Hạng C
7/3/07
572
1.815
93
HCM
RE: 7 lưu ý cho những người mới biết lái xe

Ở nước ngoài người ta tập xe AT trước rồi sau đó mới đến MT vì chạy MT khó hơn, nhưng ở ta thì ngược lại. Hôm trước đi học lái xe em cũng nói chuyện này với các thầy, các thầy bảo đúng, nhưng vì xe ở trung tâm thi là MT với lại số giờ thực hành ở trường ít nên học MT luôn;
Còn chuyện người mới lái gây tai nạn trên xe AT em nghĩ là do chưa quen xe thôi.

VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi

Trích đoạn: dinhkhang

Ở nước ngoài lái số AT muốn chuyển sang lái MT phải thi lại đó còn MT sang lái AT thì khỏi => lái MT khó hơn, (tức pro hơn)

Bác nói trúng quá, ở bên Úc đại lợi có loại bằng chỉ được lái AT, muốn đổi sang MT phải thi lại.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Em thấy MT hay AT mà mới biết lái thì đừng nên đi trong TP. ra ngoại ô chạy cho quen xe đã. Chứ chưa quen xe, thấy đường đông thì cứ đạp lung tung cả lên, Xe nào cũng chết.

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Em thì tập Jeep Bắc Kinh 1 tuần, lên Maz 323 MT chạy luôn. Cơ bản đã chạy 2 bánh côn tay quen rồi :D, cộng thêm lái xe hết sức bình tĩnh :D

Hạng F
9/3/06
6.465
3.806
113
Sì Gòn

không uống rượu bia khi lái xe là điều cấm kỵ với tất cả các lái xe chứ sao lại là lời khuyên cho người mới lái xe nhỉ???:)

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Bác nói đúng, nhưng mới biết lái, còn xử lý kém mà uống bia rượu thì hậu quả sẽ cao hơn người lái lâu năm. Hơn nữa bác phải hiểu là thường thì những người mới biết lái thi fhay uống nhiều hơn người lái xe lâu năm (vì lái xe lâu năm, người ta biết mình là ai) còn ng mới lái cứ nghĩ mình đã lái ngon rùi, có uống một tí thì cũng đã sao đâu (ý chủ quan đó mà.)

Trích đoạn: halogen

không uống rượu bia khi lái xe là điều cấm kỵ với tất cả các lái xe chứ sao lại là lời khuyên cho người mới lái xe nhỉ???:)

Tập Lái

Hic hic, em đang học lái, nhờ các bác tư vấn em tí. Bình thường em đi xe máy phân khối lớn chả mấy khi phải bóp hết côn, chỉ cần bóp qua điểm côn ăn là được. Vậy ô tô có thế không ạh? Hay là cứ phải đạp lún chân côn mới được??? Mới đang học nên em cứ chắc ăn là đạp lún chân côn nên lúc xuất phát rất mất thời gian, nhả nhanh thì giật hoặc chết máy, nhả chậm thì thầy giục...

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

xe nào mà cà cuống cũng chết cả, số MT mà đạp nhầm ga không đi à [8|]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

vâng bác ạ, AT không có chân côn, nếu có thì là MT rồi:)