Hạng B2
20/8/18
397
43.111
93
các a yêu Hồng mình gợi ý đi Sapa ở Silk Path Grand nhé,ở đó rồi về thấy các bé Hồng ở nhà mình thật "đáng thương".Đợt rồi đưa cả gia đình lên đó nhìn các góc Hồng cổ thụ của họ thật đáng nể và dáng vô cùng đẹp,ngay trước sảnh lễ tân có cây Hồng Đào dáng đổ tuyệt vời luôn

Hạng D
14/8/11
4.204
89.938
113
m6. Đi nhiều vườn và thấy chỗ vườn hồng Hương Thảo Q12 có vẻ ổn nhất. Mình hay ghé đây để mua giống cũng như hỏi kinh nghiệm chăm sóc. Vườn rộng, có đủ các giống hồng, và vật tư cho trồng hồng, Cô chủ dễ thương !!
Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Chắc chốt cái này làm chuột bạch
View attachment 2310187View attachment 2310188
Hay quá!
Hết nhiu lúa vậy?
Nếu vườn lan nhà anh có mái che nước mưa thì giá thể anh dùng dớn hoặc xơ dừa hoặc vỏ thông, tùy loại lan.
Nếu ko có mái che, chắc phải dùng than hoặc vỏ thông.
Cả 2 đều ko cần tưới vào giá thể, chỉ cần duy trì độ ẩm môi trường khoảng 60 - 70 là ngon, phải ko anh??
Anh làm xong cho mình cái hướng dẫn chổ mua, cách cài đặt luôn nhé!

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Hay quá!
Hết nhiu lúa vậy?
Nếu vườn lan nhà anh có mái che nước mưa thì giá thể anh dùng dớn hoặc xơ dừa hoặc vỏ thông, tùy loại lan.
Nếu ko có mái che, chắc phải dùng than hoặc vỏ thông.
Cả 2 đều ko cần tưới vào giá thể, chỉ cần duy trì độ ẩm môi trường khoảng 60 - 70 là ngon, phải ko anh??
Anh làm xong cho mình cái hướng dẫn chổ mua, cách cài đặt luôn nhé!
Vườn có chỗ có mái che, chỗ không anh. Hồ điệp thì trồng than trộn vỏ thông. Denrobium thì vỏ thông, có trộn dớn cọng. Denro thì vỏ thông trộn than vụn. Ngọc điểm thì than vụn, ghép vú sữa.
Ngay thời điểm này, 2 đồng hồ 2 độ ẩm khác chênh nhau. Và khí hậu trong vườn hanh khô.
Giá thể vẫn là nơi ổn định tiểu khí hậu và bốc hơi cho mát bộ lá. Rễ vẫn là nơi hút nước chính cho cây.