Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Kiểu này riết rồi em hết dám chạy xe, hạn chế tốc độ để đảm bảo ATGT là đúng, nhưng bây giờ sao em thấy lạm dụng quá, như một công cụ để kiếm chác, bắt bí ! CN nào em cũng đi Long Thành, cứ vào thị trấn là thấy 1 dãy xe bị múc, đành phải chạy chậm từ xa để phòng thủ ! Chạy xe khổ thiệt đó

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Thôi cất xe chạy bộ cho chắc ăn bảo đảm không quá tốc độ mà còn giúp vận động cơ thể nữa 

!!!

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
@ Siriur: Bác có nhầm không?Pajero V6 3.0 cỡ lốp chuẩn là 225/75/R16.Muốn tính được chu vi bánh xe thì phải có đủ 3 thông số như trên bác ạ.

Hạng D
6/12/06
1.220
17.226
113
40
bác nói vậy là không phải rùi,có lẻ người ta động chạm đén quyền lợi của bác thì bác mới nói thế.
Người ta đứng đó là để bảo vệ an toàn cho bác,cho gia đình bác,cho xã hội đấy bác ah.Đành rằng có những cá nhân lợi dụng cái này cái kia để truc lợi cho cá nhân,tuy nhiên bác phải nhìn nhận vấn đề cao hơn 1 tí chứ.
xelam_xelu nói:
bọn xxx thì nói làm gì nữa các bác, em mới làm 1 chuyến đà lạt, 11h đêm khởi hành, 12h tới địa phận Đồng Nai, đã có mấy thằng xxx đứng đường, em đi tiếp 1h vẫn thấy, rẽ vào ngã 3 dầu dây, 1h30 vẫn thấy 1 tốp nữa, chúng nó không buồn ngủ hay sao ấy, lúc về thì lại thoáng hơn, chỉ có 1 trạm. Làm em đi ban đêm đường không có ai mà cứ phải đúng 50 mà bám đường mặc dù không có ai trên đường cả,

Hạng C
13/11/07
841
15.525
93
53
thế sao đứng gì mà toàn đứng trong góc khuất, tối om ah bác ơi, mà đường không có ai cả, bảo bác chạy 50 bác chịu ko ?

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Có lẽ xxx toàn quốc đồng loạt ra quân bắn tốc độ ban đêm các bác ạ, em đi từ ngang Củ Chi lúc 22h30 thấy xxx đang chặn xe vi phạm, về tới thị Trấn Gò Dầu (Tây Ninh) lúc 23h30 cũng thấy 1 tốp xxx đang bắn say sưa. Nhưng mà dạo này nhiều tai nạn thảm khốc quá nên mình cũng thông cảm mấy xxx phải thức đêm để làm việc chứ có lẽ xxx cũng không ham công tác khuya lơ khuya lắc vậy đâu.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
bskhang nói:
sirius nói:
Bác hướng dẫn em cách tính với. Lốp xe của em nếu không nhầm là 205/R16 mà bây giờ em dùng là 275/R16 bác ạ.
Ko ảnh hưởng tới tốc độ bác à. Bác chú ý cái R . Hồi trước học hình học R là bán kính (radius, ray). Từ đó bác tính ra được số vòng quay bánh xe để có tốc độ tương ứng (Chú ý tính bằng inch. 1inch = 254mm).
Xe bác chỉ thay đổi "vệt bánh xe" chứ ko thay đổi độ lớn bánh xe nên bt.
Chữ R đây là Radial, là cách cấu tạo của lốp xe chứ ko phải bán kính bác à

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
R14, R15, R16...vv..vv
R là ký hiệu kiểu lốp Radial
còn các số đứng sau là chỉ thông số về đường kính chứ không phải bán kính

Hạng D
6/12/06
1.220
17.226
113
40
Em nghĩ cái vụ đứng trong góc khuất cũng..tại tài xế mình mà ra cả.Các bác đi trên đường,chỉ cần thấy xxx là các bác ra tín hiệu cho nhau để đối phó..,có lẻ như vậy họ mới phải núp để bắt được những xe vi phạm,đó là thiển nghĩ của em.Nếu biết chắc không có xxx thì các bác có sắn lòng chạy đúng tốc độ quy định không???
Giao thông ở VN là một vấn đề ....cực tệ,ý thức tham gia giao thông..cũng cực thấp:đánh võng,lạng lách,băng qua đường..vô tội vạ....Những điều này sẽ rất nguy hiểm cho tài xế khi có tâm lý chủ quan "đường không có ai.."
Đành rằng hiện nay các quy định về an toàn tốc độ còn những bất cập nhất định,tuy nhiên đây là quy định cho toàn xã hội,do vậy.. đi nhanh hay đi chậm thì cũng về đến nhà,thì thôi chạy từ từ...vì an toàn cho bản thân,cho gia đình,.và cho cộng đồng bác oh.
xelam_xelu nói:
thế sao đứng gì mà toàn đứng trong góc khuất, tối om ah bác ơi, mà đường không có ai cả, bảo bác chạy 50 bác chịu ko ?

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
Muốn đi đúng tốc độ cũng khó lắm... Bảng cảnh báo tốc độ cắm không hợp lý như bẫy người ta, Đường tốt mà bắt chạy 50km/g chỉ có mà bò ra đường, Có đọan đường nhỏ, xấu mà lại cho chạy tối đa mới ghê. Nhiều lúc lơ đễnh không nhìn thấy bảng rồi chạy quá tốc độ thế là dính chấu... Chạy xe mà căng thẳng lắm, chạy đúng tốc độ thì bị thúc đích, không còn tâm trí thưởng thức nữa. muốn giảm bớt áp lực thì chỉ còn cách nhờ đến kỹ thuật như để ý dấu hiệu xe ngược chiều hay nhá đèn hỏi thăm... Không thôi gắn máy dò máy sấy - Tuy nhiên máy này không hữu dụng lắm mà hay gây rắc rối... Với lại CSGT đã được trang bị máy sấy Lazer bắn là dích... không dò kịp...  Giờ chỉ có lọai máy Lazer Jammer may ra lừa được lọai máy sấy này....  Tuy nhiên đầu tư hơi cao nên không phổ biến lắm... Ai chịu chơi thì chơi... Nhiều lúc nghĩ đi chơi xa mà bị phạt 2-3tr rồi còn bị giam bằng và rắc rối kèm theo thì tệ hơn đi thuê xe chở cũng bằng giá tiền, không bị căng thẳng, chỉ ngồi mà thưởng thức...  Chỉ còn trông chờ Highway mà thôi... mong lắm thay.

Last edited by a moderator: