Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp
Re:ACCORD CLUB - PHÂN ĐÀ MIỀN TÂY - XIN RA MẮT

vuvietthanh nói:
Le Nguyen nói:
Nguyên ngày hôm nay, em đi tp săn đồ về sửa cái hộp ECU......em đã thành công rồi hehehe
Vậy chắc không cần em gửi cho bác cái ECU japan đâu nhỉ. Chúc mừng bác!
Em cám ơn bác VVT nhiều nhe.....Tạm thời em đã sửa được, chạy đỡ cho đến khi có hộp mới.....Hẹn gặp giao lưu với bác nhe

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0

Le Nguyen nói:
vuvietthanh nói:
Le Nguyen nói:
Nguyên ngày hôm nay, em đi tp săn đồ về sửa cái hộp ECU......em đã thành công rồi hehehe
Vậy chắc không cần em gửi cho bác cái ECU japan đâu nhỉ. Chúc mừng bác!
Em cám ơn bác VVT nhiều nhe.....Tạm thời em đã sửa được, chạy đỡ cho đến khi có hộp mới.....Hẹn gặp giao lưu với bác nhe
Vậy là em sửa được cái ..........E........CU bị bệnh rồi hả ?

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Sửa chạy đỡ anh Dũng ơi, cái hộp mạch nó tệ quá, nên em đặt hộp khác rồi.....hôm nay tâm trạng tốt chưa anh, còn muốn chém muốn giết nữa kg

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0

Le Nguyen nói:
Sửa chạy đỡ anh Dũng ơi, cái hộp mạch nó tệ quá, nên em đặt hộp khác rồi.....hôm nay tâm trạng tốt chưa anh, còn muốn chém muốn giết nữa kg
Chém, chém, chém........gió........khakhakha. Vậy mà cũng lừa được quá trời người.....khakhakha

Hạng D
27/2/11
4.134
14
0

Lão này mà chém cái...giề....:D:D
dung_43 nói:
Le Nguyen nói:
Chém, chém, chém........gió........khakhakha. Vậy mà cũng lừa được quá trời người.....khakhakha

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Em post vài tấm hình các bác coi thử. Mạch nó cháy như vầy nè, đứt ngang luôn

theo suy đoán cái này là do cái tụ kế bên lâu ngày hoen rỉ, xì nên chạm dẫn đến cháy mạch. Cháy từ trong hộp ra chứ kg phải do chạm mạch các thiết bị trong xe, vì thường thường là có cầu chì, nếu chạm thiết bị sẽ đứt cầu chì trước, nên yên tâm sửa cái hộp

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Em lấy dao mổ cắt 2 mạch cho gọn gàng tránh bị chạm mat, sau đ1o cạo lớp sơn ở đầu 2 chỗ cắt cho lòi đồng ra rồi si chì vô chỗ đ1o sao cho ăn mạch thật tốt
ACCORD CLUB - PHÂN ĐÀ MIỀN TÂY

Chạy đi mua vài cái tụ điện thông số gần giống cái trong hộp, tụ trong hộp thường có 2 con số, ví dụ cái tụ bự bị chạm của em thông số là 220mF35v. Em nghe nói cái số mF phải chính xác còn cái số v thì gần giống là được

Sau đó tiến hành hàn vô, mua cái mỏ hàn 40w khoảng 60k

Lấy cộng dây đồng hàn liền mối chỗ đứt, và câu trực tiếp 1 chân tụ vô cái mạch đứt luôn vì khi chạm cháy cái chộ hàn tụ đã bị thành tro rồi

Sau đó lấy đồng hồ đo coi mạch đã thông chưa

Đo coi có chạm mạch kế bên kg

Và úuối cùng là khi chuẩn bị gắn vô thử nhớ để cái bình này kế bên nhe

Cũng may là các mạch cháy là mạch nổi chứ kg phải mạch chìm, nếu mạch chìm thì chỉ có nước mò thôi vì sẽ kg có lược đồ cho cái hộp......Vậy là xong, hôm nay đi Trà Vinh

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49

ship con ECU khác về lãng tử ơi, đi trà vinh về có gì không Lãng Tử ?

Hạng F
29/8/07
8.005
26.848
113

haiaccord nói:
ship con ECU khác về lãng tử ơi, đi trà vinh về có gì không Lãng Tử ?
Vụ bằng lái của bác Hải sao rồi ? Có kịp đi đại hội không ?