18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
Re: CAMRY CLUB- Thế hệ 87-91- phần 2

hoangdalat nói:
Vì em thấy bên tây ninh có bán nhiều phụ tùng,không biết có bác nào từng qua đó mua chưa nên hỏi xem trên đó có không?chủ yếu là đồ zin thôi,chứ đồ lô trên đà lạt thì cũng có bác ạh
Tây Ninh thì có hàng zin, rất đắt ah. Chắn bùn 300k/cái ah.

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
camry8791 nói:
hôm nay em mới hoàn toàn thông cảm với CT về việc chụp hình ko có tý sáng nào hết 100%
có Flash rồi mà nó cứ nhoè, mờ câm
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi

chụp 2-5 tấm mới lựa lại đươc 1 tấm,

nó như vậy đó
Em chụp 1 phát là ăn ngay nhưng em thường không căn góc độ hay ánh sáng. Cái quan trọng là em chụp toàn ban đêm hoặc sáng sớm nên thường thiếu ánh sáng ah.

Xe bác Thư sàn xe bẩn quá, em là em cho nó sạch bót trong vòng 1h đồng hồ và tốn khoảng 1 ít mồ hôi...

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
hàng 91 hẳn hoi, mà sao lại sở hữu cặp mông 87-88
Chiếc này 89 mà bác, đâu có chi tiết nào 91 đâu. 4 tay nắm cửa của 89, galang còn Toyota mà.
Hai cái lỗ tai đó bác? tai đời nào cụp? đơì nào không cụp?
Bản này LE bác, V6 ko có bản thường, bản LE thì gương vuốt, còn DX và Base thì gương gập. Em có 1 bài phân tích kỹ về các dòng này ở trang 1. Chủ yếu tập trung dòng 4 máy, 6 máy ít người xài (mà quan trọng nhất là em ko biết) nên...không có phân tích ah.
Cảm ơn bác, Bài đầu em đọc đi đọc lại nhiều lần có thấy đề cập đến Gương vuốt đâu, bác xem lại cập nhật trang 1 giúp em!

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Chiếc này 89 mà bác, đâu có chi tiết nào 91 đâu. 4 tay nắm cửa của 89, galang còn Toyota mà.
Bản này LE bác, V6 ko có bản thường, bản LE thì gương vuốt, còn DX và Base thì gương gập. Em có 1 bài phân tích kỹ về các dòng này ở trang 1. Chủ yếu tập trung dòng 4 máy, 6 máy ít người xài (mà quan trọng nhất là em ko biết) nên...không có phân tích ah.
Cảm ơn bác,  Bài đầu em đọc đi đọc lại nhiều lần có thấy đề cập đến Gương vuốt đâu, bác xem lại cập nhật trang 1 giúp em!

Gương vuốt thường dễ độ nên có thểem chưa đề cập ah. Phân biệt dòng xe thường ko dựa vào gương để phân loại 91 hay khác 91.
Trang 1 em có phân lọai theo dòng, theo phien bản rất rõ ah. Nếu chỉ nhìn vào kính vuốt mà phán nó là 91 thì rất ko chính xác vì gương rất dễ tháo lắp, có 1 số chi tiết mà bác muốn tháo lắp sẽ rất cực vàko cần thiết nếu muốn lên đời.

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
hôm nay em mới hoàn toàn thông cảm với CT về việc chụp hình ko có tý sáng nào hết 100%
nó như vậy đó
Em chụp 1 phát là ăn ngay nhưng em thường không căn góc độ hay ánh sáng. Cái quan trọng là em chụp toàn ban đêm hoặc sáng sớm nên thường thiếu ánh sáng ah.
Xe bác Thư sàn xe bẩn quá, em là em cho nó sạch bót trong vòng 1h đồng hồ và tốn khoảng 1 ít mồ hôi...
Cả 2 hai VC thấy cũng ngứa mắt lắm bác ah, nhưng đang trong phòng "hồi sức", thôi đành chiụ vậy, hôm nào về nhà em chăm sóc nó sau. Kết hợp mua tấm cách âm 100k/m2 về để làm luôn 1 thể.

