóm, em nghĩ mình nên nhận sự hỗ trợ từ cộng đồng, từ các tổ chức. Đây không phải là em muốn được đền đáp mà là muốn mình ngày càng lớn mạnh hơn.
Chắc là ý nghĩ của em đã đi quá xa. Thôi em xin bỏ qua cho nhẹ cái đầu.
@ Bác 4 lệnh: em thấy bác có đề cập 2 lần đến quĩ của hội. Bác cứ yên tâm! Một khi em đã xin gia nhập nhóm, em luôn biết mình phải làm những gì. Cảm ơn bác.

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
xekovn1984 nói:
Có lẽ các bác chưa hiểu hết ý của em. Xin nói rõ hơn là <span style=""color: #0000ff;"">để phát triển nhóm, em nghĩ mình nên nhận sự hỗ trợ từ cộng đồng, từ các tổ chức</span>. Đây không phải là em muốn được đền đáp mà là muốn mình ngày càng lớn mạnh hơn.
@ Bác 4 lệnh: em thấy bác có đề cập 2 lần đến quĩ của hội. Bác cứ yên tâm! Một khi em đã xin gia nhập nhóm, em luôn biết mình phải làm những gì. Cảm ơn bác.
e hiểu ý tốt của bác,và e nghĩ bác lại chưa hiểu hết ý của mọi người.Khi nào bác rảnh dzô dzô với a 4,ảnh sẽ phân tích kỹ cho bác dễ hiểu hơn

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
xekovn1984 nói:
Có lẽ các bác chưa hiểu hết ý của em. Xin nói rõ hơn là để phát triển nhóm, em nghĩ mình nên nhận sự hỗ trợ từ cộng đồng, từ các tổ chức. Đây không phải là em muốn được đền đáp mà là muốn mình ngày càng lớn mạnh hơn.
Hoan nghênh ý tốt của bác Xekovn1984 nhưng theo tiêu chí hoạt động S.O.S ngay từ ban đầu đã là <span style=""color: #0000ff;"">HỖ TRỢ TÌNH NGUYỆN</span>, mà đã là Tình Nguyện thì <span style=""color: #ff0000;"">không và không thể kêu gọi sự ủng hộ </span>, nếu S.O.S có nhận được sự hỗ trợ nào đó thì sẽ là sự chủ động, sự tự nguyện đóng góp (không ép buộc) của tổ chức, cá nhân đó và em nghĩ là đương nhiên S.O.S sẽ sẵng sàn tiếp nhận mà điển hình cho sự tự nguyện không ai khác trước tiên đó chính là từ các thành viên S.O.S chúng ta, vì thế Bác Tư mới đề cập Quỹ tình nguyện đến 2 lần là vậy!

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Tất cả ý kiến đóng góp đều mang tính xây dựng để S.O.S thêm vững mạnh, em mong mọi người cứ mạnh dạn đóng góp ý kiến, nếu có những ý kiến chưa được tập thể đồng tình nhưng tập thể vẫn luôn ghi nhận, vì vậy mong các bác không buồn. S.O.S luôn nối vòng tay lớn mà

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.452
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
xekovn1984 nói:
Bác xekovn ơi!
Trong nhóm mình bác là một trong những tnv trẻ trung máu lửa nhiệt tình! Em vẫn nhớ hình ảnh bác tấp ngay xe vô khi thấy em đang loay hoay hỗ trợ đồng đội ở Nguyễn v Cừ , rồi chính bác nhận trách nhiệm kè hỗ trợ xe bị hư về bãi . Rồi sau đó chính bác đích thân chở đồng đội về tận nhà.
Đó là tấm gương về tinh thần đồng đội và thái độ nhiệt tình mà lớp trung niên còn phải noi theo học hỏi đấy ạ. Lời chân tình của em bác hãy tin!
Việc nhắc đến "quỹ tình nguyện" 2 lần ở trên, ý em là:
Chúng ta, những người tỉnh nguyện cùng bắt tay nhau trong nhóm sẽ tự tình nguyện đóng góp với nhau trước ... ta giúp bạn giúp đời không mong ngày báo đáp, chỉ tìm cái bắt tay và nụ cười thân thiện. Tự chúng ta lo cho nhau được bởi ta có "quỹ tình nguyện nội bộ". Ta không cần quyên góp và chẳng cầu tài trợ. Bởi có tài trợ là có đk quảng cáo kèm theo. Cái áo S.O.S ta cũng tự lo đấy thôi. Giờ nhiều bằng hữu thích và đk áo S.O.S đợt 2 lắm nha!
Trân trọng!
:D

Last edited by a moderator: