Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đa số xe tốc hành là như vậy, có thể do quen đường, do giờ giấy xuất bến về bến, do đủ thứ nên tạo thành thói quen...
Người lái có kinh nghiệm, có tâm thì đã lái xe không ai muốn và có hành động như vậy đâu

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Bác thấy không tránh sang phải cho họ vượt được thì bác đá xi nhanh trái 1 cái là họ tự hiểu, có hai tình huống:
-Bên phải đông xe máy, họ cũng chẳng làm được gì.
-Bên phải ít xe máy thì họ lấn xe máy thay cho bác. Có thể họ "cứng" hơn mình thì họ cứ vượt.
Nếu bác không đá xi nhanh, có mấy bác tài bực lên rồi vươt phải sau đó cúp đầu mình đấy.
Thôi, bác bỏ qua đi, chấp làm gì.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
votrungkhoi nói:
Ko phải là em bị kẹt đường bác ạ, mà cảm thấy chưa đủ an toàn để nép vào trong thôi. Chứ ai xin đường thì em cũng thu xếp cho vượt thôi, em chạy xe hiền như cục đất mà :)
Em bắt giò bác nhé, chưa đủ an toàn để nhường đường tại sao sau xe tốc hành vượt ầm ầm rồi còn ép bác nửa?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Người thất học thành con rối trong tay kẻ hám tiền...đó là những lái xe mà các bác ném đá. Nếu xếp hạng khố nịn thì lái xe khách đường dài dẫn đầu về kiểu chạy bạt mạng, một số là con nghiện nên chạy có khác. Còn mức độ nguy hiểm tuyệt vời, va là đi thì cont và ben...Thử hỏi, với phương tiện GT xếp vào loại có nguy cơ cực cao...giao cho thằng con nít, nó mang nguyên hòn núi ra đường nhún nhảy...thiên hạ không chết sao được. Xưa muốn lái tới loại đó thường là tài xế 7 dấu, muốn có 7 dấu thì không dưới 10 năm vần volant, tuồi > 30...Giờ thì thằng là ôn dịch...

Hạng B2
9/10/11
246
40
28
43
hongchi nói:
votrungkhoi nói:
Ko phải là em bị kẹt đường bác ạ, mà cảm thấy chưa đủ an toàn để nép vào trong thôi. Chứ ai xin đường thì em cũng thu xếp cho vượt thôi, em chạy xe hiền như cục đất mà :)
Em bắt giò bác nhé, chưa đủ an toàn để nhường đường tại sao sau xe tốc hành vượt ầm ầm rồi còn ép bác nửa?

Bác hỏi thằng tài xế tốc hành chứ sao hỏi em? cá nhân em chưa thấy đủ khoảng không và an toàn để xe em nép vô thôi, với lại trong khu đô thị thì chạy đúng tốc trong đô thị, chạy ầm ầm làm chi, có điều thằng tốc hành nó liều và quen đường nên chạy kiểu đó thôi..bác bắt giò em kiểu đó thì em cũng pó tay thôi ;)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nhường cho xe khác vượt nếu an toàn...không nhường phạt nha. OK Dzị thế này nhường không?
- Đường 2 lane 4B và 2B, và có biển cấm vượt, tốc độ cho phép 40. Vậy mà y như rằng vào buổi chiều quê em, bà mẹ mấy thằng nhóc chạy taxi ML, còi đèn kèn trống inh ỏi đòi vượt.
Theo các bác..Cho vượt hay không?

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Chuyện của em..!
Đường có giải phân cách = inox chật.. em đang chạy trong nội ô tốc 35-37km/h... có 1 thanh niên leo qua dãi phân cách sang đường... theo quán tính em liết kiếng hậu phải và lách nhẹ sang..thì có 1 thanh niên 19-20t chạy 2b lên cùng lúc em lách.. 2b đó thắng gấp và 2 bên ko va chạm gì....xong
em chạy bình thường nhìn 2 kiếng hậu thì thấy 2b đó móc alo ra.. va cứ chạy sau em... em nghi nghi và chạy chậm nữa.. 2b đó cũng chậm theo.. em thấy lạ.. thắng cặp lề luôn nhìn xem mình có có quẹt gì mà 2b đó cứ chạy sau mình...???

thì ra 2b đó đang kiu đồng bọn phụ giúp vì cho là em ép nó..!!???

.. và cuối cùng thì 2b đó ko có đồng bọn tới hổ trợ.. nên bỏ đi.. và còn chỉ em gằng giọng... !! ông đợi tôi đi, tôi nhớ số xe ông rồi...:D
thuyệt buồn cười quá.!:D

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Đa số các xe khách tốc hành đều vượt phải vì họ biết chắc đoạn nào có xxx, đoạn nào ko có.