Mua xe cho gia đình, tài chính hơn 600-650 triệu nhu cầu đi xa, mua xe gì?

• Kia Sonet

Bình chọn: 9 21,4%
  • Hyundai Venue

Bình chọn: 7 16,7%
  • Toyota Raize

Bình chọn: 3 7,1%
  • Hyundai Creta

Bình chọn: 23 54,8%

• Total voters
    42
Tập Lái
6/4/24
7
5
3
40
Mình cũng thích Creta, nhg với tầm tiền này chỉ mua đc Creta tiêu chuẩn VIN 2023. Đánh đổi Creta tiêu chuẩn với Sonet Pre và Venue đặc biệt có gì lăn tăn?

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng D
26/3/18
1.500
2.169
138
32
tầm giá 5-600 củ thì VF5 Plus cân hết, đơn giản là vì vay góp dễ thở nhất, chạy cũng mát nhất (mùa nóng em chỉ cần mát thôi).
Cái con cùi bắp đó mà cũng tư vấn, thiết kế đèn hậu Ngu kg tả được, chạy CT cũng có ngày bị nát đít.
bọn xe Nhật nó lạnh teo dái luôn chứ cần gì mát.

Hạng D
26/3/18
1.500
2.169
138
32
Thấy tầm giá này mà hay đi xa vs này nọ thì mấy con 7 chổ giá rẻ nó tiện hơn. Còn kg mấy con Creta vs Xforce thì bản base nhìn cũng hơi nản. Mấy con hạng A thì cho qua đi bạn, chật lắm ngồi kg thoải mái.

• Like
Reactions: PhiKimTuan and TKKG
Tập Lái
6/4/24
7
5
3
40
Thấy tầm giá này mà hay đi xa vs này nọ thì mấy con 7 chổ giá rẻ nó tiện hơn. Còn kg mấy con Creta vs Xforce thì bản base nhìn cũng hơi nản. Mấy con hạng A thì cho qua đi bạn, chật lắm ngồi kg thoải mái.
mình định hướng là k 7 chỗ rồi bạn. Mình cg k thích mấy bản base, cắt xén tùm lum, nên lăn tăn. Còn mấy con kia mình ngồi thử cg k đến nỗi. Nếu chỉ là lấy cái rộng thôi thì đáng k?

Hạng D
22/1/19
4.087
6.776
113
Mình cũng thích Creta, nhg với tầm tiền này chỉ mua đc Creta tiêu chuẩn VIN 2023. Đánh đổi Creta tiêu chuẩn với Sonet Pre và Venue đặc biệt có gì lăn tăn?
Bác thử tưởng tượng khi đặt lên bàn cân con hyundai i10 sedan với con hyundai accent (giả sử là accent bản AT base có giá same same i10 sedan cao nhất). Là bác sẽ có câu trả lời thôi. Đặc biệt là khi bác đi đường xa, đi đông người. Xe to, cabin rộng sẽ giúp bác giải quyết khá nhiều thứ. Mấy cái option lia chia thì cũng hay đấy, nhưng cái cần nhất là kích thước chiếc xe và khả năng vận hành khi đi đường dài phải là cái đáng ưu tiên hơn. Còn khi đã đủ tiền để lấy luôn cả 2 thứ đó thì chẳng có gì phải suy nghĩ ...