Hạng C
5/3/14
888
1.998
118
Nếu anh muốn biết dân số thanh thị 10 năm sau bao nhiêu, dân số việt nam 10 năm sau tăng bao nhiêu anh vào trang danso.org, nó tính realtime đến ngày hôm nay dân số việt nam có bao nhiêu người luôn. Như anh nói đúng, 10 năm nay dân số tăng 10tr người từ 87tr lên 97tr, và quá khứ huy hoàng đó đã chấm dứt. Tỉ lệ sinh đang giảm dần, năm 2050 tức là 30 năm nữa dân số chỉ tăng thêm 12tr người, tức là 109tr người. Theo tốc độ sinh hiện tại, anh đã đoán khá chính xác.

Bác nói đúng dân số tăng chậm và giá bđs ở nội thành sg + hanoi cũng tăng chậm hơn vùng ven và các thành phố loại 2 được đầu tư hạ tầng kết nối,nhiều khu công nghiệp (có việc làm) có các điều kiện tự nhiên đặc khí hậu, biển ( không khí sạch, ko ngập nước ) và đặc biệt là intenet ngày càng phát triển ( thông tin, học hành, buôn bán kiếm tiền tốt hơn trước)
Điều đó đã thể hiện 5 năm nay rồi vì có những nơi từ 2015-2020 đất vùng ven sg+hanoi và những thành phố loại 2 tăng rất nhiều. Và chính phủ cũng đẩy mạnh đô thị hóa các tỉnh bằng cách cho các tập đoàn xây dựng trung tâm mua sắm, dân cư, vui chơi, du lịch.
Cộng thêm dịch bệnh nên suy nghĩ và xu hướng lựa chọn cuộc sống đã thay đổi.

E nói thẳng ko vòng vo, chốt lại là ko nên đầu tư trung tâm sg+hanoi vì tỉ suất lợi nhuận kém.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/7/20
3.248
1.928
113
Ho Chi Minh
Đang giải toả để mần tuyến mê chô số 2...

Tuyến mê chô số 1 . 3 năm hay 5 năm kịp không anh . Nhà vk em ngay cát linh hà đông mà chờ nó chạy còn méo mỏ anh ạ :(

Hạng D
26/2/20
1.084
1.438
113
46
Nếu anh muốn biết dân số thanh thị 10 năm sau bao nhiêu, dân số việt nam 10 năm sau tăng bao nhiêu anh vào trang danso.org, nó tính realtime đến ngày hôm nay dân số việt nam có bao nhiêu người luôn. Như anh nói đúng, 10 năm nay dân số tăng 10tr người từ 87tr lên 97tr, và quá khứ huy hoàng đó đã chấm dứt. Tỉ lệ sinh đang giảm dần, năm 2050 tức là 30 năm nữa dân số chỉ tăng thêm 12tr người, tức là 109tr người. Theo tốc độ sinh hiện tại, anh đã đoán khá chính xác.
vì giờ lương thưởng cày bỏ mợ mà nuôi con còn muốn ná thở thì đứa nào dám đẻ nữa, các thanh niên trẻ giờ chỉ thích hưởng thụ bản thân rất sợ đẻ hãy nhìn các nước đã phát triển thì biết, đấy là những nước đó còn đc chính phủ hỗ trợ cho trẻ em rất tốt mà nó còn sợ đẻ

Hạng C
16/4/13
533
383
63
vì giờ lương thưởng cày bỏ mợ mà nuôi con còn muốn ná thở thì đứa nào dám đẻ nữa, các thanh niên trẻ giờ chỉ thích hưởng thụ bản thân rất sợ đẻ hãy nhìn các nước đã phát triển thì biết, đấy là những nước đó còn đc chính phủ hỗ trợ cho trẻ em rất tốt mà nó còn sợ đẻ
Chuẩn bác à, cho vào thì thích, chứ rặn ra thì sợ và ngán

Hạng C
5/3/14
888
1.998
118
Thời của công nghệ thông tin và ôtô cá nhân giờ đầu tư ở đâu cứ đồi, núi, suối, thác, biển, khí hậu mát, cây cỏ nhiều cảnh đẹp, đất rộng là 1 lợi thế.

Hạng D
22/8/16
2.277
24.680
113
Thời của công nghệ thông tin và ôtô cá nhân giờ đầu tư ở đâu cứ đồi, núi, suối, thác, biển, khí hậu mát, cây cỏ nhiều cảnh đẹp, đất rộng là 1 lợi thế.
Bịnh viện đáng tin cậy nữa bác. Này là dành cho các ẩn sĩ lớn tuổi và trẻ em.
Bữa bạn mình ở Trung tâm Bảo Lộc, con nó xém ra đi vì bị viêm phổi. Vào Nhi Đồng mới phát hiện và chữa kịp thời. Ở BV BL bác sĩ cứ đâm đầu cho uống thuốc hạ sốt suốt 2 tuần liền :(

Hạng B2
22/4/20
197
365
63
Nhưng thực tế từ cuối năm 2019 tới giờ giá đất không hề giảm, có chỗ còn tăng. Mấy anh ôm đất còn gồng tốt lắm.

Em có hỏi một bạn cò sao giá cho thuê giảm mà giá nhà y nguyên vậy thì bạn ấy bảo là người thuê ít đi chứ người mua đâu có giảm.

Sáng nay xem ti vi thấy bảo nhà mặt phố ở Hà Nội, Sài Gòn bị trả mặt bằng nhiều, tỉ lệ lấp đầy (cho thuê) một số con đường giảm mạnh. Có thật thế không các bác, hay chỉ có trên ti vi ?

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Em có hỏi một bạn cò sao giá cho thuê giảm mà giá nhà y nguyên vậy thì bạn ấy bảo là người thuê ít đi chứ người mua đâu có giảm.

Sáng nay xem ti vi thấy bảo nhà mặt phố ở Hà Nội, Sài Gòn bị trả mặt bằng nhiều, tỉ lệ lấp đầy (cho thuê) một số con đường giảm mạnh. Có thật thế không các bác, hay chỉ có trên ti vi ?
Em nghĩ là có, vì đợt dịch vừa rồi ảnh hưởng đến các dịch vụ kinh doanh ăn uống ghê lắm. Đợt này chưa cấm đại trà cả nước nhưng tâm lý e dè nên nhiều người chưa dám thuê lại.

• Like
Reactions: binhyen2000
Hạng C
18/9/19
771
829
93
Tphcm

Họ còn gồng dc mà ; kiểu như tự cắt tay uống máu và hô ko giảm. Xưa giờ hiếm thấy ai bán lỗ nếu ko bi áp lực. Nhưng biên lợi nhuận thật chất đã hao mòn rồi. Down trend sắp tới thì chấp mấy bác ko vay hô hào ko giảm luôn. Nó sẽ dẫn đến câu chuyện ngưng bán hoặc neo giá. Đóng băng... ai từng trải chu ki trước sẽ hiểu.