Hạng B2
9/10/11
246
40
28
43
Em mạn phép lập thớt này để anh em diễn đàn tâm sự về những vui buồn nhằm giải tỏa những bức xúc trên đường thiên lý nhé các bác, em xin mở màn trước:
Chủ Nhật vừa rồi em và bà cả về Cần Thơ, em ko đi Cao Tốc mà đi QL1, đến Long An, em chạy theo quy định tốc độ nội thị thì có 1 chiếc xe 16 chỗ (chắc là xe tốc hành), liên tục nhá đèn và bóp kèn đòi qua mặt, em liếc vào lane trong thì thấy khá nhiều xe máy nên ko nhường cho nó được. Vậy là ảnh ráng vượt phải, qua mặt em xong còn ép trái em, buộc em phải lấn trái và thắng gấp. 2 vc 1 phen hết hồn do có xe đi ngược chiều. Thật buồn khi trên đường mà còn có những tài xế hành xử theo kiểu như vậy.
Văn vẻ em ko hay nên miêu tả hơi lủn củn :D
Các bác có những chuyện vui buồn gì thì post lên để ngẫm nghĩ và rút kinh nghiệm ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Thôi kệ đi bác, nhiều người văn hóa lùn lắm.

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Nhiều người ngồi xe tốc hành vẫn vô tư vứt rác hoặc bịch "cháo",xe sau ăn đủ,làm 1 cái xoạch là tè le cái kính trước xe mình..:D

Hạng B2
23/8/11
171
91
28
Phần đông các tài xế xe khách , tải , container , và cả taxi đều là những người học hành dang dở , ý thức kém , cho nên ta phải sống chung với họ thôi,...

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Xã hội có người học nhiều, có người học ít nhưng phải sống chung với nhau thôi bác ah! Xã hội nó vậy, biết sao bây giờ?

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
trongn41 nói:
Phần đông các tài xế xe khách , tải , container , và cả taxi đều là những người học hành dang dở , ý thức kém , cho nên ta phải sống chung với họ thôi,...
Bác nói vậy em không đồng tình cho lắm, chứ em nghe thầy dại lái em lúc trước có nói mấy bác tài người ta đi đó đây nhiều nên người ta lĩnh hội được nhiều nguồn văn hóa vùng miền khác nhau và cũng như học hỏi được thực tế kinh nghiệp trong nghề nghiệp lái xe. Theo em nghỉ chỉ có một số thành phần nhỏ là tích tụ nhiều nguồn văn hóa "không được hay" gôm lại một chổ thôi, còn ai ai cũng hiều lịch sự và cách cư xử đúng mực với đồng nghiệp như thế nào mà.
Còn việc học ít hay nhiều đó là chuyên môn mỗi ngành nghề khác nhau, chứ còn đối nhân xử thế hằng ngày cần gì mà phải học, em nghỉ nó rất cơ bản. Các bác nói xem người ta thường chửi thề hay những hành động thiếu văn hóa là bản chất con người nó có hay là phải học từ người khác đây ???!!!!. Vậy túm lại hành động thiếu văn hóa hay đối xử không tốt đối với người khác và đồng nghiệp là sự học từ đối tượng khác mà ra vì vậy suy ra họ điều có học và học nhiều thực tập nhiều nữa là đằng khác :D

Hạng B2
9/10/11
246
40
28
43
USS nói:
trongn41 nói:
Bác nói vậy em không đồng tình cho lắm, chứ em nghe thầy dại lái em lúc trước có nói mấy bác tài người ta đi đó đây nhiều nên người ta lĩnh hội được nhiều nguồn văn hóa vùng miền khác nhau và cũng như học hỏi được thực tế kinh nghiệp trong nghề nghiệp lái xe. Theo em nghỉ chỉ có một số thành phần nhỏ là tích tụ nhiều nguồn văn hóa "không được hay" gôm lại một chổ thôi, còn ai ai cũng hiều lịch sự và cách cư xử đúng mực với đồng nghiệp như thế nào mà.
Còn việc học ít hay nhiều đó là chuyên môn mỗi ngành nghề khác nhau, chứ còn đối nhân xử thế hằng ngày cần gì mà phải học, em nghỉ nó rất cơ bản. Các bác nói xem người ta thường chửi thề hay những hành động thiếu văn hóa là bản chất con người nó có hay là phải học từ người khác đây ???!!!!. Vậy túm lại hành động thiếu văn hóa hay đối xử không tốt đối với người khác và đồng nghiệp là sự học từ đối tượng khác mà ra vì vậy suy ra họ điều có học và học nhiều thực tập nhiều nữa là đằng khác :D
Em đồng ý với bác, những hành động như vậy cần phải được loại bỏ để mang lại môi trường lái xe an toàn. Up lên để anh em cùng tâm sự nhé. thank you