Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao
Re:ACCORD CLUB - PHÂN ĐÀ MIỀN TÂY - XIN RA MẮT

Le Nguyen nói:
hung_tele nói:
Phủ sơn chống ồn và chống mục Liqui Moly, nghe ao hồ ở Nha Trang có người chuột bạch rồi. Mất 2,4 chai. Cách âm đạt 30%!
Le Nguyen nói:
Lúc mới đem về, 2 vỏ Michelin, nằm phía sau, em đổi ra đằng trước thì thấy đỡ hơn nhiều, nhưng vẫn còn ồn, mấy cái tepi cửa, còn nguyên 4 tấm nilông cách âm, mấy cái nút gài zin còn nguyên, êm lắm, chỉ có tiếng ồn mặt đường vọng lên thôi. Em nghĩ là do vỏ 1 phần, thêm vô 2 phuộc sau hơi thấp nên cự li với mặt đường ngắn và âm thanh sẽ vọng lên nghe rõ hơn....để em nghiên cứu lại rồi báo cho các bác biết
Sơn phần gầm hả anh
Để vậy đi được rồi Châu ơi.......lăn tăn.....mợ cả lại rày......không đi Bù lạch được là hẻo luôn .

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49

8below Hạng B2

[*]Tổng số bài : 270[*]Điểm thưởng : 0[*]Trạng thái: offline [/list]
Trả lời bài viết này [/list]

RE: Civic độ ống xả MUGEN & AIR INTAKE 24 03 2008 20:59:18 (permalink)

[blockquote]
Trích đoạn: kutu
... con 2.0 nhà em đi ồn lắm, qua đưòng có đá dăm là nghe rào rào à.
[/blockquote]
Bác có quen ai chạy Bentley hay RR kiểm tra lại coi có ồn khi qua đường đá dăm kg, chứ em may mắn được ngồi thử mấy em cũng khá cao cấp như Mer E280, Aud Q7, BMW 730 khi vào đường có chất lượng xấu cũng ồn lắm, cũng rào rào thua kém gì xe ít tiền đâu bác [&:]

Con Civ của em mới lấy, gắn vỏ Bridgestone chạy cũng khá là êm. Trước khi là tính đem ra bác Phú cách âm nguyên con, nhưng bây giờ khoản tiền này để độ dàn mâm cho nó ngầu :)

gửi bác Châu cái này

Hạng D
23/11/09
1.608
6
38
39

Le Nguyen nói:
Cám ơn các bác, em thuộc tình trạng 1, bữa ra nổ máy, nhìn hết hồn, tưởng lỏng bạc...Như vậy là em an tâm rồi.....cuối tháng chạy ra Bù Lạch cho mấy bác xxxx nó, xe em bây giờ làm như cách âm mặt đường kg êm lắm, 2 vỏ trước là Michelin, 2 vỏ sau là gi gì đó, lót sàn còn nhung nỉ, em định chơi thêm tấm simili lót sàn, có phải là sẽ êm hơn kg bác.....chạy đường phẳng thì êm lắm, nhưng vô cao tốc thì nghe tiếng mặt đường rất ồn, phuộc sau làm như hơi thấp hơn bình thường, có phải lâu ngày nó lún xuống kg các bác
trước tiên e thấy nên thay 2 cái vỏ cho nó đồng bộ, rồi còn cái vụ ồn thì a để ý thử xem nó có ồn hơn chiếc 92 hôm bữa ko, nếu ồn hơn chắc là có vấn đề.... còn như nhau thì thôi để dành tiền vài bữa đi off Bù lạch.....

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Cám ơn các bác nhiều, em thì thấy dàn nhúng cũng còn được, độ ồn thì cảm giác ồn hơn chiếc 92 hôm bữa, chỉ vô đường xấu thôi nhe, còn đường phẳng thì lại nghe êm hơn, nhưng để chắc ăn, bữa đi Bù Lạch các bác test dùm em với vì em hay chủ quan...duy ý chí lắm. Nhưng chắc cũng là bệnh chung của anh em accord, khi mới mua xe về hay lăn tăn này nọ, có lúc buồn nản, nhiều khi trong lòng trách móc cả người bán xe nữa. Nhưng khi chạy được 1 time đủ dài thì bắt đầu an tâm tin tưởng và đôi khi lại thầm cám ơn người bán xe, họ kg có gạt mình.....hihihi

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0

Le Nguyen nói:
Cám ơn các bác nhiều, em thì thấy dàn nhúng cũng còn được, độ ồn thì cảm giác ồn hơn chiếc 92 hôm bữa, chỉ vô đường xấu thôi nhe, còn đường phẳng thì lại nghe êm hơn, nhưng để chắc ăn, bữa đi Bù Lạch các bác test dùm em với vì em hay chủ quan...duy ý chí lắm. Nhưng chắc cũng là bệnh chung của anh em accord, khi mới mua xe về hay lăn tăn này nọ, có lúc buồn nản, nhiều khi trong lòng trách móc cả người bán xe nữa. Nhưng khi chạy được 1 time đủ dài thì bắt đầu an tâm tin tưởng và đôi khi lại thầm cám ơn người bán xe, họ kg có gạt mình.....hihihi
Vô đường xấu thì ồn hơn còn đường tốt thì êm hơn. Như vậy chắc chắn là bì dàn phuộc nhún rồi! Hôm nào rảnh làm lại dàn phuộc đi Bác ơi !

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

TÌM GIÀ LẠC
Nguyễn Văn Huân, sinh năm 1917, cao 1m2, nặng 25 kg, bỏ hội đi từ ngày 02-09-2011. Khi đi mặc áo thun 3 lỗ, quần bikini, mang dép lào. Đặc điểm nhận dạng: miệng hay lẩm nhẩm: accord, accord, accord.
Ai gặp bác già ở đâu liên lạc về số 0933024066, gặp TDC, hội xin hậu tạ 1 xị đế và 2 chái ổi

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao

Le Nguyen nói:
TÌM GIÀ LẠC
Nguyễn Văn Huân, sinh năm 1917, cao 1m2, nặng 25 kg, bỏ hội đi từ ngày 02-09-2011. Khi đi mặc áo thun 3 lỗ, quần bikini, mang dép lào. Đặc điểm nhận dạng: miệng hay lẩm nhẩm: accord, accord, accord.
Ai gặp bác già ở đâu liên lạc về số 0933024066, gặp TDC, hội xin hậu tạ 1 xị đế và 2 chái ổi
đã tìm thấy.......tại bãi accord...... hình như đang tháo 1 Con acc 90EX......

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Lâu quá kg thấy online, tưởng đi lạc rồi.....thì ra là đi sữa accord

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0

Phân đà chủ hứa là tuần này lên lấy xe cùng lão Sơn nhưng tới giờ chưa thấy.........hay là bị em cà phê gần Ga ra Bác Tấn bắt cóc rồi ta ?????

Hạng D
27/2/11
4.134
14
0

Sơn phủ gầm và 4 lồng vè bằng chai phủ liqui Moly
Le Nguyen nói:
hung_tele nói:
Phủ sơn chống ồn và chống mục Liqui Moly, nghe ao hồ ở Nha Trang có người chuột bạch rồi. Mất 2,4 chai. Cách âm đạt 30%!
Le Nguyen nói:
Lúc mới đem về, 2 vỏ Michelin, nằm phía sau, em đổi ra đằng trước thì thấy đỡ hơn nhiều, nhưng vẫn còn ồn, mấy cái tepi cửa, còn nguyên 4 tấm nilông cách âm, mấy cái nút gài zin còn nguyên, êm lắm, chỉ có tiếng ồn mặt đường vọng lên thôi. Em nghĩ là do vỏ 1 phần, thêm vô 2 phuộc sau hơi thấp nên cự li với mặt đường ngắn và âm thanh sẽ vọng lên nghe rõ hơn....để em nghiên cứu lại rồi báo cho các bác biết
Sơn phần gầm hả anh