Tập Lái
10/9/07
37
37
18
Giá Em mua chưa sang tên >=560tr, mua xong các bác nên dự trù 20 tr cho bảo hiểm + sang tên và vài thứ lạt vặt.
Về cách âm Em nghĩ chả cần làm gì cả, đi vài bữa quen xe thấy bình thường. Có những cái làm rồi ko hoàn lại như cũ đc.
xe rẻ coi qua như xe nát -> Nhiều khi E coi rồi còn ko buồn trả giá. Anyway các Bác muốn mua thì cứ đi coi thật nhiều rồi sẽ chọn đc chiếc ưng ý thôi.

Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
Giá Em mua chưa sang tên >=560tr, mua xong các bác nên dự trù 20 tr cho bảo hiểm + sang tên và vài thứ lạt vặt.
Về cách âm Em nghĩ chả cần làm gì cả, đi vài bữa quen xe thấy bình thường. Có những cái làm rồi ko hoàn lại như cũ đc.
xe rẻ coi qua như xe nát -> Nhiều khi E coi rồi còn ko buồn trả giá. Anyway các Bác muốn mua thì cứ đi coi thật nhiều rồi sẽ chọn đc chiếc ưng ý thôi.
- Giá vậy là quá tốt nếu xe chưa có vấn đề gì lớn;
- Cách âm thì không biết tác dụng bi nhiêu nhưng ... càng quen xe càng nghe thấy nó càng ồn hơn thì ah ?!...

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
civic chạy vậy cũng ok quá bác nhỉ. Xăng ko hao lắm. Con xe em máy 2.5 chạy đường trường cũng ổn lắm

• Like
Reactions: anhosg
Hạng B1
19/10/15
85
75
18
E thấy bác này phán chuẩn nè. Bản thân em cũng mua xe cũ (e cũng mua Civic), việc mua xe cũ nói chung em thấy cũng khá là khó, để chọn được chiếc xe ưng ý có khi phải xem rất nhiều xe. Có xe giá tốt, nhưng xem xe đúng là chẳng buồn trả giá, xe còn ngon sẽ thấy giá cao hơn hẳn.
Quan điểm là xe là tài sản lớn và mình mua để sử dụng lâu dài (ít nhất là chưa biết đến khi nào đổi xe) cố thêm tí được xe ưng ý, hơn là ham rẻ, rồi thêm bực mình.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
E thấy bác này phán chuẩn nè. Bản thân em cũng mua xe cũ (e cũng mua Civic), việc mua xe cũ nói chung em thấy cũng khá là khó, để chọn được chiếc xe ưng ý có khi phải xem rất nhiều xe. Có xe giá tốt, nhưng xem xe đúng là chẳng buồn trả giá, xe còn ngon sẽ thấy giá cao hơn hẳn.
Quan điểm là xe là tài sản lớn và mình mua để sử dụng lâu dài (ít nhất là chưa biết đến khi nào đổi xe) cố thêm tí được xe ưng ý, hơn là ham rẻ, rồi thêm bực mình.
Cái này chính xác. Thà mắc hơn tí nhưng xe còn tốt thì mua về đỡ phải thay thế, sửa chữa nhiều. Mà nhiều khi rẻ quá lại dính xe bị lỗi, va chạm,... lại khổ thêm. Tính đi tính lại thì cũng đâu vào đấy cả. Đừng ham rẻ mà rước bực vào mình.

Tập Lái
18/1/16
19
4
3
28
sự thật thì mình luôn luôn mua hàng mới , bởi gặp nhiều trường hợp tá hỏa khi những chiếc xe cũ hỏng hóc , tiền sửa còn mắc hơn mua xe mới

Hạng B1
19/10/15
85
75
18
sự thật thì mình luôn luôn mua hàng mới , bởi gặp nhiều trường hợp tá hỏa khi những chiếc xe cũ hỏng hóc , tiền sửa còn mắc hơn mua xe mới
Thị trường xe cũ vẫn sôi động đơn giản vì mức giá tốt hơn so với xe mới. Xe mới thì yên tâm, xe cũ có nhiều rủi ro, điều này ai cũng biết, nhưng vấn đề giá bỏ ra, thì nhiều người vẫn chon xe cũ.

Hạng C
23/2/10
869
9.594
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Mua xe cũ giá cao chút nhưng đảm bảo xe ngon lành các bác ạ, ham rẻ mua về thà nó hư 1 lần mình làm luôn không nói nhưng nó cứ hư lặt vặt tháng 2 tháng nó hư 1 cái khó chịu lắm các bác ạ, trc e bị 1 con cứ hư lặt vặt nên đành bán gấp luôn.