Hạng C
5/2/07
781
4
0
46
RE: yếu tim đừng vào nha các bác

bác Best nói đúng đó! Các bác xem lại lane ngoài cùng nó mũi tên đi thẳng, 2 lane trong dùng để quẹo, Bác tài xe lớn tuởng xe máy chạy thẳng, bất ngờ xe máy giảm tốc độ quẹo trái nên bác tải thắng ko kịp
Nhưng bác xe tải cũng có lỗi chạy quá sát xe máy mà ko giảm tốc độ

Nhưng theo em biết ở Taiwan, anh tải này xử vô tội . Ở Australia nếu bác qua đường ko có vạch kẻ cho người đi bộ,, bi xe tông, gãy giò bác còn có nguy cơ bi kiện do qua đuờng ẩu gây tai nạn đó

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Tôi chỉ có thể bình luận rằng : Gã lái xe tải là một con quỷ giết người rất khốn kiếp ( Trừ khi xe mất thắng )! Bất luận thế nào cũng không được phép dí sát lưng người ta như vây ! Người lái xe máy đi sát biên đường quẹo , thằng xe tải mặc dù muốn chạy thẳng nhưng lại lấn ra luồng quẹo trái tính vượt đầu xe gắn máy rồi chèn vô ( Khố nạn quá ) , gặp khi người lái gắn máy lấy theo cua , nó bèn đổi ý giữ thẳng tay lái để đi thẳng theo ý định ban đầu và không hề giảm tốc độ nên cán nát người ta !:mad: Nếu gã lái xe Tải tuân thủ một nguyên tắc sơ đẳng nhất khi người ta học lái xe rằng : Cần phải giữ đúng khỏang cách an tòan với xe trước thì đã chẳng có chuyện thương tâm như vậy ! Tôi nghĩ là có quá ít lý lẽ đẻ biện bạch cho Xe Tải ! Đó là tội ác rất đáng căm phẫn !
Tôi nghĩ là người thân của nạn nhân mà coi cảnh này xong thì chắc chắn lấy rìu chẻ nát sọ thằng đó ngay !
Tội dí đít ở nhiều nước bị phạt tới 2000 Oiro và tịch thu bằng !
@ Bes : Xe tải có thể nhìn rất rõ xe máy trước mặt trên xa lộ , nếu không thấy nó đã không sàng xê lật qua lật lại tính vượt như vậy , ngồi thử ở buồng lái xe tải lớn có thể nhận rõ điều này ! ngòai ra xe gây tai nạn lỗi còn ở chỗ :
-Xe tải thấy có tình huống phức tạp nhưng không hề giảm tốc độ
-Người lái xe máy không phanh gấp mà chỉ giảm tốc , cũng không đột ngột chuyển luồng , mà xu hướng lái ra luồng ngòai được thực hiện ở mức độ ai cũng nhận thấy được , việc này người chạy sau có trách nhiệm quan sát và xử lý kịp thời , hiển nhiên là điều đó chỉ có thể khi người lái xe tải không dí sát đít kiểu như chủ tâm cán chết người như đọan Video đã nêu !
Quả thực tôi không có ý định tán thêm vào đọan Video ghê rợn nói trên , nhưng hơi ngạc nhiên khi thấy các bác có xu hướng tranh luận đúng sai trong vụ việc này , một vụ việc mà Cảnh sát Xa lộ được đào tạo tử tế và mãn cán , có trách nhiệm ở nước ngòai khi phát hiện sẽ ngay lập tức chận gã xe tải độc ác nọ lại để cảnh cáo , thâu bằng và phạt vạ , chận đứng hành vi đuổi người như truy sát của gã ....biết đâu đã không tan nát một mạng người !

Hạng B2
4/1/08
172
485
63

xem xong không dám chạy nhanh nữa các bác nhể, run chân rồi

Hạng D
29/3/07
1.809
727
113
vnexpress.net

Cái clip này anh em OS đã bàn tán nhiều rồi , người thì nói xe máy chạy sai , người thì nói xe tải chạy sai . Riêng em thì thấy tội cho chú 2B , nát như tương tàu :(:(

12/10/07
2.603
10.462
113

Bác Der Phân tích đúng cái đoạn thằng xe tải sàng xê và không giảm tốc. Lỗi nó 99%. 0.5% là do xe tải chở quá nặng không thể thắng kịp, hình như nó chở thép hay sao ấy, nhìn thùng xe dài, màu đen đen. 0.5% còn lại là do bác 2B chạy không dứt khoát, có xe tải dí sát lưng mà cứ ngập ngừng thì thiệt thân. Nhiều người, nhất là người lớn tuổi và phụ nữ, cứ suy nghĩ ngây thơ rằng chạy chậm là an toàn. Có lẽ phải nói rằng: chạy phù hợp với xe khác là an toàn

Tập Lái
20/12/06
7
0
0

Người thân của nạn nhân xem được cảnh này chắc ngất lên ngất xuống mấy. hix. đang chuẩn bị ăn cơm...Đây là lần thứ 2 xem kiểu ntn. lần đầu tiên xem là nhìn cảnh thèng mĩ bị bọn irắc cắt cổ, ghê không tả được

Tập Lái
20/12/06
7
0
0

Trích đoạn: Chit

Cái clip này anh em OS đã bàn tán nhiều rồi , người thì nói xe máy chạy sai , người thì nói xe tải chạy sai . Riêng em thì thấy tội cho chú 4B , nát như tương tàu :(:(
Bác thấy người ta như tương tàu mà bác lại bảo tội cho 4B

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

@Der Fahrer: thằng xe tải lấn từ trước òi bác ơi. nó lấn trưcớ khi xe máy nó băng qua đường nữa!!! thứ 2, bác coi lại từ đầu, từ khi thằng xe máy bắt đầu nó chuyển hướng, ngay từ lúc nó đi sát vỉa hè đó. lúc đó nó rất gần đầu xe tải. và trên cabin tao như vậy làm thánh sao mà thấy thằng ở dưới. với lại đúng lane đó là lane đi thẳng, thằng xe tải nó cũng đi thẳng vậy dù nó lên ga đi nữa nó cũng đâu có sai!! chỉ thằng xe máy nó đột ngột tạt ngang mà
với lại, xe tải bự như vậy, cán qua thằng con nó chỉ có cảm giác tưng tưng 1 tí thôi! chính vì thế nên fải cán đến bánh sau, tài xế mới biết và th8àng lại. nếu nó cố tình cán, thì chỉ huýt nhẹ th8àng con là nằm 1 đống,lách 1 tí là né xong chạy típ. chứ ko fải cán nát đến bánh sau đâu

"Người lái xe máy không phanh gấp mà chỉ giảm tốc , cũng không đột ngột chuyển luồng"---> bữa nào bác lái xe hơi em chạy xe máy chặt cụp ngay trước đầu bác xme bác thắng kịp hem nhé!!!

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37

@bestwestnmq
@nongdanhoclaixe
2 bác có chút lầm lẫn rồi 2 bác ạ, vấn đề xe tài tông xe máy, bác để ý thậy kỹ, thì thấy bác chạy xe máy rất cẩn thận, và chạy hoàn toàn đúng luật, xe bác 2 bánh chạy phù hợp với tốc độ, còn bác 4 bánh thì chạy quá nhanh, chở nặng, và chắc lúc đó do lơ đãng ( nghĩ xe 2 bánh xe băng qua 1 cái vèo, chứ ko chậm rãi từ từ). còn nói như bác best thì nói thật, xe tải lớn ở việt nam ngày nào cũng sẽ làm vài trăm mạng, vì không nhìn thấy xe 2 bánh
đây cũng là 1 đoạn video cilp để anh em mình rút kinh nghiệm, nói thật, nhà em ở mặt đường quốc lộ, nhiều hôm hứng chí ngồi 8 với thằng bạn gần nhà đến khuya, lúc đó á, mấy bác xe tải chạy ẩu lắm, nhiều khi lấn đến hết cả đường, thiếu điều leo xe lên lề nữa thôi, lúc đó em chỉ muốn cầm cục đá phang thẳng vào kiếng xe thằng đó, chạy xe vậy đúng là 1 lũ mất hết tính người, lúc đó có chạy xe máy sát lề, thậm chí đi bộ thì cũng ngỏm, chứ đừng nói ......

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37

@Der Fahrer xe tải không mất thắng đâu bác ạ, nếu nó mà mất thắng thì làm sao mà nó thắng kịp,nó sẽ chạy vượt qua cái xác luôn ấy chứ . với nếu nó mất thắng, nó bấm còi liên hồi từ xa, bác 2 bánh sẽ biết mà tránh
nhìn cảnh này em lại nhớ đến vụ tai nạn gần nhà em, số là có 3 cô bé, đi học kèm về, bằng xe đạp điện, đường thì dốc ( nhà thờ ngọc đồng đoạn hố nai), lại gần chợ nữa, vậy mà thằng khốn nạn xe tải nó chở nặng, chạy nhanh cho cố, đến lúc mấy em này qua đường, nó thắng không được, tông hất 1 em giăng ra, rồi kéo lê 1 em còn lại đi gần 70m ( nhà thờ tiên chu)thì giăng ra, và kéo em còn lại gần trăm mét ( cây xăng lộ đức), 2 em bị kéo đều nát bét, bố mẹ ra nhìn thấy xỉu lên xỉu xuống, chỉ nhận ra con, nhờ bộ đồ con mình mặc, thật thương tâm,còn em bị hất giăng ra may mắn sống sót, nhưng thấy bạn bị vậy, bé đó cũng xỉu, và bi giờ thì bị tưng tưng, cắt tóc như con trai ( hồi xưa tóc dài dễ thương lắm), tại mấy bé này gần nhà em, nên em biết mừ . nói thật lúc đó em mà bắt được thằng xe tải, chắc em óanh bỏ mịa nó hichic