Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Trong thời gian hoạt động của S.O.S vừa qua, cá nhân em cảm thấy mọi người rất nhiệt tình, làm tròn vai của những người tình nguyện viên. Nhằm mục đích phát triển nhóm, em xin có ý kiến chân tình gửi đến bác nhóm trưởng cùng các tình nguyện viên.
Ở một tổ chức hay một đoàn thể, chỉ có nhiệt huyết thôi là chưa đủ. Để tồn tại và phát triển, một tổ chức nên có sự ủng hộ từ nhiều phía. Nói thẳng ra là muốn duy trì là cần phải có kinh phí. Các tình nguyện viên đời thường bôn ba với cuộc sống mưu sinh, họ góp sức mình cho cộng đồng. Thế thì tại sao mình không nhờ một phần sức của cộng đồng để phát triển nhóm!
Đây là ý kiến cá nhân em. Mong mọi người cho xin thêm quan điểm để cùng nhau phát triển.
Many thanks!

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
em nghĩ chưa phải là thời điểm!

Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
xekovn1984 nói:
Trong thời gian hoạt động của S.O.S vừa qua, cá nhân em cảm thấy mọi người rất nhiệt tình, làm tròn vai của những người tình nguyện viên. Nhằm mục đích phát triển nhóm, em xin có ý kiến chân tình gửi đến bác nhóm trưởng cùng các tình nguyện viên.
Ở một tổ chức hay một đoàn thể, chỉ có nhiệt huyết thôi là chưa đủ. Để tồn tại và phát triển, một tổ chức nên có sự ủng hộ từ nhiều phía. Nói thẳng ra là muốn duy trì là cần phải có kinh phí. <span style=""color: #0000ff;"">Các tình nguyện viên đời thường bôn ba với cuộc sống mưu sinh</span>, họ góp sức mình cho cộng đồng. <span style=""color: #0000ff;"">Thế thì tại sao mình không nhờ một phần sức của cộng đồng để phát triển nhóm! </span>
Đây là ý kiến cá nhân em. Mong mọi người cho xin thêm quan điểm để cùng nhau phát triển.
Many thanks!
Tất cả anh em mình đều là<span style=""color: #0000ff;""> tình nguyện viên đời thường, bôn ba với cuộc sống mưu sinh</span> mà bác. Em đây! Cày đến nổi đêm nằm mơ thấy mồ ông nội. Thế nhưng từ khi vào S.O.S em tìm thấy niềm vui nơi đây, mỗi khi căng thẳng với công việc em vào OS đọc coment của anh em, em lại thấy đầu óc nhẹ hẳn và sáng suốt hơn trong công việc. Sáng sớm thức dậy là lúc đầu óc rổng tuếch ấy thế mà vào OS lại thấy cuộc đời vui phơi phới....Với em thế là đủ.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.458
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chưa được.
Trước hết mỗi tnv phải góp sức giúp bạn, giúp đồng đội, giúp cộng đồng với tinh thần tự nguyện đã.
Thứ hai là: mỗi tnv xem lại mỉnh có ủng hộ và tự nguyện đóng góp quỹ tự nguyện của nhóm hay chưa? ... Sau đó mới nói tới chuyện khác.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
dathuong nói:
xekovn1984 nói:
kinh phí.<span style=""color: #0000ff;""> <-- Em không thích 2 từ này</span>
Với em thế là đủ. <span style=""color: #ff0000;""><-- Em thích câu này
</span>
<span style=""color: #ff0000;"">
</span>

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Tiêu chí S.O.S: 'Hãy cho đi, để nhận được nhiều hơn'.

Hạng B2
3/2/12
273
18
18
12
Hiện tại sau một thời gian hoạt động thì nhóm S.O.S chưa gặp bất kỳ khó khăn gì về vấn đề kinh phí hoạt động duy trì. Nhóm vẫn hoạt động bình thường và ngày càng phát triển, tình cảm anh em càng lúc càng thân thiết gắn bó với nhau. Ngoài việc hỗ trợ bên ngoài thì các thành viên trong nhóm luôn quan tâm chăm sóc, chia sẽ buồn vui với nhau rất tình cảm.

caheo nói:
Tiêu chí S.O.S: 'Hãy cho đi, để nhận được nhiều hơn'.
Giống chữ ký của em quá :D