Hạng C
3/9/13
770
945
93
Bác đi Đà Lạt có ghé Madagui không, 10 năm rồi em chưa ghé lại. Không biết giờ ra sao ?
Madagui giờ đẹp ạ. Chỉnh trang lại hoàn toàn, nhiều trò chơi theo dạng team building, nhưng nóng. Giá cả cũng hợp lý so với dân SG thôi, chứ nếu nói rẻ thì không :D được cái ăn ngon :D kế bên Madagui bây giờ có 1 cái cũng y chang vậy, mà là trạm dừng chân, hoành tráng lắm :D

• Like
Reactions: Art Sullivan
Hạng B2
23/8/11
171
91
28
Madagui giờ đẹp ạ. Chỉnh trang lại hoàn toàn, nhiều trò chơi theo dạng team building, nhưng nóng. Giá cả cũng hợp lý so với dân SG thôi, chứ nếu nói rẻ thì không :D được cái ăn ngon :D kế bên Madagui bây giờ có 1 cái cũng y chang vậy, mà là trạm dừng chân, hoành tráng lắm :D

Bác chỉ rỏ thêm : trạm dừng chân kế Madagui có tên gì ko Bác ? chiều đi Bảo Lộc thì thấy trạm này trước hay sau Madagui vậy Bác ? Vì lần trước mình dừng ở trạm Tân Phú thì thấy vệ sinh xuống cấp quá ,...
Cám ơn Bác trước ...

Tập Lái
31/5/07
39
84
18
Bác chỉ rỏ thêm : trạm dừng chân kế Madagui có tên gì ko Bác ? chiều đi Bảo Lộc thì thấy trạm này trước hay sau Madagui vậy Bác ? Vì lần trước mình dừng ở trạm Tân Phú thì thấy vệ sinh xuống cấp quá ,...
Cám ơn Bác trước ...
trạm đó hình như là của Phương Trang , chiều đi Bảo lộc là tới trạm đó trước rồi mới tới Khu du lịch Madagui bác à. Sát bên Khu du lịch Madagui luôn ấy

Hạng C
3/9/13
770
945
93
trạm đó hình như là của Phương Trang , chiều đi Bảo lộc là tới trạm đó trước rồi mới tới Khu du lịch Madagui bác à. Sát bên Khu du lịch Madagui luôn ấy
dạ, khu đó giờ có 3 trạm ạ, tính từ SG lên thì Phương Trang, xong tới trạm dừng chân Madagui, rồi khu du lịch madagui :D

• Like
Reactions: trongn41
Hạng B2
23/8/11
171
91
28
dạ, khu đó giờ có 3 trạm ạ, tính từ SG lên thì Phương Trang, xong tới trạm dừng chân Madagui, rồi khu du lịch madagui :D

Cám ơn 2 Bác , kỳ tới mình sẻ dừng ờ Madagui thử , chúc 2 Bác khỏe ,...

• Like
Reactions: achxi
Hạng B1
9/6/11
68
14
8
Dạ ! Vì e cũng là tài xế nên e cũng hiểu các bác. Đi mà bị xử phạt 1 cách núp núp ló ló thế này thì rất ức. Chỉ mong giúp các bác ở xa đi qua đoạn này thôi. Còn về việc chỉ các chốt , e xin chịu hoàn toàn trách nhiệm , các bác đừng lo ạ.

Bắt đầu vào thị trấn có bảng kdc nên đạp dưới 50km/h thôi bác ạ. Chứ vạch vàng trong kdc thì vẫn phải tuân thủ biển giới hạn tốc độ trong kdc thôi bác ạ
Bác ơi, em đi xe máy lần đầu đi qua Ql20 mà bị bắn bằng mõm. Giờ cho em hỏi là em không thấy biển báo giới hạn tốc độ. Vậy chạy trong khu dân cư thì bao nhiêu. Ngoài KDC thì chạy bao nhiêu? Xin cám ơn!

Tập Lái
6/12/14
31
32
18
40
Còn nhớ chổ vườn cây Giá Tỵ. Xém tí nữa mất mạng ở ngay trên dốc của vườn cây đó.
Cách đây 3 năm về nhà bạn gái ở Tân Phú lần đầu, đang bon bon trên khúc đó, chạy bình thường, chậm.
Lên đến đỉnh dốc gặp 1 chốt CSGT đang thoải mái tuýt xe vô tội vạ, tớ vẫn bình tĩnh đi, chạy sắp đến chốt thì 1 tên CSCĐ bước ra tuýt vào, mình chưa có kinh nghiệm nhiều khi đối mặt với mấy tên này, nên rất cương.
Tớ: anh tuýt tôi lại có vấn đề gì?
Nó: chỉ kiểm tra giấy tờ thôi
Tớ: anh muốn kiểm tra là kiểm tra hả, xe tôi k vi phạm, a muốn dừng là dừng à?
Nghe tiếng to, thằng áo vàng đi tới hất hàm hỏi: cái gì? cái gì? bây giờ mày có giay to k? k thì lập bb tạm giữ xe.
Tớ: lôi giấy tờ ra và nói, tôi có, nhưng mấy a k fai là muốn kiểm tra là dừng xe ngta kiểm tra.
Nó: Hất hàm lên nói: Tao muốn kiểm tra đó, bây giờ mày muốn gì, muốn chơi luật gì ?
Bốc đt lên gọi: ê mày, có thằng này nó muốn kiếm chuyên, mày lên xử cho tao.
DM xanh mặt, thế là cho nó xem :D
xong nó đưa lại giấy tờ bắt đầu nó kiếm chuyện, nó cứ lấy dùi cui chọc giữa bụng mình, hỏi mày muốn gì, mày muốn chơi kiểu gì.
Một thằng khác tới nó tát thẳng vào mặt mình và nói: mày học dc mấy chữ mà mày dám lớn tiếng với bọn tao, nó chụp luôn chùm chìa khóa treo ở xe quăng xuống đường và chỉ thẳng mặt mình nói: Nhà nước cho tao cái quyền đó, mày muốn chơi luật gì, lúc này thì bóng vía lên mây mẹ rồi. Xong rồi phắn luôn.
Lần đầu tiên về nhà bạn gái, kỷ niệm nhất là đoạn vườn cây Giá Tỵ.
=> Nhận ra rằng, khi gặp CSGT mình có những kinh nghiệm như sau:
- Bình tĩnh để làm việc, tốt nhất nên tôn trọng họ, đừng có chỉa cái đt vào mặt ngta.
- Tranh cãi như không quá căng thẳng, nói những thứ mình biết
- Nếu sai chấp nhận lập biên bản, quyết k xin xỏ
- CSGT muốn kt giấy tờ (để dĩ hòa di quý thì nên đưa, với lại khu vực đó ở đâu)
- Tuyệt đối không làm hư cán bộ.
- Trường hợp căng thẳng với các anh, các anh sẽ mang luôn giấy tờ đi, mà k bit đi đâu.
Sau trường hợp đó gặp 3 lần tại cầu vượt thủ đức - trạm 2, chuyên bắt xi nhan ở vòng xuyến cầu đổ về, yêu cầu lập bb nhưng có lần 1 anh yêu cầu phạt nhẹ rồi đi, tớ kiên quyết nếu sai lập biên bản, nhưng anh ấy rất rộng lượng tha cho đi :p
Xin cảm ơn mọi người.