Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
RE: yếu tim đừng vào nha các bác

Các bác xem từ từ sẽ thấy thằng xe tải này ẩu dã man. Đầu tiên các bác xem bên phải màn hình có 2 xe tải màu xanh chạy gần nhau, khi chiếc thứ 1 vừa khuất màn hình, bác cho dừng hình lại, sẽ thấy khi ấy xe máy qua được nửa lane rồi.

Nếu xe tải mà rà thắng lúc đó thì sẽ không có chuyện gì vì khoảng cách không quá sát. Một lúc sau khi xe máy qua mép xe tải mới bị đụng. Không thể nói xe tải không thấy xe máy, vì xe tải nó sàng qua lại từ trước khi xe máy ra giữa lane, chẳng biết nó tính quẹo hay đi thẳng? Nhưng nó thấy xe máy hoàn toàn.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

thấy nói vấn đề này khá vui :). thế này các bác ạ, thằng xe máy lúc đầu nó chạy sát ở bên phải đúng hem nè? thằng xe tải nó muốn vượt thằng con nên nó fải lách qua bên trái để qua nó. lúc này thì nó thấy xe máy. sau đó thì xe máy nó bắt đầu chuyển hướng đúng lúc thằng xe tải nó đã lấn qua trái thì thằng xe tải nó lách vô lại nếu ko thì húc thằng đó thì sao. nhưng cái chính là có fải khi xe máy đang ở trước đầu xe tải, nó lại giảm tốc độ và vì điều đó nên xe máy ở khá sát đầu xe tải lúc đó tầm nhìn bị che khuất ùi. xe tải ko thể biết đc xe máy đã qua rồi hay chưa. với lại, giả sử giả sử thui nhé thằng xe máy vẫn tiếp tục đi sát bên fải, vẫn đi sát bên phải nhé, thì cái lách qua trái của xe tải có fải là vượt thành công nó ko? vì nó lách qua vừa đủ để xe nó qua và sau đó nó sàn trở vô lại. nếu đúng như vậy thì xe tải nghĩ rằgn thằng con đi thằng và nó cũng đang đi trên lane đi thẳng. các bác hiểu ý em chứ?

hihi, mỗi vấn đề lun có cách nhìn ntừ nhiều phía khác nhau. nên chúng ta nên đưa ra ý kiến của mình để cùng tham khảo. em đưa ra ý kiến của em và nếu em sai em xin thành thật rút kinh nghiệm. chủ yếu là học kinh nghiệm mà :)

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37

công nhận là khi em xem thật kỹ đoạn video clip thì em mới thấy rằng tên tài xế xe tải chạy xe thật mất nhân tính ( xin lỗi vì em dùng từ này hơi nhiều ở tofic này), nhưng các bác để ý kỹ mà coi, lúc đầu tên chạy xe tải chạy rất nhanh, và có ý định chạy qua lane bên phải, và khi đó chắc chắn hắn sẽ thấy xe gắn máy, vì khỏang cách lúc đó cũng không quá gần, sau đó hắn lại đổi ý định và chuyển qua lane bên trái ( nhưng lại không dứt khoát vì nửa muốn qua lane bên kia), vì vậy tai nạn thương tâm mới xảy ra, còn về phần bác đi xe máy, chạy như vậy, thì mình không thể nói là cúp đầu xe lớn được, vì bác ấy chạy rất là từ tốn, chuyển qua lane cũng rất chậm rãi tạo điều kiện cho xe lớn đằng sau dự đoán được đường đi và có cách xử lý . chúng ta chỉ nói chúp đầu xe khi mà xe máy đột ngột rẽ qua đầu xe ta 1 cách bất thình lình, làm cho ta không kịp xử lý, còn đằng này bác ấy chạy như vậy ở đằng xa kia mà, có trách thì trách ông xe tải kia, do non kém hoặc do nóng nảy nhất thời, mà phải ân hận .
@Der Fahrer em đồng ý hoàn toàn với ý kiến của bác, nhưng xe máy chạy vậy, không thể là nói thiếu kinh nghiệm được, hay mình thử đặt trường hợp nếu mình là anh bạn chạy xe máy, mình sẽ chạy như thế nào ( trong trường hợp đó, và mình chưa biết chuyện gì xảy ra sau đó). tranh luận để học hỏi thyêm kinh nghiệm ấy mà

GHT
Tập Lái
13/12/06
40
0
0
Hanoi
Visit Site

Buồn cho nạn nhân đi xe 2b.
Em xem video trên cũng rất nhiều lần, cuối cùng thì cũng đành phóng to hình ảnh để xem cho rõ hơn, em thấy là xe tải đi đúng làn đường, có tín hiệu đèn đi thẳng, còn xe máy thì đi sai làn đường, rẽ trái không có tín hiệu, rẽ quá gần đầu xe tải ( Chắc đội mũ bảo hiểm nên không quan sát hết).
Về lỗi của Bác xe tải thì cũng có đó, đó là không làm chủ tốc độ.
Lỗi của Bác xe máy là đi sai làn đường, rẽ trái không chú ý, không tín hiệu rẽ trái, và có thể đi sai tốc độ cho phép nữa chứ.
Nhưng nếu vụ này sảy ra tại Việt Nam thì Bác xe tải sẽ lãnh đủ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/5/06
751
400
83

Tội ông 2B quá, chết không toàn thây!