Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Re:ACCORD CLUB - PHÂN ĐÀ MIỀN TÂY - XIN RA MẮT

truong5779 nói:
Hôm về xì phố em cũng bị xxx Biên Hòa làm cái biên bản 700k, đang bò tự nhiên thấy xxxx giơ gậy thần lên, tưởng gọi ng khác mình vừa chạy chầm chậm vừa nhìn lại, vẫn thấy ngoắc ngoắc, thôi rồi lượm ơi.
Tấp xe nhẹ nhàng vào lề, quần sọc áo thun ba lỗ chạy lại dơ tay chào trước ( hù cán bộ mà),
t: anh gọi em à.
xxx:Thế chú biết chú bị tội gì không?
t: Em không, em đi đúng đừơng, chạy chậm theo xe khác mà (mặt tái mét vì đoạn trước em có đánh võng vượt phải vài thằng)
xxx.xe chú không có đèn tín hiệu.
t: cãi ngay, đèn tín hiệu là đèn gì hả anh, xe em pha cốt đầy đủ, không thiếu cái gì?
xxx: chú xem đít chú có cái đèn nào không?Giấy tờ bằng lái đâu?
t: em potay, em chạy nhìn đít ngta chứ đít em thằng khác nó nhìn sao em biết được, chắc nó mới tèo đâu đó anh thông cảm cầm ít tiền uống nước.Đút 200k vào sổ, bỏ ra xe lấy bằng lái, về xxx trả lại,chơi nguyên tờ 500k vẫn cầm cavet và bằng lại.
xxx: vào ký biên bản con, anh chuyển nhẹ lỗi đi sai làn đường để không giam bằng nhé, hiihihi.
t: lòng vẫn lăn tăn không thuộc nghị đinh 43 cái nào phạt nặng hơn, thôi thì cám ơn lại lên xe dọt
tức quá hôm sau nhờ bác hoctin giúp em, hông có bác ấy em toi ùi,huhuhuhu.
Thêm một kinh nghiệm nhớ đời
Bác truyền KN này lại cho em với!
Vì em đang hình dùng nếu xui em gặp trường hợp giống bác, em chưa biết xử sao nó "OK" cả.....

Hạng D
2/4/11
1.259
557
113

Cái tiêm bơm xe cũng ác nè,chọn ngay chỗ cấm đỗ xe mà mở tiệm
chu bo doi nói:
haiaccord nói:
manchestervn nói:
già mê bốn bánh nói:
toyota cresta nói:
Đúng rồi......năn nỉ chi cho mệt.
Mem OS. Đúng thì đóng khg năn nỉ, sai thì cãi tới bến. Đừng nghĩ nhiều mệt Hải ơi.
Bác già luôn quán triệt tinh thần OS hen. Em thì nếu sai xin quyền trợ giúp 50/50. Không thì đóng phạt. Đúng cãi tới bến. Còn năn nỉ với XXX làm gì cho mệt vì mình biết trước rồi.
Man nói đúng rồi, quan điểm của mình vẫn thế vụ này <span style=""color: #ff0000;"">mình sai thật</span> nhưng xét về tình thì vẫn nhắc nhở cho qua mà ( chưa đầy 3 phút) .. đến người bơm xe còn hỏi lại xxx nếu trường hợp này của anh thi anh làm sao .... nó làm thinh...........
quả thật không oan!

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
55
Bắc trung bộ

truong5779 nói:
Hôm về xì phố em cũng bị xxx Biên Hòa làm cái biên bản 700k, đang bò tự nhiên thấy xxxx giơ gậy thần lên, tưởng gọi ng khác mình vừa chạy chầm chậm vừa nhìn lại, vẫn thấy ngoắc ngoắc, thôi rồi lượm ơi.
Tấp xe nhẹ nhàng vào lề, quần sọc áo thun ba lỗ chạy lại dơ tay chào trước ( hù cán bộ mà),
t: anh gọi em à.
xxx:Thế chú biết chú bị tội gì không?
t: Em không, em đi đúng đừơng, chạy chậm theo xe khác mà (mặt tái mét vì đoạn trước em có đánh võng vượt phải vài thằng)
xxx.xe chú không có đèn tín hiệu.
t: cãi ngay, đèn tín hiệu là đèn gì hả anh, xe em pha cốt đầy đủ, không thiếu cái gì?
xxx: chú xem đít chú có cái đèn nào không?Giấy tờ bằng lái đâu?
t: em potay, em chạy nhìn đít ngta chứ đít em thằng khác nó nhìn sao em biết được, chắc nó mới tèo đâu đó anh thông cảm cầm ít tiền uống nước.Đút 200k vào sổ, bỏ ra xe lấy bằng lái, về xxx trả lại,chơi nguyên tờ 500k vẫn cầm cavet và bằng lại.
xxx: vào ký biên bản con, anh chuyển nhẹ lỗi đi sai làn đường để không giam bằng nhé, hiihihi.
t: lòng vẫn lăn tăn không thuộc nghị đinh 43 cái nào phạt nặng hơn, thôi thì cám ơn lại lên xe dọt
tức quá hôm sau nhờ bác hoctin giúp em, hông có bác ấy em toi ùi,huhuhuhu.
Thêm một kinh nghiệm nhớ đời
Ai bảo bác vô TNĐ làm chi , chạy Acc nếu đít không đỏ thì đã được cảnh báo trước ! he he ! Z....o....t !

