Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
abumap nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
hôm nay em mới hoàn toàn thông cảm với CT về việc chụp hình ko có tý sáng nào hết 100%
có Flash rồi mà nó cứ nhoè, mờ câm
chụp 2-5 tấm mới lựa lại đươc 1 tấm,
nó như vậy đó
Em chụp 1 phát là ăn ngay nhưng em thường không căn góc độ hay ánh sáng. Cái quan trọng là em chụp toàn ban đêm hoặc sáng sớm nên thường thiếu ánh sáng ah.
Xe bác Thư sàn xe bẩn quá, em là em cho nó sạch bót trong vòng 1h đồng hồ và tốn khoảng 1 ít mồ hôi...
Cả 2 hai VC thấy cũng ngứa mắt lắm bác ah, nhưng đang trong phòng "hồi sức", thôi đành chiụ vậy, hôm nào về nhà em chăm sóc nó sau. Kết hợp mua tấm cách âm 100k/m2 về để làm luôn 1 thể.

Miếng này có bán trên đường Mạc cửu, bên hông bưu điện Q5, giá là 100k/m2, đây là loại của Hàn quốc cho nên không có mùi hôi, còn loại của Trung quốc ba bốn chục gì đó, dán vào là xây xẩm mặt mày luôn.
Miếng cách âm này có 2 mặt, một mặt như nhựa đường, một mặt là giấy bạc dày, tác dụng chống ồn là từ giấy bạc này, bình thường dán 1 cửa là 1m2, tức là dán chỉ một lớp, bác nào chịu chơi thì dán luôn 2 lớp tức là nguyên xe là 8m2, riêng em thấy dán một lớp là đóng cửa nghe thấy đã hơn trước rồi, nghe nhạc cũng phê hơn luôn
miếng này xe e đang xài nhưng theo em thì đây là một cách làm hơi dở, tuy cách âm tốt nhưng sau này sơn lại xe gowr lên là trần ai đó, nếu là e thì e chơi Liquymoli
Liquymoli chỉ sơn phủ gầm và 4 Hốc bánh xe, MB100 phủ rồi đỡ ồn hẳn
Tuy nhiên ngồi trong xe vẫn nghe tiếng ù ah nha! Đang bàn cho mấy cánh cửa xe và trần thêm!
Bác nào có cao kiến ji hơn không?

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
@camry8791: Mấy tấm dán cách âm nếu dán chon cánh cửa thì ok nhưng nếu dán dưới sàn xe sau này sẽ dẫn đến sự cố là sàn bị mục do hơi ẩm được lưu giử giữa sàn xe và tấm cách âm này.

Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM
Camry88xamlongchuot nói:
@camry8791: Mấy tấm dán cách âm nếu dán chon cánh cửa thì ok nhưng nếu dán dưới sàn xe sau này sẽ dẫn đến sự cố là sàn bị mục do hơi ẩm được lưu giử giữa sàn xe và tấm cách âm này.
Trường hợp phủ 2 lớp nỉ thì sao nhỉ
ah, có quởn bác hỏi giúp ông Đức xem mang tấm nỉ hôm trước tui đặt về chưa. có gì chuyển xuống an sương mình ra lấy cũng được

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
OK
Giải pháp cho Sàn xe: phủ gầm Liquyd Moly,
Giải pháp cho cánh cửa: dán tấm cách âm hàn quốc
Giải pháp cho khoan máy: thay cao su máy A, cao su số??
Còn giải pháp cho trần xe ???

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
truongkhoi2004 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
ah, có quởn bác hỏi giúp ông Đức xem mang tấm nỉ hôm trước tui đặt về chưa. có gì chuyển xuống an sương mình ra lấy cũng được
Ổng đang ở Cam, ò í e hòai. Em mới call bả, bả hỏi ai vậy? Em nói lúc trước có chạy chiếc 88 màu xám lông chuột lên mua đồ, bả hỏi: Nghĩa hả? Sao bả biết tên mìn ta...

Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM
nổi tiếng quá hen, đúng là Chủ tịch
@Bác Thư : Theo em còn 1 thứ nữa để giảm ồn, là bộ Ron phải ngon, khít. Mấy dòng 87-91 của mình đa phần ron rách rưới, ko còn co dãn và ôm ko khít nữa

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
truongkhoi2004 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Ổng đang ở Cam, ò í e hòai. Em mới call bả, bả hỏi ai vậy? Em nói lúc trước có chạy chiếc 88 màu xám lông chuột lên mua đồ, bả hỏi: Nghĩa hả? Sao bả biết tên mìn ta...
nhà này với CT thành chốn thâm tình rùi đây
, không biết con XLC với con MỰC con nào nổi tiếng hơn đây