Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp
Re:ACCORD CLUB - PHÂN ĐÀ MIỀN TÂY - XIN RA MẮT

Các bác cho em hỏi cái này chút, xe của em buổi sáng nổ máy, có nước nhiễu lộp độp ở ống pô và có khói nữa, 1 lúc sau mới hết. Em nghe phong phanh rằng như vậy là tốt, nhưng em kg chắc lắm, em nhờ các bác phán dùm em 1 câu, em sẽ an tâm mà ngủ cho thằng giấc....hổm rày, ngày nào em ngủ cũng giật mình.....thank các bác nhiều ạ

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao

Le Nguyen nói:
Các bác cho em hỏi cái này chút, xe của em buổi sáng nổ máy, có nước nhiễu lộp độp ở ống pô và có khói nữa, 1 lúc sau mới hết. Em nghe phong phanh rằng như vậy là tốt, nhưng em kg chắc lắm, em nhờ các bác phán dùm em 1 câu, em sẽ an tâm mà ngủ cho thằng giấc....hổm rày, ngày nào em ngủ cũng giật mình.....thank các bác nhiều ạ
1. Ra nước nhỏ giọt mà kèm khói bạc....bạc.....phun phèo.....phèo thì Ok
2. Ra nước nhỏ giọt mà kèm theo hơi nóng ...phà...phà....là quá Ok
3. Ra nước thành dòng mà có khói màu đi kèm....xem như bị Phụ khoa rồi
4. Hỏng ra nước......mà đen xì ...xì...... bệnh nội tạng...cần siêu âm tổng quát
5. Hỏng ra gì hết........bệnh nan y...tìm Pháp sư gấp...để giải hạn.

Hạng F
17/3/11
6.865
244
63
Núi rừng tây nguyên

Xe em trước kia bị bệnh số 4 . Nay nhờ pháp sư siêu âm và điều trị Đã chuyển biến sang số 1 he he . Ra nước Là tốt Bác lenguyen ơi ! Bác cà hụ cũng hay tự ssướng cái vụ nước nôi này lắm

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Cám ơn các bác, em thuộc tình trạng 1, bữa ra nổ máy, nhìn hết hồn, tưởng lỏng bạc...Như vậy là em an tâm rồi.....cuối tháng chạy ra Bù Lạch cho mấy bác xxxx nó, xe em bây giờ làm như cách âm mặt đường kg êm lắm, 2 vỏ trước là Michelin, 2 vỏ sau là gi gì đó, lót sàn còn nhung nỉ, em định chơi thêm tấm simili lót sàn, có phải là sẽ êm hơn kg bác.....chạy đường phẳng thì êm lắm, nhưng vô cao tốc thì nghe tiếng mặt đường rất ồn, phuộc sau làm như hơi thấp hơn bình thường, có phải lâu ngày nó lún xuống kg các bác

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao

Le Nguyen nói:
Cám ơn các bác, em thuộc tình trạng 1, bữa ra nổ máy, nhìn hết hồn, tưởng lỏng bạc...Như vậy là em an tâm rồi.....cuối tháng chạy ra Bù Lạch cho mấy bác xxxx nó, xe em bây giờ làm như cách âm mặt đường kg êm lắm, 2 vỏ trước là Michelin, 2 vỏ sau là gi gì đó, lót sàn còn nhung nỉ, em định chơi thêm tấm simili lót sàn, có phải là sẽ êm hơn kg bác.....chạy đường phẳng thì êm lắm, nhưng vô cao tốc thì nghe tiếng mặt đường rất ồn, phuộc sau làm như hơi thấp hơn bình thường, có phải lâu ngày nó lún xuống kg các bác
Tấm simili may lót thêm là để cho sạch và đẹp thôi......không có tác dụng cách âm..... vấn đề bị ồn....thì nhiều lý do lắm.

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Lúc mới đem về, 2 vỏ Michelin, nằm phía sau, em đổi ra đằng trước thì thấy đỡ hơn nhiều, nhưng vẫn còn ồn, mấy cái tepi cửa, còn nguyên 4 tấm nilông cách âm, mấy cái nút gài zin còn nguyên, êm lắm, chỉ có tiếng ồn mặt đường vọng lên thôi. Em nghĩ là do vỏ 1 phần, thêm vô 2 phuộc sau hơi thấp nên cự li với mặt đường ngắn và âm thanh sẽ vọng lên nghe rõ hơn....để em nghiên cứu lại rồi báo cho các bác biết

Hạng D
27/2/11
4.134
14
0

Phủ sơn chống ồn và chống mục Liqui Moly, nghe ao hồ ở Nha Trang có người chuột bạch rồi. Mất 2,4 chai. Cách âm đạt 30%!
Le Nguyen nói:
Lúc mới đem về, 2 vỏ Michelin, nằm phía sau, em đổi ra đằng trước thì thấy đỡ hơn nhiều, nhưng vẫn còn ồn, mấy cái tepi cửa, còn nguyên 4 tấm nilông cách âm, mấy cái nút gài zin còn nguyên, êm lắm, chỉ có tiếng ồn mặt đường vọng lên thôi. Em nghĩ là do vỏ 1 phần, thêm vô 2 phuộc sau hơi thấp nên cự li với mặt đường ngắn và âm thanh sẽ vọng lên nghe rõ hơn....để em nghiên cứu lại rồi báo cho các bác biết

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

hung_tele nói:
Phủ sơn chống ồn và chống mục Liqui Moly, nghe ao hồ ở Nha Trang có người chuột bạch rồi. Mất 2,4 chai. Cách âm đạt 30%!
Le Nguyen nói:
Sơn phần gầm hả anh

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49

Le Nguyen nói:
nếu xe bác mà vô cao tốc ko ồn thì em xin ngã mũ nghiên mình đấy bác Châu . bác có xuống xem mặt đường cao tốc chưa , nó nhám còn hơn tờ giấy nhám mỗi lần em lên đó lúc trời nắng là xót ruột mấy cái võ . như thế làm sao ko ồn

Hạng F
17/5/09
18.998
2.225
113
Gialai

hung_tele nói:
Le Nguyen nói:
@Lenguyen: Theo em thế này, nếu là do phuột thì nó ảnh hưởng đến giảm xóc, độ êm ái của xe, khi đi đường gồ gề, mấp mô không được êm ả- dạng bị chai, cảm tưởng khi bị xóc sẽ dội vào người, lót sàn chỉ để sạch sẽ không có tác dụng chống ồn, nếu bác thấy cần thiết thì nên thay 2 quả lốp còn lại hiệu mic là OK, còn đường mà nhám thì tiếng vọng phải có, chỉ trừ mẹc bim dạng đẳng cấp em không dám so bì, muốn thử phuột nhún có OK hay không bác chỉ việc đặt 2 bàn tay chéo lại ngay phía trên capo, ấn mạnh xuống rồi thả ra, nếu cảm thấy xe bị ì nhưng có dàn hồi vài 3 cái rồi đứng im thì là OK, còn thả ra mà nó ngay chừ hoạc nhứng xuống theo sức nặng của xe rồi đứng im thì phuột cũng đã bị liệt roài, cũng như súng còn tốt nó tưng tưng thấy đã lắm, còn nó liệt thì lên hỏng lên mà xuống hỏng xuống thấy bắt chán. Nếu gầm còn OK thì bác nên kiểm tra như vậy, đừng nghe đi dán chống ồn tùm lum, tốn xiền mà không như ý, nếu kỹ hơn nên phủ gầm loại keo liqui Moly như bbác Tè le hướng dẫn, chủ yếu là chống rĩ, nhưng ccáhh âm cũng có giảm đôi phần.
Vài dòng chia sẽ, nếu bác thấy đúng thì xiền còn dôi ra, mai mốt off bù lạch ghé Gia lai em chơi rồi dẫn em làm 1 chầu hén.