Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
đường Tà pứa ... chỉ định .... chống sedan gầm thấp .....

nếu muốn quẹo phải ra Long Khánh .... rồi đi tiếp lên Đà lạt ... có 2 ốp sần :
1. -- vào Long khánh theo đường Duy tân vào đường DT 766 --> DT 713 rồi chuyển hướng qua QL 55 đi tiếp

2. -- phóng thẳng QL 1 đến QL 55 quẹo trái ... thẳng tiến ...

nếu siêng hơn thì ra tới Phan thiết theo QL 28 lên Di Linh
Chắc ý bác chủ là cung Tà Pứa. Quẹo ngã 3 Ông Đồn chứ hông phải Tân Phong nha bác. Tuy nhiên nên đi như mục 2 của bác tonyhao (quẹo trái ngay Hồ Thị Hương, tới đường ray quẹo trái, rồi quẹo phải sẽ tới Duy Tân), hoặc 1 tuỳ chọn khác: khi qua khỏi Võ Xu (DT713) khoảng 3km thì bên trái có đường đi về QL20 tại Giáo xứ Phú Lâm. Đường này sedan chạy vô tư, khúc cuối khi sắp ra QL20 cảnh rất đẹp.

Còn nếu đi QL55 thì chạy QL1, gần tới Hàm Tân (ngã 3 46) thì sẽ gặp ngã 3 Tân Minh, quẹo trái đi về Tà Pao.
Nếu muốn đi QL55B (đường mới, cực đẹp) thì chạy qua khỏi ngã 3 46 khoảng 200m quẹo trái đi về Tà Pao.

Đi QL55 thì có khúc cuối gần ra tới BL đường hơi xấu.

• Like
Reactions: tonyhao and ck77
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Em xin gợi ý cho bác chủ:

1. QL 20 ngon nhưng nghe bá tánh báo là khúc Di Linh đang sửa.
(Tổng thời gian đi đường cũ QL20 thì mất tầm 8h mà bị xấu khúc Di Linh)
2. Cao Tốc - QL1 - Phan Thiết - QL28 - Di Linh - ĐL
(Tổng thời gian như sau: SG-PT 3h30 + PT-QL28-ĐL 3h30 = 7h)
3. Cao Tốc - QL1 - Phan Thiết - Mũi Né - Lương Sơn - QL28b - Đại Ninh - Đức Trọng - ĐL
(Cái này né hoàn toàn khúc Di Linh đang sửa)

Nếu bác chủ muốn trải nghiệm mới thì nên đi opts thứ 3 vì thời gian đi cũng tầm 7h30' nhưng được cái cảnh đẹp, đường tốt.
Lượt về nên đi hướng QL28 (Di Linh - Gia Bắc) vì cảnh đèo Gia Bắc rất đẹp. Tuy nhiên đường đèo nhỏ và chừng chục cái cua tay áo. Nhưng ổn vì rất ít xe đi, đường đẹp.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cá nhân em thấy không đâu hiểm trở bằng con đèo lên Langbiang.

Đèo đó để mấy tài trên đó làm xiếc bác ơi.
Cơ mà bác đã đi 4 đèo ngoài Bắc chưa mà nói không đâu hiểm trở bằng langbiang?
Em thì chưa có cơ may đi Tứ Đại danh đèo đó... chỉ là mong ước :(

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Chắc ý bác chủ là cung Tà Pứa. Quẹo ngã 3 Ông Đồn chứ hông phải Tân Phong nha bác. Tuy nhiên nên đi như mục 2 của bác tonyhao (quẹo trái ngay Hồ Thị Hương, tới đường ray quẹo trái, rồi quẹo phải sẽ tới Duy Tân), hoặc 1 tuỳ chọn khác: khi qua khỏi Võ Xu (DT713) khoảng 3km thì bên trái có đường đi về QL20 tại Giáo xứ Phú Lâm. Đường này sedan chạy vô tư, khúc cuối khi sắp ra QL20 cảnh rất đẹp.

Đường từ DT713 ra QL20 rất và rất xấu. Các bác xem cập nhật của em ở đầu thớt nhé.

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đoạn ngã ba rẽ trái ra đường DT766 biển báo tốc độ 50km/h bị khuất, có xxx mật phục cách ngã ba khoảng 1km (em nhá đèn hỏi đường thì 1 xe tải ngược chiều báo không có xxx) và em bị bắn tốc độ từ phía sau 69/50 phạt 2,5 chai, hẹn tuần sau lên nộp.

Đường DT 713 ra QL20 rất xấu, toàn hố voi sâu 60 - 80cm suốt hơn 10km, càng đi sâu vào đường càng xấu. Xe em SUV, chạy chậm rón rén mà vẫn bị cạ gầm 2 lần. Cũng may là các hố không ngập nước, nếu ngập nước thì chắc em đã quay xe lại đi đường khác rồi.

ĐT766 nếu em ko lầm thì đầu đường luôn có trạm bắn tốc độ chứ ko chỉ mật phục hú hoạ.

ĐT713 năm ngoái em đi đã xấu sẵn rồi, giờ còn chưa xong thì hẳn là đã xấu ác hơn nhiều, càng về cuối đường càng xấu. gần cuối đường có cái cầu, ko biết bác thớt đi đã làm xong chưa, hồi em đi phải leo cầu tạm, kinh vãi đ*i. được cái đi dọc đường có trái cây vườn mua ăn cũng khá ngon.

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng D
30/3/05
2.353
15.806
113
Tôi vừa đi về hôm thứ 6 tuần rồi, đoạn từ Bảo Lộc lên tới Di Linh thì đang làm, có đoạn làm 1 bên cho đi 1 bên, chặn xe từng chiều, xe địa phương mang bảng 49 chạy lấn tuyến kinh dị, mình phải né nó thôi.
Từ Di Linh lên vẫn như vậy cũ, chạy tưng tưng.
Buổi tối đi QL20 thì xe tải cứ đèn pha chiếu thẳng, có xe còn làm nguyên dàn Led, nhá 1 cái là xe ngược chiều không thấy gì cả.

• Like
Reactions: Mustang Interceptor