Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Mua xe cũ, ngoại trừ mua của người trong gia đình, bạn bè thân thì mới có xe ngon giá tốt.
Người bán xe giờ họ cũng biết định giá xe lắm. Dễ nhất là đem ra gara/hãng rồi nhờ nó định giá sau đó cộng thêm vài chục tùy loại xe.
Do đó nên cố gắng tìm xe ngon, mắc tí cũng được. Mua xe xấu mà rẻ về thay đồ cũng tốn chừng đó tiền mà thêm mệt người.

• Like
Reactions: 79D2772
Hạng C
23/2/10
869
9.619
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Mua xe cũ, ngoại trừ mua của người trong gia đình, bạn bè thân thì mới có xe ngon giá tốt.
Người bán xe giờ họ cũng biết định giá xe lắm. Dễ nhất là đem ra gara/hãng rồi nhờ nó định giá sau đó cộng thêm vài chục tùy loại xe.
Do đó nên cố gắng tìm xe ngon, mắc tí cũng được. Mua xe xấu mà rẻ về thay đồ cũng tốn chừng đó tiền mà thêm mệt người.
Em nghĩ chỉ có mua xe người quen biết còn tin được, chứ giờ mấy a lái mông má civic lại khiếp quá chả thấy con xe nào cũ cả, con nào cũng bóng loáng từ chân ốc tới máy.

Hạng B2
7/9/15
433
701
93
42
Mặt bằng chung xe Civic chưa rẻ đến mức xe 2.0 2009 giá 420tr, nếu đúng mua được giá đó thì có nhiều nguyên nhân: để cho người quen, người bán ko biết giá, xe có vấn đề...v.v
Giá gì ngon thế ?

Tập Lái
17/1/16
21
9
3
32
em đang có kèo mua lại chiếc civic từ người quen mà ko biết có nên hốt không đây, vào xem tư vấn của các bác mà thấy bảo xe hơi ồn, ko biết sao @@

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng B2
7/9/15
433
701
93
42
em đang có kèo mua lại chiếc civic từ người quen mà ko biết có nên hốt không đây, vào xem tư vấn của các bác mà thấy bảo xe hơi ồn, ko biết sao @@
Có xe nào mà ko ồn đâu ạ ? ít nhiều và so với tầm tiền. em đã chạy qua CV nên thấy cũng OK, còn ồn thì chịu. :)

Hạng B2
15/8/14
126
97
28
48
CV 2.0 thước lái điện nên bị mòn bạc thôi. Phục hồi được.
chào bác ! bác biết địa chỉ nào phục hồi thước lái uy tín giới thiệu em với . rổ giá ra sao ạ , cám ơn bác nhiều

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
chào bác ! bác biết địa chỉ nào phục hồi thước lái uy tín giới thiệu em với . rổ giá ra sao ạ , cám ơn bác nhiều
Em thì chưa làm bao giờ nhưng hóng hớt bên box kỹ thuật thì nghe nói Quang Vũ chuyên phần gầm, lái.
Bác nghiên cứu thử xem sao.

Hạng B2
17/3/11
154
231
43
50
Giá Em mua chưa sang tên >=560tr, mua xong các bác nên dự trù 20 tr cho bảo hiểm + sang tên và vài thứ lạt vặt.
Về cách âm Em nghĩ chả cần làm gì cả, đi vài bữa quen xe thấy bình thường. Có những cái làm rồi ko hoàn lại như cũ đc.
xe rẻ coi qua như xe nát -> Nhiều khi E coi rồi còn ko buồn trả giá. Anyway các Bác muốn mua thì cứ đi coi thật nhiều rồi sẽ chọn đc chiếc ưng ý thôi.
Em cung mới tậu CV 2.0 như bác, giá cũng xêm xêm. Không gì lăn tăn với vợ 2 của mình bác nhỉ ;)
PS: em không tin xe như này mà có bác nói mua dưới 500 đâu :p