Miếng này có bán trên đường Mạc cửu, bên hông bưu điện Q5, giá là 100k/m2, đây là loại của Hàn quốc cho nên không có mùi hôi, còn loại của Trung quốc ba bốn chục gì đó, dán vào là xây xẩm mặt mày luôn.
Miếng cách âm này có 2 mặt, một mặt như nhựa đường, một mặt là giấy bạc dày, tác dụng chống ồn là từ giấy bạc này, bình thường dán 1 cửa là 1m2, tức là dán chỉ một lớp, bác nào chịu chơi thì dán luôn 2 lớp tức là nguyên xe là 8m2, riêng em thấy dán một lớp là đóng cửa nghe thấy đã hơn trước rồi, nghe nhạc cũng phê hơn luôn

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Cảm ơn bác, Bài đầu em đọc đi đọc lại nhiều lần có thấy đề cập đến Gương vuốt đâu, bác xem lại cập nhật trang 1 giúp em!
Gương vuốt thường dễ độ nên có thểem chưa đề cập ah. Phân biệt dòng xe thường ko dựa vào gương để phân loại 91 hay khác 91.
Trang 1 em có phân lọai theo dòng, theo phien bản rất rõ ah. Nếu chỉ nhìn vào kính vuốt mà phán nó là 91 thì rất ko chính xác vì gương rất dễ tháo lắp, có 1 số chi tiết mà bác muốn tháo lắp sẽ rất cực vàko cần thiết nếu muốn lên đời.
Vậy tóm lại Tai cụp là Base và DX, còn vuốt là LE, không cần biết nó đời nào phải hôn???
Con mực nó vừa DX vừa vuốt luôn nà
, => mong mỏi được hoá thân LE LE chứ giề

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
nó như vậy đó
Cả 2 hai VC thấy cũng ngứa mắt lắm bác ah, nhưng đang trong phòng "hồi sức", thôi đành chiụ vậy, hôm nào về nhà em chăm sóc nó sau. Kết hợp mua tấm cách âm 100k/m2 về để làm luôn 1 thể.

Miếng này có bán trên đường Mạc cửu, bên hông bưu điện Q5, giá là 100k/m2, đây là loại của Hàn quốc cho nên không có mùi hôi, còn loại của Trung quốc ba bốn chục gì đó, dán vào là xây xẩm mặt mày luôn.
Miếng cách âm này có 2 mặt, một mặt như nhựa đường, một mặt là giấy bạc dày, tác dụng chống ồn là từ giấy bạc này, bình thường dán 1 cửa là 1m2, tức là dán chỉ một lớp, bác nào chịu chơi thì dán luôn 2 lớp tức là nguyên xe là 8m2, riêng em thấy dán một lớp là đóng cửa nghe thấy đã hơn trước rồi, nghe nhạc cũng phê hơn luôn

nơi này bán thứ này ngon , em có ghé ngang rùi ...
nên mua loại cách âm mà k có nhựa đường nghen , có là chết đó , sau này nó chãy ra bác muốn kỳ cọ nó là gãy xương sống luôn . . . . .
chỉ nên làm trần và sáng , k nên 4 cánh cửa ( 4 cánh cửa làm lại = lóp bong như zin là ok rùi . . . .)

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Cam87xaxi nói:
camry8791 nói:
Cam87xaxi nói:
Bác nào thík cái nào E tháo cái đó . Hổng lẻ gắn thêm như vầy .
Bác Liêm cho em hỏi ở cần số tự động gần chữ P có cần gạt hay nút nhấn hay cần gạt ghi W-S để làm gì vậy? hình như xe bác cũng có
Nút nào đây?

Còn thêm cái nút nhỏ này nữa nè bác
Nút ETC là cái gì?

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
CơTạo_Mobile nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
nó như vậy đó

nơi này bán thứ này ngon , em có ghé ngang rùi ...
nên mua loại cách âm mà k có nhựa đường nghen , có là chết đó , sau này nó chãy ra bác muốn kỳ cọ nó là gãy xương sống luôn . . . . .
chỉ nên làm trần và sáng , k nên 4 cánh cửa ( 4 cánh cửa làm lại = lóp bong như zin là ok rùi . . . .)
Cảm ơn bác Tạo, lúc trước suýt nữa em đi mua miếng có nhựa đường của Tung Của luôn rồi, may chậm mà chắc, không giờ hối hận rùi