Mua xe cho gia đình, tài chính hơn 600-650 triệu nhu cầu đi xa, mua xe gì?

• Kia Sonet

Bình chọn: 9 22,5%
  • Hyundai Venue

Bình chọn: 7 17,5%
  • Toyota Raize

Bình chọn: 3 7,5%
  • Hyundai Creta

Bình chọn: 21 52,5%

• Total voters
    40
Hạng D
22/1/19
4.070
6.717
113
rồi sẽ hối hận. thà mua dư chỗ bỏ đó, lúc cần lại có
Chắc ý bác ấy là trong cùng tầm giá thì CUV 5 chỗ nhìn nó sẽ chỉn chu, và có phần "sang" hơn mấy con MPV 7 chỗ cỡ nhỏ ... Thôi, mỗi người 1 nhu cầu, 1 sở thích khác nhau mà ...

• Like
Reactions: PhiKimTuan and TKKG
Tập Lái
6/4/24
7
4
3
40
Mình không có nhu cầu 7 chỗ thiệt, về quê thì có 3-4 người.
Chở 2 bác ở nhà đi chơi thì cũng đủ, còn nếu đi đông nữa thì gia đình có thêm 1 xe rồi.
Mua chiếc 7 chỗ mà 1 năm xài có 2-3 lần thì mình ko cam :D

• Like
Reactions: anhminh146
Hạng B2
16/6/15
243
1.770
93
HCM
Hi anh em,

Hiện mình đang dự tính mua xe cho gia đình, với tầm tài chính hơn 600M (600-650M). Mình đang phân vân 1 số dòng xe sau:
+ Kia Sonet Luxury hoặc Premium
+ Toyota Raize
+ Hyundai Venue bản đặt biệt
+ Hyundai Creta bản tiêu chuẩn
Hi vọng được các chủ xe đã sỡ hữu hoặc đi nhiều các dòng này tư vấn về ưu nhược của các dòng này giúp với! Đa tạ!
Nhu cầu chủ yếu là để đi xa, về quê. Cũng hi vọng được các bạn giới thiệu thêm 1 số xe trong tầm giá (ko phải sedan, 7 chỗ và xe lướt).

View attachment 3130413*Ảnh minh họa
Thêm 1 xíu kiếm con Subaru cũ uy tín mua lại ok hơn tất cả các con trên. Ban đầu lúc tính mua xe cũng nhất quyết k mua xe lướt, cũng kiếm xe mới loanh quanh 550 -650. Đi xem hết các con tầm giá mà thật sự k chọn dc con nào. Tự nhiên, có anh bạn bán lại Sù is E 820 em múc luôn, múc xong giá Sù giảm quá trời nhưng mà em vẫn thấy happy với con xe cho 5 mẹ con đèo nhau mỗi ngày.

• Like
Reactions: MrBONBON
Tập Lái
11/9/23
2
0
1
43
Vote em hạng B Creta vì: to, rộng, cao, máy mạnh, nội thất ok. Nếu cố được bản Creta Đặc biệt thì ok hơn

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
rồi sẽ hối hận. thà mua dư chỗ bỏ đó, lúc cần lại có
đời là bể khổ mà bác,

thử để ý thì thấy, chính các hãng cũng "cố tình" tạo ra các phân khúc tương đương nhau, chỉ "xê xích" nhau chút đỉnh, vừa tạo sự đa dạng cho sản phẩm của hãng và cũng vừa cố tình "tạo thói cả thèm chóng chán", như thế các cty mới bán được hàng.

cá nhân em thấy, ông nào có sự "tinh ý" mà có điều kiện "chơi nhiều" thì ắc sẽ có những trải nghiệm rất tốt về những thứ đã trải qua...
nó theo quá trình giống như con người học lật, học trườn, học bò, học ngồi, học đi.... và xe cũng thế, trải nghiệm từ xe cỏ, xe nhỏ hạng A, lên hạng B, rồi lên CUV, SUV.... thì khi ấy mới thấy được "giá trị" của từng giai đoạn

vậy nên, em thấy "làm được, thì chơi được theo ý thích" rồi cảm nhận từ từ.... kiểu như TC hay nói phải có kiến thức, kinh nghiệm và trải nghiệm....

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Thêm 1 xíu kiếm con Subaru cũ uy tín mua lại ok hơn tất cả các con trên. Ban đầu lúc tính mua xe cũng nhất quyết k mua xe lướt, cũng kiếm xe mới loanh quanh 550 -650. Đi xem hết các con tầm giá mà thật sự k chọn dc con nào. Tự nhiên, có anh bạn bán lại Sù is E 820 em múc luôn, múc xong giá Sù giảm quá trời nhưng mà em vẫn thấy happy với con xe cho 5 mẹ con đèo nhau mỗi ngày.
Chuẩn bác, mấy con thớt hỏi thà mua xe cũ đi sướng hơn.

Tập Lái
Mình đã đi xe Creta đặc biệt được hơn 1 năm, mình vote bác mua Creta tiêu chuẩn. Nếu xét về sự rộng rãi, động cơ và khung gầm thì bản tiêu chuẩn không khác gì bản đặc biệt nên bác sẽ không cần phải cố làm gì cả. Là người lần đầu mua xe, CUV cỡ B có vẻ đáp ứng nhu cầu của cá nhân mình.