Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN
RE: 115 giúp e với các bác ơi ! help help help

Đi qua chỗ các chỗ rửa xe, thấy có dịch vụ giặt nội thất, bác thử mang ra làm vệ sinh tuốt tuột tuột xem hết đâu đó 300K thì phải... họ lấy thảm trải sản đó ra vệ sinh cho bác rồi giặt bằng omo kết hợp downy, 7 ngày mà vẫn thơm như mới... Bác thử qua gara Bắc Nam chỗ Thái Hà xem...

Tập Lái
8/5/06
10
0
1

hổng biết than, trà hay bột cà phê có giúp gì được cho bác hông

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Chào bác Minh Tri
Theo tôi bác nên làm theo một hoặc tất cả các bước sau:
1. Dọn và giặt nội thất
2. Mở cửa xe và hong ngoài nắng.
3. Mua lá cơm nếp hoặc hoa bưởi (mùa này mua hoa bưởi rất khó) để vào trong xe, đóng kín cửa và phơi ra nắng trong nhiều giờ. Cách này làm cho xe có mùi thơm dễ chịu hơn là để cà phê vào xe và cũng hợp với phần lớn các bà vợ cả. Nếu để chè khô hoặc dùng các thiết bị tạo ô zôn khử mùi tôi thấy hiệu quả không cao.
Các cách này đều đã được nêu trên diễn đàn này.
Chúc bác thành công.

Tập Lái
9/2/06
15
0
0

Các Bác phải lý luận cho có logic một chút, nếu xử lý mùi gà thì chỉ có lá chanh là thích hợp thôi: lấy lá chanh thái nhỏ như thuốc lào rồi rắc lên những chỗ đã để mấy cái bu gà trong xe (nếu có thêm muối tiêu càng tốt)

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Ý kiến của bác eochanghy em thấy rất hay nhưng vẫn thấy thiếu thiếu, có lẽ phải thêm bia hay rượu vào nữa là hết mùi luôn :D(Vui một tí các bác đứng chấp nhé)

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Kinh nghiệm thực tiễn của tôi: sau khi đi rửa xe hút bụi xong dùng bã cà phê cho vào xe đóng kín cửa lại, khoảng 01 ngày là hết. Sau đó mua hộp than khử mùi bằng than hoạt tính của công ty Trà Bắc tỉnh Trà Vinh để trong xe là hết.

Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi

lần đi Bắc Hà tôi mua 1 can 20 lít rượu, để can rượu sau cốp xe, đi về xóc mạnh nên đổ ra xe toàn bộ, tôi mở cả 4 cánh mà về đến nhà vẫn say rượu kinh khủng. Sau đó áp dụng tất cả các cách mà vẫn bị mùi, cuối cùng tôi dùng nến, đốt 1 lúc hơn 10 cái, tất nhiên là đều đặt trên những cái đĩa lớn đề phòng đổ nến gây cháy xe, đóng cửa xe lại và ngồi ngoài canh chừng (các bác thấy có khổ không? :(), sau 2 đợt như vậy, khoảng 2h thì hết mùi. kinh hoàng luôn

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

theo tui thì:
1) đem xe để ngoài nắng, "engine on", bật "heat on" số max, để cái máy "air purifier - heavy duty" vào để hút: cho tất cả chạy khỏang 1 hr, khoảng 15' thì mở hết cửa khỏang 1' rồi đóng lại. Nếu bác không có máy khử mùi hạng nặng thì liên lạc với tui.
2) sau đó mua 1 bịch long não thả vào trong xe khoảng 1 tuần thì sẽ bớt rất nhiều.

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Xe của bác bị ám mùi vào đệm rồi, theo hoàn cảnh của em đã mắc phải giống bác nhưng còn heavy hơn bác phải giặt lại đệm và dọn nội thất (Nên chọn ngày trời nắng to bác có thể làm tại GARA Đức lợi tel: 8220966) sau đó bác mua 1/2kg Cafe bột chia làm 02 để trong túi Nilon mở nắp khoảng 1 ngày là sẽ hết.