Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI
RE: 115 giúp e với các bác ơi ! help help help

Quả than của bác VIVU nghe có vẻ được đấy , mùi gà thế này mà ngồi trong xe thằng bạn e nó chịu đươc thì tài thật . còn cái máy e thử hỏi mươn xem chỗ nào có o để về thử xem sao .
..........................................................
CHO MƯỢN XE PHẢI DẶN BẠN CẤM CHỞ GÀ VÀ CHỞ "GÀ"

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Theo em thì bác cho vào xe một gói caffe bột, xe bác xẽ hết mùi H5N1 nhưng sẽ có mùi caffe, không có caffe thì cho trà khô cũng được hai thứ này khử mùi khá tốt đã có lần phổ biến trên forun rồi mà bác thử xem.

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

o có kinh nghiệm dân gian nào chữa bênh này các bác nhỉ ?:(

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

bác cho hỏi là cà phê có phải đổra ngoài o ? dù sao thì mùi cafe còn dễ chịu hơn mùi gà nhiều bác nhỉ !

Hạng F
14/9/04
9.900
27.134
113
Q3

Bác quất 1 chuyến vũng tàu không AC, bảo đảm hiệu quả.
Nhớ kết hợp phơi nắng giữa trưa và mở cửa ! ( coi chừng đạo tặc nhé )

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

e ở chốn "đầu to" thì đi vũng tàu làm sao được , mà cách đấy được o bác nếu chắc chắn được thì tối nay e phi luôn HP sử lý luôn vụ gà này .

Hạng B1
30/9/05
56
0
6

Bác làm khoảng 2-3 cục nến đốt qua đêm, đóng cửa lại, có thể ổn đấy. (lưu ý nên dùng loại chuyên dụng khử mùi trong metro có bán và để vào đĩa cho an toàn)

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Caffe bác cho vào túi vải còn bác không có túi vải thì cho vào ngăn gạt tàn cả trước và sau cũng được, sau một thời gian mình đổ đi như đổ tàn thuốc nên sạch không vương ra xe, mấy hôm trước em chơi hẳn một gói caffe bột được cho từ hôm tết âm lịch không uống vì không có phin pha caffe gói vào khăn mùi soa( Không biết gọi thế có đúng không, loại khăn mỏng hay chùi mũi cho bọn tre con nhà em có trẻ con mà) đặt vào gầm ghế trong xe, vợ con em không thấy chê mùi xe kinh quá nữa, bác thư đi chắc được đấy. Nếu bác cẩn thận thì bác lót giấy ăn (Giấy khô trong hộp hay để trong xe ấy) vào ngăn gạt tàn sau đó đổ caffe bột vào gói lại là ok ngay thôi. Chúc bác thành công. Ngoài ra còn cách khác là đốt nến trong xe để khử mùi nhưng em chưa thử bao giờ vì nguy hiểm dễ cháy.

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

E thấy mấy vụ khử mùi này được đấy , nguyên liệu dùng cafe , than củi hay bã chè nghe có vẻ được , chứ nến thì e không dám chơi đâu , không lẽ lại cứ ngồi canh nến . cám ơn các bác đã cho những lời bổ ích , để e thử phát đã có gì báo cáo kết quả với các bác sau .Thank !

Hạng B1
13/3/06
73
0
0

Lần sau cho mượn xe bác phải cẩn thận chứ ! dặn dò kĩ 1 tý ! bây giờ gặp pahir vấn đề rắc rối rồi mới phàn nàn ! chịu bác luôn !! [:'(]