Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI
có bác nào kinh nghiệm về vụ này giúp cho e với : Hôm qua e cho thằng bạn thân mượn xe về quê , hôm nay lấy ra đi thì trong xe toàn mùi H5N1 , e hỏi thì nó thú nhận là có chở 4e cho vào bu cẩn thận còn bọc cả nilon cho đỡ ị nữa chứ . Từ sáng đến giờ e xịt 2 bình nước hoa khử mùi thuốc lá mà o hết , mà nghe dọa là mùi này nó ám lâu lắm , có bác nào trị được vụ này cho e kinh nghiệm sử lý với . E xin chân thành cám ơn và hậu tạ , xe e JOLIE nó lật nguyên băng ghế sau cho mấy e gà đi bộ nó thế có chết e o chứ .help....help....help....e...v...ớ.....i ... các bác ơi !!!!

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: 115 giúp e với các bác ơi ! help help help

bác mua chai xịt khử mùi (thuốc lá..) trong siêu thị, mở hết các kính xe, xịt tới xịt lui rồi mở cửa sau, để cái quạt bàn vào cho nó thổi vào trong xe, lâu lâu lại lấy chai khử mùi ra xịt. Bảo đảm bảy bảy 49 giờ sẽ hết
.
Không hết bác lấy cái máy ô zôn bỏ vào đóng hết cửa lại cho nó chạy nửa ngày thử xem sau (lâu lâu bật quạt trong xe lên - bật wài hết bình à)

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

hai chai rồi bác ơi , cái mùi gà này nó dai thật đấy , các bác cho e thêm vài cách nữa đi , e năn nỉ đấy , và cả hậu tạ hậu hĩnh nữa .

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

e định mua ít quế và hoa hồi bỏ vào đóng kín cửa xe vài ngày có được o các bác ?

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

mượn cái lọc khử mùi ozone cắm điện cho nó chạy khoảng 1 tiếng đồng hồ là hết à

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác xịt mà không quạt thì cũng không tác dụng nhiều đâu. Bác cho quạt thổi vào xe cả ngày thử xem (mở cửa xe, thổi từ sau cho không khí thoát ra phía trước)

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

Cái lọc ozon có phải là cái giống đĩa bay cắm điện trong xe o bác ? hay là loại nào khác ? xe e vẫn đang cắm liên tục buổi tối có cả đèn xanh bật lên . e vẫn bật từ sáng chưa thấy gì khả quan cả .

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

cái cục đó nhỏ xíu đâu có thấm đâu bác. Em chơi nguyên cái máy dùng để lọc khí trong phòng, ngang 3 tấc cao 2,5 tấc dùng để lọc phòng thì nó mới "xi nhê"
. Cái máy lọc khí có chức năng tạo Ozone nên nó khuyến cáo khi bật chức năng ozone thì nên đóng kín cửa, đi chỗ khác chứ ở đó 1 hồi là lè lưỡi
. Khi lọc phải bật quạt để chế độ gió quẩn thì nó mới có tác dụng

bác mua thêm vài ký than củi bỏ vào xe. Cái này cũng hút mùi đó

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Mùi này nó ám vào nỉ xe của bác rồi, hic tội cho bác quá