Hạng B2
Nói về cảm giác lái đã chạy Subaru rồi thì chỉ có thể lái Bim hoặc Mer thôi, chứ cầm lái xuống CR-V hay các xe khác thì khó chịu lắm, nhất là chạy những đoạn đường quoanh co hay đèo dốc tốc độ cao k hề có cảm giác quăng xe, tay lái rất chắc và đầm, đó cũng là điểm mạnh của loại động cơ H và ADW đặc trưng của Subaru.
Còn 1 điểm mạnh nữa mà ít thấy các bác nhắc đến là cho phí nuôi 1 em Subaru rất rẻ so mới Bim Mer nhé :)
Chỉ vài nhận xét của các bác rõ ràng Subaru đặt đỉnh cao của công nghệ rồi,
1. Công nghệ hàng đầu vs các hãnh khác (Toy, Le xù, CR-V, Honda....)
2. Độ bền (máy, khung sườn)
3. Độ an toàn tuyệt đối.
4. Chi phí bảo dưỡng thấp..
Còn giá thì không biết sao hả các bác ? Em nghe nói giá rất cao vì các dòng xe Subaru điều phải nhập khẩu....

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Giá cả thì khó nói lắm, tùy vào hệ quy chiếu của từng người thôi, có thể mắc với người này nhưng lại rẻ so với người khác, còn nói chung ở VN xe gì chả mắc so với giá xe bên Mỹ :)
Chỉ vài nhận xét của các bác rõ ràng Subaru đặt đỉnh cao của công nghệ rồi,
1. Công nghệ hàng đầu vs các hãnh khác (Toy, Le xù, CR-V, Honda....)
2. Độ bền (máy, khung sườn)
3. Độ an toàn tuyệt đối.
4. Chi phí bảo dưỡng thấp..
Còn giá thì không biết sao hả các bác ? Em nghe nói giá rất cao vì các dòng xe Subaru điều phải nhập khẩu....

Hạng B2
Giá cả thì khó nói lắm, tùy vào hệ quy chiếu của từng người thôi, có thể mắc với người này nhưng lại rẻ so với người khác, còn nói chung ở VN xe gì chả mắc so với giá xe bên Mỹ :)

Theo em nghĩ thì dòng xe nào cũng có ưu và khuyết ! Vậy khuyết điểm củ Subaru ở đâu ? Xin các bác nói rõ thêm..... Tks

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
khuyết điểm thì tùy vào thị trường nữa, ở VN thì workshop Subaru ở downtown xa quá, em ở Q7 mỗi lần đi thay nhớt đuối luôn, nếu Subaru mở thêm workshop ở trung tâm nữa thì tuyệt vời :)

Hạng B2
5/7/10
167
12
18
Theo em nghĩ thì dòng xe nào cũng có ưu và khuyết ! Vậy khuyết điểm củ Subaru ở đâu ? Xin các bác nói rõ thêm..... Tks
Khuyết điểm của Subaru theo em là mẫu mã ít bắt mắt, nội thất hơi nghèo nàn đối với chiếc xe chất lượng cao

Hạng B2
khuyết điểm thì tùy vào thị trường nữa, ở VN thì workshop Subaru ở downtown xa quá, em ở Q7 mỗi lần đi thay nhớt đuối luôn, nếu Subaru mở thêm workshop ở trung tâm nữa thì tuyệt vời :)
Đúng rồi bác.... có vẻ Subaru chưa đầu tư hết khả năng của mình vs khả năng hiện có của họ !

Hạng B2
2/6/14
106
28
28
33
Ít người mua thì họ đầu tư store mạnh làm gì hả bác? Dân Việt chưa mấy ai có xe riêng mà cứ hễ mở miệng ra là Cam Toy, Xê rờ Hòn... Su khựa. Xong rồi 2wd thì ko chê đi chê 1 chiếc awd nhưng ghế bọc nỉ, taplo ko hoa hòe hoa sói như Hàn. Em mà là chủ sự MI ở VN thì em cũng chả thèm đầu tư mạnh làm gì vì cái công bỏ ra đầu tư thật sự nó ko đáng vs chi phí và tiếng tăm thu lại. VIệc này cần cả 1 quá trình vài năm nữa khi những thế hệ người trẻ mới, du học sinh có kiến thức mở mang hơn. Từ giờ đến đó thì MI chỉ cần bám trụ lại để cắm cọc thương hiệu Su ở VN là đủ rồi.

• Like
Reactions: ryankid
Hạng D
16/1/13
4.801
81.814
113
Nói thiệt, tôi ghét ghế bọc nhựa (giả da) lắm. Rất thích ghế nỉ vải.

Không hiểu sao ở VN người ta lại thích ghế bọc nhựa nhỉ.

(Ghê da tốt chắc chắn chỉ dành cho xe trên 3 tỉ).

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Ở VN toàn chạy xe ghế da thật thoi bac, 1ty là dư xăng rồi, da nội thị 800k là có rồi 4 năm là hỏng ra Đức An Dương thay mới khoảng 1k USd là lại phé phé. VN nó sướng thế đấy bác ạ