Hạng D
9/2/11
1.177
2
36

toyota cresta nói:
Le Nguyen nói:
Cám ơn bác VVT trước ...bác giúp em vụ này nhe: địa chỉ của em 132 Hùng Vương thị xã Sadec tỉnh Đồng Tháp. Số đt: 0903029129. Em sẽ ship 1 cái mới se cua nhưng em muốn sửa cái này lại...
của bác Châu là hàng VTEC.
Em thấy bác Châu muốn sửa cái cũ nên em chuyển cho bác ấy cái 2.0 này bác ấy vặt được cái gì thì vặt để sửa cái kia hoàn thiện.

Hạng D
10/11/09
1.583
240
63
nha trang
quangnam.dangkiem.com

kekekeke, xe em có cảnh báo đỏ đít nhưng hông thèm làm, sợ trể giờ, sau này câu tắt dây bình về 1 bóng đờ mi, sáng tất,cám ơn bác Gấu hen, hihihihi

Hạng F
29/8/07
8.005
26.848
113

haiaccord nói:
manchestervn nói:
già mê bốn bánh nói:
toyota cresta nói:
Mem OS. Đúng thì đóng khg năn nỉ, sai thì cãi tới bến. Đừng nghĩ nhiều mệt Hải ơi.
Bác già luôn quán triệt tinh thần OS hen. Em thì nếu sai xin quyền trợ giúp 50/50. Không thì đóng phạt. Đúng cãi tới bến. Còn năn nỉ với XXX làm gì cho mệt vì mình biết trước rồi.
Man nói đúng rồi, quan điểm của mình vẫn thế vụ này mình sai thật nhưng xét về tình thì vẫn nhắc nhở cho qua mà ( chưa đầy 3 phút) .. đến người bơm xe còn hỏi lại xxx nếu trường hợp này của anh thi anh làm sao .... nó làm thinh...........
Thôi, coi như cái xui bác ạ. Có cửa lấy bằng ra sớm không bị giam gì hết đó bác. Chỉ hơi tốn lúa tí thôi.
Hôm rồi em nhờ làm cho ông bạn khúc quốc lộ 51. Chạy 71/50. Phạt 2.7 triệu, giam bằng 30 ngày. Đưa 5 chai lấy bằng ra luôn, không bị giam gì hết.
Bác nào đi qua quốc lộ 51 cẩn thận ngay khúc vừa qua cổng 11. Qua cái đường rẽ vào cổng 11 lên tới ngả ba Vũng Tàu chỉ cho chay 50km/h. Cái bảng bi khuất sau lùm cây. XXX se núp lùm bắn. XXX gần ngã ba Vũng Tàu đón ở trên. XXX quốc lộ 51 ít khi ăn tiền mà toàn để về xử sau ăn cú nào đậm cú đó.

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa

Men rành đường quốc lộ 51 quá ta
Hôm lễ 30-4 rồi em cũng bị vụ đền xi nhan, nhưng em cải tới bến luôn, xxx sợ quá nói em đi đi, còn thồng lại một câu " làm tài xế thì cái tâm là chính, còn nói em nóng tánh quá " vì xxx nói rằng em "không bật đèn xi nhan" mà em không chịu nhận.

