Hạng F
12/9/10
6.652
43.123
113
48
Bà Tó
Hôm qua , chở khách quen của OS . Có nghe về chuyện này :D
Thì ra l2 gặp hung thần , hỏng phải ma hay ảo giác .

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
Cuối tuần em không vô mạng. Vậy ra đáp án là thế à.

Tuần trước em nhớ có cái gợi ý cho câu trả lời là "mã số 6-MLNGTC" gì gì đó. Mà sao giờ đọc lại chẳng thấy đâu. Tuần trước, em suy nghĩ hoài hổng ra. Nó ý nghĩa là gì vậy bác chủ???

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
Hì hì , bác tính ghê quá , theo em nghỉ là chú tải nếu không có bức xúc gì trước với bác ( trước khi vào hầm) thì chỉ có 2 lý do để chú tạt đầu bác
1-Bác không cho chú vượt dù chì 1 , 2s thôi . Cái này em củng gặp , chưa kịp nhường đường là vượt phải cái vù
2 Nguyên nhân khác : say xỉn , bị chủ la , lấy le với người đẹp ...

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
mit.jacmo84 nói:

Tuần trước em nhớ có cái gợi ý cho câu trả lời là "mã số 6-MLNGTC" gì gì đó. Mà sao giờ đọc lại chẳng thấy đâu. Tuần trước, em suy nghĩ hoài hổng ra. Nó ý nghĩa là gì vậy bác chủ???

hoack nói:
Hì hì , bác tính ghê quá , theo em nghỉ là chú tải nếu không có bức xúc gì trước với bác ( trước khi vào hầm) thì chỉ có 2 lý do để chú tạt đầu bác
1-Bác không cho chú vượt dù chì 1 , 2s thôi . Cái này em củng gặp , chưa kịp nhường đường là vượt phải cái vù
2 Nguyên nhân khác : say xỉn , bị chủ la , lấy le với người đẹp ...

Cảm ơn các bác nhiều.
Nhờ bác Hoack có ý kiến mà mình tìm ra được một cách tính vận tốc xe khá chính xác, không phụ thuộc vào tín hiệu gps.

Tóm lại,
Loại trừ khả năng có bức xúc từ trước,
Loại trừ luôn khả năng có xin đường (không nghe thấy còi xin đường, không nhìn thấy ánh đèn nháy xin đường),
Loại trừ khả năng say xỉn, cắn thuốc, vì sau khi drift xong chú tải chạy rất thẳng thớm, đường hoàng,
Loại trừ khả năng đang có công chuyện phải chạy thiệt lẹ cho kịp.

Chỉ còn 3 khả năng:
1- chú tải đang phóng nhanh nhưng ngủ gật, tới đó choàng tỉnh giật mình đánh lái. Sau đó tỉnh ngủ lại đi từ tốn.
2- thử drift lấy le với người đẹp như bác Hoack nói. Xe mình tình cờ được làm cột mốc để drift.
3- thả mo xuống dốc tìm cảm giác mạnh như một bác nói ở trên. Tới cuối dốc đánh lái ra làn ngoài, dùng xe của mình để che biển số tránh bị camera trong hầm chụp từ phía sau tới (MLNGTC= Mượn Làn Núp Gió để Trốn Camera trong hầm).

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
sgb345 nói:
mit.jacmo84 nói:

che biển số tránh bị camera trong hầm chụp từ phía sau tới (<span style=""color: #ff0000;"">MLNGTC= Mượn Làn Núp Gió để Trốn Camera trong hầm)</span>.
Vậy thì cái gợi ý của bác....quá khó rùi. Em có 3 đầu cũng chẳng đoán ra. :D

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
Em nghe chú tài nói với em vầy, anh coi em đâu có đạp ga mà xe vẫn chạy 80. Mà thiệt vậy mấy bác. Chắc có lực hút ra ngoài cửa hầm. Bác chủ chắc bị giống vầy nên bổng nhiên lù lù 1 cái đuôi xe tải trước mặt

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
volleyball nói:
sgb345 nói:
Loại trừ luôn khả năng có xin đường (không nghe thấy còi xin đường, không nhìn thấy ánh đèn nháy xin đường),
Em nhớ trong hầm đâu được bóp còi ta!?
Không cấm bác ui.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
ntt61 nói:
2. Các hành vi nghiêm cấm:
- Bấm còi
- Bật đèn ưu tiên (trừ những xe ưu tiên theo quy định)
- Bật đèn ở chế độ chiếu xa và các loại đèn có ánh sáng mạnh khác
- Dừng, đỗ xe

Có cấm bóp còi, như bác Ntt61 trích dẫn.

Nhưng gtcc quên không cắm biển cấm bóp còi và biển cấm dừng cấm đậu.

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113

Quy định cấm bóp còi là riêng cho hầm Thủ Thiêm hay sao các bác?
Em thấy trong luật đâu có đâu.

Last edited by a moderator: