Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em nhớ Dự án ĐHQG khởi động từ năm 2004 , sau đó ngưng lại vì có vấn đề . Chủ yếu là bố trí ko đúng đối tượng và hiện tượng bán lúa non khi dự án chưa thực hiện trên thực tế . Ko biết sau này đã xử lý chưa và dự án được tiếp tục như thế nào. Sau này em ko tham gia nữa nên ko biết rõ .

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
duongxua nói:
Em nhớ Dự án ĐHQG khởi động từ năm 2004 , sau đó ngưng lại vì có vấn đề . Chủ yếu là bố trí ko đúng đối tượng và hiện tượng bán lúa non khi dự án chưa thực hiện trên thực tế . Ko biết sau này đã xử lý chưa và dự án được tiếp tục như thế nào. Sau này em ko tham gia nữa nên ko biết rõ .

Cơ sở hạ tầng đã đầy đủ rồi bác ạ. Từ hệ thống điện ngầm, hệ thống thoát nước, hệ thống xử lý nước thải, công viên cây xanh,... Đã có rất nhiều biệt thự và nhà phố được xây ở đây rồi. Các bác sở hữu lô đất này chỉ cần chọn ngày đẹp theo ý mình là có thể xây được nhà ngay. Ngoài ra các bác còn được tặng bộ bản vẽ thiết kế căn nhà nữa, khỏi lo vấn đề tìm KTS thiết kế, đỡ tốn kém...

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Langtugia1988 nói:
Em phân vân DA của Bác chắc không phải là DA của Công doàn DHQG ????
Vì DA của Công doàn DHQG dang cự cãi lùm xùm chưa giải quyết xong mà ...

Dự án công đoàn nó nằm ở đường Gò Cát. Phú Hữu, Q9. Ko phải là dự án trên đâu bác

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
giấy tờ, giá cả sao vậy bác ? nếu đc em quăng đại 1lô.

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
QB nói:

Giá là 7,3 triệu/m2 cho lô nền 100m2. Đường vào 22m, đường nội khu 15m.
Thanh toán theo phương thức góp vốn bác ạ. Có 3 hình thức thanh toán:
- Cách 1: 90% sau khi ký HĐ, 10% trong vòng 6 đến 12 tháng. Cách này được giảm 7,5% giá trị HĐ. Cách này được giảm 7,5% giá trị HĐ
- Cách 2: 50% sau khi ký HĐ, 20% sau khi ký HĐ 2 tháng, 20% sau khi ký HĐ 5 tháng và 10% sau khí ký HĐ từ 6 đến 12 tháng. Cách này được giảm 3% giá trị HĐ
- Cách 3: 30% sau khi ký HĐ, 30% sau khi ký HĐ 2 tháng, 10% sau khi ký HĐ 5 tháng và 10% sau khí ký HĐ từ 6 đến 12 tháng.

Ngoài ra: Mua sĩ 3-5 nền giảm thêm 2% giá bán
Mua sĩ 6-9 nền giảm thêm 3,5% giá bán
Mua sĩ 10-15 nền giảm thêm 6% giá bán
Mua sĩ 15 nền trở lên giảm thêm 8% giá bán.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Hierro Duong nói:
QB nói:

Giá là 7,3 triệu/m2
Thanh toán theo phương thức góp vốn bác ạ. Có 3 hình thức thanh toán:
- Cách 1: 90% sau khi ký HĐ, 10% trong vòng 6 đến 12 tháng. Cách này được giảm 7,5% giá trị HĐ. Cách này được giảm 7,5% giá trị HĐ
- Cách 2: 50% sau khi ký HĐ, 20% sau khi ký HĐ 2 tháng, 20% sau khi ký HĐ 5 tháng và 10% sau khí ký HĐ từ 6 đến 12 tháng. Cách này được giảm 3% giá trị HĐ
- Cách 3: 50% sau khi ký HĐ, 20% sau khi ký HĐ 2 tháng, 20% sau khi ký HĐ 5 tháng và 10% sau khí ký HĐ từ 6 đến 12 tháng.

Ngoài ra: Mua sĩ 3-5 nền giảm thêm 2% giá bán
Mua sĩ 6-9 nền giảm thêm 3,5% giá bán
Mua sĩ 10-15 nền giảm thêm 6% giá bán
Mua sĩ 15 nền trở lên giảm thêm 8% giá bán.

Chưa đi vào trọng tâm mà bác? Cách thanh toán mà ko giảm giá là ??? diện tích nền??? m2 , đường ??? m.

Hạng D
1/6/08
1.267
6.035
113
15
Hierro Duong nói:
Hôm nay trên các phương tiện truyền thông đại chúng như các kênh HTV7, HTV9, Info Tivi, FBO, các báo Tuổi Trẻ, Thanh Niên, ...sẽ chính thức chạy chương trình PR và giới thiệu về dự án Bình Nguyên ở Làng Đại Học QG. Các bác nhớ theo dõi nhé. ĐÂY LÀ DỰ ÁN ĐẤT NỀN DUY NHẤT ở TP HCM ở thời điểm này. Các bác nhanh chân đặt chỗ nhé! Trong sáng nay chưa đầy 1 tiếng đồng hồ mà toàn bộ hệ thống Đất Xanh đã nhận cọc hơn 30 nền đất rồi.
Ai đặt cọc vậy bác?! :D:):D

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
thinhduc nói:
Hierro Duong nói:
Hôm nay trên các phương tiện truyền thông đại chúng như các kênh HTV7, HTV9, Info Tivi, FBO, các báo Tuổi Trẻ, Thanh Niên, ...sẽ chính thức chạy chương trình PR và giới thiệu về dự án Bình Nguyên ở Làng Đại Học QG. Các bác nhớ theo dõi nhé. ĐÂY LÀ DỰ ÁN ĐẤT NỀN DUY NHẤT ở TP HCM ở thời điểm này. Các bác nhanh chân đặt chỗ nhé! Trong sáng nay chưa đầy 1 tiếng đồng hồ mà toàn bộ hệ thống Đất Xanh đã nhận cọc hơn 30 nền đất rồi.
Ai đặt cọc vậy bác?! :D:):D
chắc là người ta.:D

Hạng D
29/11/06
4.021
11.099
113
vankhanhktpn nói:
Langtugia1988 nói:
Em phân vân DA của Bác chắc không phải là DA của Công doàn DHQG ????
Vì DA của Công doàn DHQG dang cự cãi lùm xùm chưa giải quyết xong mà ...

Dự án công đoàn nó nằm ở đường Gò Cát. Phú Hữu, Q9. Ko phải là dự án trên đâu bác

Vụ đất ĐHQG, hôm bữa bác Khánh cho em số dt, em liên lạc họ nói là đang nhận hồ sơ bổ sung nhưng phải theo thứ tự. Hồ sơ của em chưa đến phiên nên chưa kêu, khi nào đến phiên em họ sẽ kêu. Hic.... bổ sung hồ sơ mà cũng phải đến phiên nữa các bác ạ! Mà hồ sơ có m... gì đâu, 1 bản hợp đồng với lại mấy cái phiếu nộp tiền vào tài khoản ngân hàng của công đoàn Trường!
Ko biết chờ đến khi nào nữa đây? Bỏ tiền ra gần chục năm rồi mà không biết đất của mình mua nó đang ở đâu nữa? Chán vật vã! Đúng là quá xui mới rớ trúng cái dự ớn (lạnh) này!

Ngoài bác Khánh và em, còn bác nào cùng cảnh ngộ nữa không nhỉ? vào chia sẻ đi nào

Status
Không mở trả lời sau này.