Mua xe cho gia đình, tài chính hơn 600-650 triệu nhu cầu đi xa, mua xe gì?

• Kia Sonet

Bình chọn: 9 22,5%
  • Hyundai Venue

Bình chọn: 7 17,5%
  • Toyota Raize

Bình chọn: 3 7,5%
  • Hyundai Creta

Bình chọn: 21 52,5%

• Total voters
    40
Hạng B1
7/3/23
80
202
33
39
mình định hướng là k 7 chỗ rồi bạn. Mình cg k thích mấy bản base, cắt xén tùm lum, nên lăn tăn. Còn mấy con kia mình ngồi thử cg k đến nỗi. Nếu chỉ là lấy cái rộng thôi thì đáng k?
Với số tiền tiết kiệm + thu nhập của gđ bác thì nên cố chút lấy bản đủ Creta hoặc Xforce. Thỉnh thoảng đi xa với phục vụ gia đình thì nên mua xe rộng chút để người ngồi sau được thỏa mái. Không muốn cố thêm + đi đường đẹp thì sedan như Honda City, Toyota Vios, Kia K3 sẽ ok hơn mấy chiếc CUV cỡ A.

• Like
Reactions: anhquan0206
Hạng C
25/10/20
774
927
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Bác thử tưởng tượng khi đặt lên bàn cân con hyundai i10 sedan với con hyundai accent (giả sử là accent bản AT base có giá same same i10 sedan cao nhất). Là bác sẽ có câu trả lời thôi. Đặc biệt là khi bác đi đường xa, đi đông người. Xe to, cabin rộng sẽ giúp bác giải quyết khá nhiều thứ. Mấy cái option lia chia thì cũng hay đấy, nhưng cái cần nhất là kích thước chiếc xe và khả năng vận hành khi đi đường dài phải là cái đáng ưu tiên hơn. Còn khi đã đủ tiền để lấy luôn cả 2 thứ đó thì chẳng có gì phải suy nghĩ ...
Mỗi ng một cách nghĩ bác ơi, như e trong trường hợp bác đưa ra e chọn i10 hatchback. Vì cảm thấy nhỏ gọn lanh lẹ. Bác ấy đưa ra list trên chắc cũng ngâm cứu rồi, chọn xe nó thiên về cảm xúc lắm. Yêu thì cảm giác thích chạy, hee ng vn cứ thích xe to xe rộng. Mà mấy khi dùng hết. Kkk

Hạng B2
28/7/13
418
712
93
14
Cùng tầm tiền có người thích hạng nhỏ hơn nhưng bản full, có người lại thích hạng to hơn ko cần quá nhiều option. Bác thử XL7 đi, khá hợp lí. Nhưng khuyên bác ko nên lấy con Raize, chạy cọc cạch ko khác gì con Morning đời tống

Hạng D
22/1/19
4.070
6.717
113
Mỗi ng một cách nghĩ bác ơi, như e trong trường hợp bác đưa ra e chọn i10 hatchback. Vì cảm thấy nhỏ gọn lanh lẹ. Bác ấy đưa ra list trên chắc cũng ngâm cứu rồi, chọn xe nó thiên về cảm xúc lắm. Yêu thì cảm giác thích chạy, hee ng vn cứ thích xe to xe rộng. Mà mấy khi dùng hết. Kkk
thường xuyên đi xa, và ví dụ như cự ly khoảng 400km trở lên mà đi i10 thì hơi bị cực đó bác. Tất nhiên trong nội thành, hoặc đi không quá xa thì nó là lựa chọn rất hợp lý. hehe

Hạng D
26/3/18
1.480
2.151
138
32
mình định hướng là k 7 chỗ rồi bạn. Mình cg k thích mấy bản base, cắt xén tùm lum, nên lăn tăn. Còn mấy con kia mình ngồi thử cg k đến nỗi. Nếu chỉ là lấy cái rộng thôi thì đáng k?
7 chổ bạn kg xài thì 2 ghế sau nó vẫn gập lại làm cốp được mà.
Ráng mua được xe càng rộng càng tốt nè bạn. Ngồi thoải mái đi xa cũng khoẻ, bạn nên thuê xe tự lái đi thử nhiều loại rồi có kết quả dễ lựa hơn.
Xe rộng trần cao thì nó thoáng đi đỡ mệt hơn mấy con hạng A, hạng A chỉ để đi trong tp thôi.

Hạng C
25/10/20
774
927
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
thường xuyên đi xa, và ví dụ như cự ly khoảng 400km trở lên mà đi i10 thì hơi bị cực đó bác. Tất nhiên trong nội thành, hoặc đi không quá xa thì nó là lựa chọn rất hợp lý. hehe
Hee, thôi chúc bác chủ thớt chọnddc e ưng ý, chứ lên đây nhờ ae tư vấn xog có khi lại rối hơn.haaa