Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Có gì hay k Bác? Em chưa đi cao tốc Lien Khương bao giờ nhưng Bác khuyên đi đường này thì ntn?
Ý em là trên đường đi thì sẵn tiện ghé Đà Lạt Milk để xem cánh đồng hoa hướng dương trước, sau đó mới lên ĐL, nhưng bây giờ thì cánh đồng đã cho bò ăn rồi :)
Các Bác cho em vài địa điểm ăn sáng, ăn trưa trên đường TPHCM - Đà Lạt? Em đi QL20.
Em tính sáng xuất phát HCM lúc 6:00 am, em tính ra khỏi cao tốc là ăn sáng, ăn ở đâu ngon các Bác?
Đền Bảo Lộc khoảng mấy giờ ạ? Ăn trưa tại Bảo Lộc thì ăn ở đâu? Ăn ở Tam châu được k à?
Tks!
Ăn sáng (6g30-7g): ghé cơm tấm Kiều Giang - Phú Mỹ (bác vào cao tốc 1 đoạn tầm 3km sẽ có bảng hướng dẫn rẽ phải vào Phú Mỹ, bác rẽ phải đi đến vòng xoay là đến cơm tấm Kiều Giang), ăm xong lại lên cao tốc đạp tới Bảo Lộc.
Ăn trưa (11g-12g): ghé cơm niêu Thuận Thành - đầu đường Lý Tự Trong thành phố Bảo Lộc. Nếu đến sớm quá bác có thể đi tiếp 1 đoạn tầm 10km nữa ghé Hưng Phát - Lộc An (bên trái QL20)
Bác search Google Map để định vị trước các địa điểm để dễ chạy.

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Có gì hay k Bác? Em chưa đi cao tốc Lien Khương bao giờ nhưng Bác khuyên đi đường này thì ntn?
"Cao tốc" Liên Khương chạy nhiêu cũng được, nhưng chú ý có ổ gà, 2 bánh băng ngang bất ngờ, chạy 100 đổ lại cho an toàn.

Hạng C
21/7/13
763
758
93
"Cao tốc" Liên Khương chạy nhiêu cũng được, nhưng chú ý có ổ gà, 2 bánh băng ngang bất ngờ, chạy 100 đổ lại cho an toàn.
E k thấy biển báo tốc độ, nhưng Vietmap báo 80 nen e chay 80 thoi!

Hạng B2
7/9/15
188
192
43
48
em mới đi Đà Lạt về, ql20 đi ổn, chỉ khúc Di Linh còn đang làm, đoạn trước dừng chân Tam Châu đang trải nhựa rất đẹp. đi đúng viển báo và vạch kẻ đường, lúc đi hết 6 tiếng 30p, về 5 tiếng.
Trời bác đạp dữ

Hạng B2
22/2/13
136
212
43
em đi ngày thường, chạy đúng tốc độ quy định, nhịn tiểu, nhịn ăn đạp luôn đó bác. May ko gặp chim mồi nên chạy thoải mái. Nếu ko tiêu cực chất lượng đường đẹp thì đi lại cũng nhanh.

Tập Lái
21/12/15
40
14
8
34
bác chụp hình google
Hiện tại lên Đà Lạt có 5 phương án:
1. QL20 bình thường thì nhanh, đẹp nhưng dễ dính xxx
2. Đi Tà Pứa đường khá tốt duy chỉ có khúc qua đèo khoảng 7km xe gầm thấp đi hơi chua do nhiều đoạn toàn đá và đá.
3. Quốc lộ 55 thì như cũng khá nát do nhìu xe né trạm cân
4. Đi ra Phan Thiết rồi đi Gia Bắc hơi xa chút, đường khá tốt
5. Đi ra Mũi Né sau đó ra Ngã 3 lương sơn đi Đà lạt, đường tốt chạy vô tư dặm vá hết ỗ gà rồi. Nhưng nếu đi đêm thì nên cẩn thận vì cua gấp liên tục

cảm ơn cm của bác!
nếu bác không cảm phiền, chụp hình google map giúp ae dễ xem... em mới đi xa lần dâu dag tính lên Dà Lạt nên không biết nhiều QL này kia... không rõ nó nằm ở mô. Mà lên ggmap thì nó chỉ show mỗi QL20

Tập Lái
3/4/17
5
1
3
30
Hiện tại lên Đà Lạt có 5 phương án:
1. QL20 bình thường thì nhanh, đẹp nhưng dễ dính xxx
2. Đi Tà Pứa đường khá tốt duy chỉ có khúc qua đèo khoảng 7km xe gầm thấp đi hơi chua do nhiều đoạn toàn đá và đá.
3. Quốc lộ 55 thì như cũng khá nát do nhìu xe né trạm cân
4. Đi ra Phan Thiết rồi đi Gia Bắc hơi xa chút, đường khá tốt
5. Đi ra Mũi Né sau đó ra Ngã 3 lương sơn đi Đà lạt, đường tốt chạy vô tư dặm vá hết ỗ gà rồi. Nhưng nếu đi đêm thì nên cẩn thận vì cua gấp liên tục
bác cho hỏi ra phan thiết có xxx canh không bác

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Từ SG thì chỉ nên đi QL20 cho lành nha các bác.
QL 28A (Gia Bắc), QL 28B (Đại Ninh) chỉ nên đi khi từ Mũi Né đi Dalat và ngược lại.

P/S: QL1A từ SG đi MN thì xxx cũng đứng nhiều trạm nhé...