Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
abumap nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
@camry8791: Mấy tấm dán cách âm nếu dán chon cánh cửa thì ok nhưng nếu dán dưới sàn xe sau này sẽ dẫn đến sự cố là sàn bị mục do hơi ẩm được lưu giử giữa sàn xe và tấm cách âm này.
OK
Giải pháp cho Sàn xe: phủ gầm Liquyd Moly,
Giải pháp cho cánh cửa: dán tấm cách âm hàn quốc
Giải pháp cho khoan máy: thay cao su máy A, cao su số??
Còn giải pháp cho trần xe ???
mua tấm cách nhiệt dùng trong xây dựng đó, dán lên xong gắn la phong là ok, chống ồn và nhiệt luôn. Lyquimoly thì xịt cả trên và dưới sàn, cửa xịt cũng được vì nó đồ xịt riêng chỉnh phun ra hạt to hay nhỏ như sơn được mà
Xịt cửa có vẻ hợp lý, không biết chi phí ra sao ?

Có bác nào xịt trên Sàn xe chưa nhỉ?????????

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
camry1992 nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Cặp lò xo 8 khoanh hôm trước mua về kêu thợ máy gắn vô, tưởng 8 khoanh là ngon và cao hơn 7 khoanh.
Thực tế 8 khoanh ngon hơn thiệt...Gắn vô giờ xe qua ổ gà cứng đơ luôn, nhảy như ngựa. Về nhà kiểm tra lại mới biết lý do tại sao nó nhảy: lấy tay ấn cái xe xuống nó cứng ngăc, ko nhúc nhích. Lúc trước cặp lò xo kia nhấn 1 cái là nó thụng xuống rồi bật lên, còn khi thay cặp này vô thì cứng đơ luônVậy là có việc cần phải làm nữa...
1. Thay lại cặp lò xo cũ, chèn thêm miếng đệm su cho nó cao lên
2. Hoặc lấy cặp phuộc của lão Liêm đưa vào thử xem như thế nào
Có khi nào cặp lò xo của mình 8 khoanh đưa vào cái phuộc nó bị nén lại đến mức ko đàn hồi luôn ko ta...
Cặp lo xo  8 khoanh phải đi chung với cặp ty, phuộc cho nó tương ứng đồng bộ chứ bác!
Bác nén kiểu đó chạy ko thốn BI mới lạ 
, coi chừng về V1 đòi kiểm tra, nó chạy đâu mất tiêu rùi
Ct muốn tập luyện bi đó. Tiện thể kt coi vừa rồi gara có gắn thiếu con ốc nào ko luôn, hehe
Ốc thì chắc cũng phải thiếu rồi bác nhưng mấy cái đó em xử dễ, cặp phuộc mà tháo lò xo thì phải cảo mới ra được.

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
camry8791 nói:
abumap nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
@camry8791: Mấy tấm dán cách âm nếu dán chon cánh cửa thì ok nhưng nếu dán dưới sàn xe sau này sẽ dẫn đến sự cố là sàn bị mục do hơi ẩm được lưu giử giữa sàn xe và tấm cách âm này.
OK
mua tấm cách nhiệt dùng trong xây dựng đó, dán lên xong gắn la phong là ok, chống ồn và nhiệt luôn. Lyquimoly thì xịt cả trên và dưới sàn, cửa xịt cũng được vì nó đồ xịt riêng chỉnh phun ra hạt to hay nhỏ như sơn được mà

ông Đức trên TN làm đồng xe nào xong mà ko xịt, thay sơn bên trong luôn.

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
abumap nói:

[/quote]Là sao bác Vũ, thường sàn xe nếu sơn zin đâu có sơn làm gì.

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
abumap nói:
camry8791 nói:
abumap nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
OK

Vậy cái này lên TN làm ông Đức luôn hả, thui rùi chuẩn bị Chục chai là vừa

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
abumap nói:

Là sao bác Vũ, thường sàn xe nếu sơn zin đâu có sơn làm gì.
[/quote]
Lyquimoly là cái này nè bác NGHĨA

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
abumap nói:
camry8791 nói:
hình như xe Bác Vũ có cái lỗ ngay đít đó nhưng không nhỏng lên được 
lúc trước nó nhỏng bình thường nhưng nay hư rùi, đặt hoài mà chưa có, chắc ship ebay quá
chạy ra ADV uống hết ly Ca phe là nó nhổng liền , hết 3 xị luôn công tháo ráp

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
camry8791 nói:
abumap nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
hôm nay em mới hoàn toàn thông cảm với CT về việc chụp hình ko có tý sáng nào hết 100%
có Flash rồi mà nó cứ nhoè, mờ câm
chụp 2-5 tấm mới lựa lại đươc 1 tấm,
nó như vậy đó
Em chụp 1 phát là ăn ngay nhưng em thường không căn góc độ hay ánh sáng. Cái quan trọng là em chụp toàn ban đêm hoặc sáng sớm nên thường thiếu ánh sáng ah.
Xe bác Thư sàn xe bẩn quá, em là em cho nó sạch bót trong vòng 1h đồng hồ và tốn khoảng 1 ít mồ hôi...
Cả 2 hai VC thấy cũng ngứa mắt lắm bác ah, nhưng đang trong phòng "hồi sức", thôi đành chiụ vậy, hôm nào về nhà em chăm sóc nó sau. Kết hợp mua tấm cách âm 100k/m2 về để làm luôn 1 thể. 

Miếng này có bán trên đường Mạc cửu, bên hông bưu điện Q5, giá là 100k/m2, đây là loại của Hàn quốc cho nên không có mùi hôi, còn loại của Trung quốc ba bốn chục gì đó, dán vào là xây xẩm mặt mày luôn. 
Miếng cách âm này có 2 mặt, một mặt như nhựa đường, một mặt là giấy bạc dày, tác dụng chống ồn là từ giấy bạc này, bình thường dán 1 cửa là 1m2, tức là dán chỉ một lớp, bác nào chịu chơi thì dán luôn 2 lớp tức là nguyên xe là 8m2, riêng em thấy dán một lớp là đóng cửa nghe thấy đã hơn trước rồi, nghe nhạc cũng phê hơn luôn
miếng này xe e đang xài nhưng theo em thì đây là một cách làm hơi dở, tuy cách âm tốt nhưng sau này sơn lại xe gowr lên là trần ai đó, nếu là e thì e chơi Liquymoli
Liquymoli chỉ sơn phủ gầm và 4 Hốc bánh xe, MB100 phủ rồi đỡ ồn hẳn
Tuy nhiên ngồi trong xe vẫn nghe tiếng ù ah nha! Đang bàn cho mấy cánh cửa xe và trần thêm!
Bác nào có cao kiến ji hơn không?
Có ! Lên phom bầu thế hệ 3 là im ru , khỏi tốn xiền phủ . Áh

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Camry88xamlongchuot nói:
abumap nói:

Là sao bác Vũ, thường sàn xe nếu sơn zin đâu có sơn làm gì.
[/quote]
Thường thì nếu còn zin nguyên sàn thì bác Đ ko xịt, chứ làm đồng sàn là ổng xịt luôn hà, chống sét và chống ồn luôn