Tập Lái
17/5/11
5
2
0
@ truong95. Cảm ơn bác đã trả lời.
@Dongzinger. Cảm ơn bác đã comment, em chạy trong thành phố Vũng Tàu, chẳng bao giờ tắc đường,
Chạy đều tăm tắp 13l/100km, hơi tốn,
Đọc comment đều thấy các bác có 11l/100km, sợ rằng xe bị bệnh, nhưng bác nói thì có thể đúng, em cứ chạy 10km thì lại phải đề 1 lần. :(

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
13/5/07
163
2
16
Linh Đàm- Hà Nội
dmsg26 nói:
Bác 9Dragon cho hỏi với, đi xuyên 1/2 Việt của bác hết bao nhiêu lít/100km bác ơi.
Em chạy Zinger đã được 20000, chạy không tắc đường, chạy trong thành phố, cứ chạy 10km thì nghỉ 1 lần, ngày chạy 60km, Điều hòa bật khi lên xe. Và của em đều như vắt chanh là 13 lít/100km.
Em muốn hỏi xem như thế có bình thường không, vì em ở xa Sài gòn, mang xe lên kiểm tra khó khăn.
Em chạy Zing AT, chuyến rồi em chạy từ HN vào miền Trung bằng đường Hồ Chí Minh
Khi đi em bơm đầy xăng, rồi bơm tiếp ở dọc đường 3 lần; kết thúc chuyến đi thì cũng là lúc đèn báo xăng chuyển tín hiệu vàng (chắc còn đi được tầm 20km)
Tổng số xăng đã mua: 183 lit, quãng đường: 1730 km => bình quân 10,58 lit/ 100km (ghi chú xem em mới chạy được 9.800km)
Trong đó bao gồm cả chạy trong phố (đường làng, đường nội thị, đi dạo trong phố...), ngủ trưa trên xe (vẫn nổ máy...), đạp ga thoải mái (không cần từ tốn như cách Mit hướng dẫn), điều hòa chạy liên tục (khoảng 70% là bật đồng thời cả ĐH trước và sau).
Thực ra nếu cần chạy tiết kiệm thì em nghĩ em sẽ chạy tầm 10lit/100k với cung đường trên (nhưng chẳng để làm gì)
Nói chung mức tiêu thụ nhiên liệu của Zing em thấy như thế là ổn

• Like
Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Turion nói:
Em nghĩ kg phải do dàn lạnh ngon, mà do cái sensor nó kg chịu ngắt :), lạnh teo luôn.
Bác noí chơi hay noí giỡn vậy ?

Tập Lái
17/5/11
5
2
0
9Dragon nói:
Em chạy Zing AT, chuyến rồi em chạy từ HN vào miền Trung bằng đường Hồ Chí Minh
Khi đi em bơm đầy xăng, rồi bơm tiếp ở dọc đường 3 lần; kết thúc chuyến đi thì cũng là lúc đèn báo xăng chuyển tín hiệu vàng (chắc còn đi được tầm 20km)
Tổng số xăng đã mua: 183 lit, quãng đường: 1730 km => bình quân 10,58 lit/ 100km (ghi chú xem em mới chạy được 9.800km)
Trong đó bao gồm cả chạy trong phố (đường làng, đường nội thị, đi dạo trong phố...), ngủ trưa trên xe (vẫn nổ máy...), đạp ga thoải mái (không cần từ tốn như cách Mit hướng dẫn), điều hòa chạy liên tục (khoảng 70% là bật đồng thời cả ĐH trước và sau).
Thực ra nếu cần chạy tiết kiệm thì em nghĩ em sẽ chạy tầm 10lit/100k với cung đường trên (nhưng chẳng để làm gì)
Nói chung mức tiêu thụ nhiên liệu của Zing em thấy như thế là ổn

Cảm ơn bác 9Dragon đã cho thông tin, vậy là con Zinger em chạy chắc có vấn đề rồi, hôm nào em xách lên sài gòn thăm khám thôi.

Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
Haiz, thôi rồi các bác ạ!!! Mấy ngày qua cảm ơn chân thành đến các bác họ Mit, thực sự là mọi người quá nhiệt tình giúp đỡ e, nhưng em ko có cơ hội bàn luận thêm nhiều với mấy bác rồi, nhà em ko chọn Zing cũng ko Inn, mà rước cái thằng Everest của ông chú về xài (đời 2006, giá gia đình là 400tr, cũng là xe e tập lái) nên thôi sử dụng luôn, hết lăn tăn!!!
Cảm ơn các bác đã chia sẻ và giúp đỡ em, em vẫn rất thích có Zing nhưng ko đc rồi

• Like
Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
ducminh.leon nói:
Haiz, thôi rồi các bác ạ!!! Mấy ngày qua cảm ơn chân thành đến các bác họ Mit, thực sự là mọi người quá nhiệt tình giúp đỡ e, nhưng em ko có cơ hội bàn luận thêm nhiều với mấy bác rồi, nhà em ko chọn Zing cũng ko Inn, mà rước cái thằng Everest của ông chú về xài (đời 2006, giá gia đình là 400tr, cũng là xe e tập lái) nên thôi sử dụng luôn, hết lăn tăn!!!
Cảm ơn các bác đã chia sẻ và giúp đỡ em, em vẫn rất thích có Zing nhưng ko đc rồi
E mà giá 400/ 2006 là quá ngon ha bác chủ - chúc bác HP vì rước được
em E quá rẻ...

Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
mexehonmevo nói:
E mà giá 400/ 2006 là quá ngon ha bác chủ - chúc bác HP vì rước được
em E quá rẻ...
Cảm ơn bác, em biết là ngon chứ, xe của chú em nên bán giá gia đình với lại cũng là xe e tập nên yên tâm rồi, chỉ có điều là ko có được Zing theo ý thích thôi

• Like
Hạng C
19/2/10
687
12
0
Em thấy mấy bác so In vs Zin thì hơi quá. Nếu bác mua xe để phục vụ gia đình thì mua Zin , còn mua dịch vụ chạy vài lần rồi bán thì mua In. Mà từ hồi In bị thu hồi bác cũng nên xem cân nhấc lại xem có nên mua In không. Các bác chạy xe AT của Zin không quen nên rất hao xăng còn chạy MT thi cứ tà tà 11L TP thôi. Nói về độ lạnh thì khỏi bàn cải rồi số 2 một dàn đủ lạnh không cần chi cái thứ 2. Còn về tốc độ , vận hành thì em không còn gì để bàn nữa, muốn qua là xi-nhan nhấn ga thôi. Lên Freeway thì nó chỉ nhừng mấy anh to xác chứ In, For , Eve, Caren,... chỉ biết nhìn khi bị qua mặt thôi.

• Like