Hạng C
13/11/07
841
15.524
93
53
bác nói đúng tâm trạng của em quá, mình cũng thích cái cảm giác được lái xe, thế mà cứ phải bò trên đường không ah

Hạng B2
6/2/06
121
20
18
Chia buồn với bác chủ thớt, Gần Tết rùi qua địa bàn Thanh Hóa -Nghệ An-Hà Tĩnh phải cẩn thận thôi bác ạ. Có thể bác đạp ga lúc vượt xe trước hoặc là XXX đặt máy ngay sau biển bác chưa kịp giảm nên dính. Xe Pajero thì từ 50 lên 60 có tí chút thôi
Còn một cái bẫy nữa, đó là biển báo khu đông dân cư. Thông thường anh em chỉ giảm tốc khi có cái biển báo 50 thôi. Nhưng ở một số đô thị cắm mỗi cái biển này, không có biển báo tốc độ gì hết, lúc đó mình phải tự động giảm ngay xuống 50 thôi bác ạ. Em nghi ngờ ở đoạn ngoài rìa thành phố Vinh có cắm cái biển này ( sau khi qua đường tàu) nên bác bị dính

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
otobienhoa nói:
sirius nói:
a_ma_nguy nói:
Bác có thể cho biết kích thước của lốp nguyên thuỷ (ghi trong sổ đăng kiểm)và lốp độ để tính ra sai số giữa tốc độ thực tế với tốc độ đồng hồ.

Bác hướng dẫn em cách tính với. Lốp xe của em nếu không nhầm là 205/R16 mà bây giờ em dùng là 275/R16 bác ạ.

-205/R16 thay 275/R16 -->bề rộng mặt lốp lớn hơn thì xe chạy bám đường hơn hao xăng hơn tí xíu chứ đâu có ảnh hưởng gì đến tốc độ đúng hay sai ?

Em thấy các bác bàn về thông số lốp xe mà ...sao lạ quá ! Thiếu thông số thế kia mà các bác vẫn bàn được thì ... Quá Tài ! [&:]

Xin lỗi là em hơi quá nhời nhé :D

Thế này ạh : Thông số lốp xe có ít nhất 3 số : ví dụ 205 (bề rộng lốp) /55 (tỷ lệ chiều cao thành lốp)/ R (kết cấu lốp) 16 (đường kính mâm xe) -> đường kính bánh xe là : (205 mm x 55% x 2) + (16inch x 2,54mm) = XYZ mm -> chu vi ngoài lốp xe là = XYZ x 3,1415 (số Pi) .

Như vậy tính sai số giữa hai loại lốp xe khác nhau theo tỷ lệ % -> từ đó tính ra sai số đồng hồ congtermet .

Hạng B1
25/1/08
75
0
6
42
Nghệ An
Ngày hôm nay em đi nộp phạt rồi các bác ạ. Nhưng em vẫn không được họ cho xem ảnh chụp mình vi phạm. Em nói người xử lý vi phạm cho xem ảnh thì họ trả lời là để làm ảnh gốc lưu hồ sơ vi phạm, em kỳ kèo họ lại nói là họ in cho em tấm ảnh qua máy in vi tính nhưng lại nói em là ảnh đen trắng không thấy rõ đâu.?????. Em tức quá bảo xin xem ảnh gốc một tý thôi cũng được nhưng họ cứ lần lựa ý là không muốn cho mình xem, đến khi cho in ảnh và xem ảnh lưu trong usb thì bảo em chờ họ cài lại máy tính.(cho em lên xem máy đang cài lại) Nói thật là em cú lắm nhưng không làm gì được, lỡ mà nó tức nó lại cứ đè số xe em mà chụp thì em có chạy đàng giời. Thôi thì một điều nhịn chín điều lành thôi các bác nhỉ? Mà có bác nào có chiêu nào để xử lý tình trạng đó không, em nghi là xe em không bị đâu các bác ạ.