Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Hôm nào em dẫn đi! Lẫu cháo chỉ 70K/4 người thôi! Từ nhà em đi và về mất 3h30ph thôi

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
abumap nói:
Camry88xamlongchuot nói:
trung76cahg nói:
Xe e sáng nay ra gara ktra, thợ báo là bạc đạn lốc lạnh kêu quá, để lâu kg tốt, sợ bể bạc đạn. Nhờ các bác tư vấn cách khắc phục ạh.
Chạy tới khi nào hư thay cái block lạnh luôn bác.
Gở ra thay bạc đạn là xong, kêu lốc mới sợ chứ kêu bạc đạn thì dể mà
E tính theo hướng này, thay bạc đạn + ktra puli lun

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Cam87xaxi nói:
Bà mịa , xe đang chạy ngon lành đến chỗ làm , công việc xong , lên xe chạy đc 10m tắt máy => đề hoài k nổ , lên kiểm tra đứt cầu chì EFI , thay cầu chì xong đề nổ liền nhưng sau 1p là nó tắt và cháy tiếp , cứ thế nó nuốt hết 5 cái cầu chỉ . Lấy dây điện ra đấu cho Bơm xăng chạy trực tiếp ( B+ với Fp) nhưng thấy nẹt lửa và nóng dây . Alo cho Bác Tấn , đợi 15p sau khi Bác tra tài liệu và phán hư Bơm Xăng . Thế là tháo Bơm Xăng ra thay ( ác ở chỗ Bơm xăng mới thay chạy đc hơn 500km hàng Tây Thiên), thay xong phi tiếp .Kết quả là tèo Bơm Xăng. Và nó đây Cái to là hàng Tây Thiên mới thay vào và hôm nay nó thực sự về Tây Thiên luôn , cái nhỏ là cái trong xe tháo ra cách đây 4 ngày , giờ gắn vô chạy tiếp vẫn ngọt ngào . Lý do là E ham to.
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi
Bơm cũ sau khi đc lắp trở lại .
Đây cũng là 1 trải nghiệm cho những ai thần tượng Tây Thiên quá . Và cái gì nó đang yên ổn thì đừng chọc ngoáy nó.E xin cảm ơn Bác Tấn và Bác Xdml đã tư vấn giúp E. Thông thường tèo bơm xăng thì đề k nổ thôi, E bị ngặt ở chỗ cứ đứt cầu chì.
1 kinh nghiệm quí báu, àh mà ở đâu mà bác có lắm cầu chì thế (5 cái) thường thì thay cái thứ 1, 2 mà đứt là biết có vấn đề r, đằng này bác "ngoan cố" thay tới 5 cái...may là 5 cái đều đứt, nếu kg thì kg biết có chuyện j xảy ra àh

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
camry8791 nói:
Cam87xaxi nói:
Bà mịa , xe đang chạy ngon lành đến chỗ làm , công việc xong , lên xe chạy đc 10m tắt máy => đề hoài k nổ , lên kiểm tra đứt cầu chì EFI , thay cầu chì xong đề nổ liền nhưng sau 1p là nó tắt và cháy tiếp , cứ thế nó nuốt hết 5 cái cầu chỉ . Lấy dây điện ra đấu cho Bơm xăng chạy trực tiếp ( B+ với Fp) nhưng thấy nẹt lửa và nóng dây . Alo cho Bác Tấn , đợi 15p sau khi Bác tra tài liệu và phán hư Bơm Xăng . Thế là tháo Bơm Xăng ra thay ( ác ở chỗ Bơm xăng mới thay chạy đc hơn 500km hàng Tây Thiên), thay xong phi tiếp .Kết quả là tèo Bơm Xăng. Và nó đây Cái to là hàng Tây Thiên mới thay vào và hôm nay nó thực sự về Tây Thiên luôn , cái nhỏ là cái trong xe tháo ra cách đây 4 ngày , giờ gắn vô chạy tiếp vẫn ngọt ngào . Lý do là E ham to.
Bơm cũ sau khi đc lắp trở lại .
Đây cũng là 1 trải nghiệm cho những ai thần tượng Tây Thiên quá . Và cái gì nó đang yên ổn thì đừng chọc ngoáy nó.E xin cảm ơn Bác Tấn và Bác Xdml đã tư vấn giúp E. Thông thường tèo bơm xăng thì đề k nổ thôi, E bị ngặt ở chỗ cứ đứt cầu chì.
May mắn xe bác thay bơm chỉ mở cái yên sau, còn mấy em già 87-91, nâng gầm, hạ bình xăng moi nó ra là phê càng luôn đó!
Pải rồi, vậy kg biết có cách nào thay bơm nhanh hơn kg ta?

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:
vậy là bơm bị chạm hen bác  xaxi.

Dạ!
Hàng tây thiên là hàng cũ mà, e xài lốc lạnh tn cũng tèo hết ba cái rùi nên mới ship nguyên cái mới về cân hết 7kg đó, xài ok luôn

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:

Dạ!
Hàng tây thiên là hàng cũ mà, e xài lốc lạnh tn cũng tèo hết ba cái rùi nên mới ship nguyên cái mới về cân hết 7kg đó, xài ok luôn

Hạng F
14/9/04
9.909
28.804
113
Q3
tự thay 2 cái ống cao su ruột gà thước lái dễ kg các bác ( đường kính bằng lon sơn ) , e bị rách lòi mở bò trắng tùm lum

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
abumap nói:
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:

Dạ!
Bác ship cái block lạnh về đây bi nhiu ạh

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
trung76cahg nói:
abumap nói:
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:

Dạ!
Bác ship cái block lạnh về đây bi nhiu ạh
Lúc trước e ship chổ đó hơi măc, hết 8t thì phải, nay chổ ctich ship chắc khoản 7t hà

Hạng D
29/1/12
1.931
575
113
Cam87xaxi nói:
Bác MõLang ui ! Chụp cái delco của con 2001 up lên để E bít chắc là xe 01 có xài delco đê!
Hic hic hic... Em có biết "đen cô-đen chú" ló nà cái lào đâu bác. Để sáng mai em mở cái nắp capo lên xem ló nà cái lào rồi chụp post lên ạ. Bác Liêm mới lên cái Cruise control cho em nó ngon quá nhỉ. Xe của em có lắp đc kg bác, nếu lắp đc thì lúc nào em cũng đú theo bác chút. hi hi hi