Em chở bà cả em và vợ chồng thàng em trai từ BH lên SG nhà nó gần nhà anh Hy nên em đi đường Võ Thị Sáu, khi đến ngã rẽ vào đường Nam Kỳ khởi nghĩa, em biết đọan đường này nhiều xxx lắm nên trong đầu luôn nghĩ là phải bật xi nhan đường hòan. Bật xinhan lên , đèn trên táp lô chớp và kèm theo tiếng kêu bíp bíp bíp và nhìn kiếng hậu thấy người đi xe môtô phí sau né ra , thế là em rẽ vào . Trên tay còn chịu cần xinhan sợ nó trả lại nữa chứ. Lúc đó em đi sau con Mex
XXX chạy ra trước đầu xe chỉ em một cái, em thắng lại hỏi gì anh (ngồi trên xe), xxx chỉ em chạy tí nửa tập vào đậu xe, em xuống ( xe vẫn còn xinhan)
xxx: Chào anh cho xem gấiy tờ
em : Chào anh , xin hỏi em bị lỗi gì
xxx: Anh quẹt mà không bật đèn xinhan
Trơi ạh, em đã chú ý lắm vụ này mà, sợ xxx thỏi lấn len hay gi gì....đó chứ vụ này thì chơi luôn
Chạy lại xe lấy giấy tờ cầm trên tay nhưng không đưa và nói
em : Nếu anh kiểm tra giấy tờ tôi thì tôi đưa còn bật đèn xinhan thì tôi không có lỗi , xe tôi có bật anh thấy không, giấy tờ tôi cầm đây đưa anh lúc nào chả được
em chỉ vào đích xe cách khỏan 5mét, tiếng bíp bíp còn nghe vang rềnh.
xxx: Tôi có quen anh không?
em : Tất nhiên là không?
xxx: Tôi có thù óan anh không?
em : (nghĩ trong đầu chắc xxx say rồi) cũng không
xxx: Anh em chúng tôi được pháp luật cho phép là dùng mắt để quan sát, tôi thấy anh quẹo trái mà không có đèn xinhan
em: Cái chuyện đó là của anh, còn em thì có bật đèn xi nhan, đó anh thấy không còn kêu kìa, anh không tin thì em gọi người nhà của em ra đối chấp
em chỉ tay chổ chiếc xe của em , mặt mày bậm trợn
xxx: làm sao người nhà anh biết là anh có bật đèn xinhan
em: Trời anh đùa, Xe em có gắng thêm kèn anh vào xe em thì biết mà..đi..đi thủ xem, xe củ cách âm ko tốt nghe rõ lắm
xxx thấy hơi căng rồi xuống nước với bài như củ,
xxx: tôi với anh đâu có thù nhau đâu, tội hại anh làm gì, với lại lỗi này phạt nhẹ mà
em : Đúng là đúng sai là sai, phạt nặng phạt nhẹ không cần thiết
Lúc này đã qua 10 phút rồi, vợ chồng đứa em trai xuống (vợ nó làm báo tuổi trẻ), hai vợ chồng nó nói có mà anh hồi nãi tôi có thấy anh tôi bật đèn mà, còn đứa vợ thì năng nỉ, thôi anh bỏ qua đi, hồi nãi có bật đèn em nghe mà
em: Không năng nỉ gì hết , đúng là mình nói
xxx : Anh đúng xuống đường dùm, anh nói người nhà anh đi lên xe đi, người đi đường tưởng là có chuyện gì lớn thì mắt công, thôi anh đi đi
em : Cám ơn anh nhiều, cải nhau mới làm quen được anh
xxx: Hồi nảy anh nóng tánh quá
em : Ùh đúng rồi em hơi nóng tánh, vì em có bật đèn xinhanh mà, chắc tại con Mex nó che anh thôi, em còn cầm cái cần gạt sợ nó trả lại nửa mà
xxx: Tụi em thì làm đúng luật, ăn thua là lương tâm của anh tài xế thôi.
Định đi rồi liền đứng lại
em : Àh anh nói tới vụ lương tâm thì tôi cho anh biết là từ lúc tôi có bằng tới giờ tôi luôn chấp hành luật lệ giao thông, thôi dù sao em cũng cảm ơn anh,
Em bắt tay với xxx và nói em ở trong hội Acc Club của OS, có duyên chúng ta gặp lại, nói vậy thôi chứ trong lòng em đâu có muốn đâu hehehe
Lúc về ngang còn nhìn lại xem coi có ảnh đứng đó không, vì em luôn tự tin rằng em đã đúng. Nhưng không thưa các Bác...
Sau vài ba ngày em đi rút tiền tại NH ở BH, xuống xe mở xinhan đường hòang , rút tiền xong thì quay lại nhìn xe , ủh sao không thấy hai xi nhan chớo gì hết vậy, mở cửa vào xe, đèn hiệu vẩn chớp tiếng bíp bíp vẫng vang lên nhưng tín hiệu có nhanh hơn ( lúc trước cũng vậy mà) Thì ra xe em bị tiêu hai đèn xi nhan ( do thợ quên gắng không chặt )
Nghĩ lại mình có lỗi vớ xxx quá, thôi cũng kệ chuyện qua rồi hehehehe

manchestervn nói:
haiaccord nói:
manchestervn nói:
già mê bốn bánh nói:
toyota cresta nói:
Man nói đúng rồi, quan điểm của mình vẫn thế vụ này mình sai thật nhưng xét về tình thì vẫn nhắc nhở cho qua mà ( chưa đầy 3 phút) .. đến người bơm xe còn hỏi lại xxx nếu trường hợp này của anh thi anh làm sao .... nó làm thinh...........
Thôi, coi như cái xui bác ạ. Có cửa lấy bằng ra sớm không bị giam gì hết đó bác. Chỉ hơi tốn lúa tí thôi.
Hôm rồi em nhờ làm cho ông bạn khúc quốc lộ 51. Chạy 71/50. Phạt 2.7 triệu, giam bằng 30 ngày. Đưa 5 chai lấy bằng ra luôn, không bị giam gì hết.
Bác nào đi qua quốc lộ 51 cẩn thận ngay khúc vừa qua cổng 11. Qua cái đường rẽ vào cổng 11 lên tới ngả ba Vũng Tàu chỉ cho chay 50km/h. Cái bảng bi khuất sau lùm cây. XXX se núp lùm bắn. XXX gần ngã ba Vũng Tàu đón ở trên. XXX quốc lộ 51 ít khi ăn tiền mà toàn để về xử sau ăn cú nào đậm cú đó.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Giờ mới biết anh Nguyên tính nóng đó nhoa!
Thấy mặt ảnh hiền khô mà ta!