Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Bảng này cấm được xe <1t5?:D:D:D:D:p
Bảng cấm tải >1t5

Chào các bác, vì vài lý do nhạy cảm em edit lại thread này ae giao lưu trao đổi kinh nghiệm và tranh luận về luật thôi nha.
Xe em 1T đi vô đây bị tuýt còi và lập BB lỗi đi vào đường cấm, sau khi ký bb em ghi chú "bảng cấm không ghi trọng tải, xe tôi tải trọng 1000kg". Sau khi về nhà thì các đồng chí lập bb lúc nãy tới trả bằng rồi xin lại bb về hủy :p:p:p:p:p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/6/17
867
919
93
Ủa vậy có phải là bác muốn nói xe tải mà < 1,5T là oto con đúng không?. Em cũng có vài con xi po như bác. Nhưng mà hình như bữa em có đọc ở đâu đó cái công văn của ông Tướng nào ký là không có tác dụng thì phải. sao bác may mắn quá vậy. coi chừng xxx này không biết cái công văn ý. chứ xe bác đăng kiểm là oto tải đấy. bác giở ra xem coi ghi phải không.
Nay bác lộ hàng rồi nha. .:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Ủa vậy có phải là bác muốn nói xe tải mà < 1,5T là oto con đúng không?. Em cũng có vài con xi po như bác. Nhưng mà hình như bữa em có đọc ở đâu đó cái công văn của ông Tướng nào ký là không có tác dụng thì phải. sao bác may mắn quá vậy. coi chừng xxx này không biết cái công văn ý. chứ xe bác đăng kiểm là oto tải đấy. bác giở ra xem coi ghi phải không.
Nay bác lộ hàng rồi nha. .:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Công văn nào thay được cái văn bản luật của Bộ? Bác giở cái công văn đó ra mình xem thử ai may mắn? Lộ hàng thế nào bác?

Hạng F
1/6/15
5.555
29.169
113
Đăng kiểm thì nói đó là xe tải, em đồng ý. Nhưng biển báo đó áp dụng cho xe tải từ 1,5 tấn trở lên.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Xe dưới 1T5 coi như xe con, đúng QC41 mà xử thôi.
XXX mất cả buổi đi đòi lại biên bản vầy thì thời gian đâu mà đi kiếm bánh mì mua hột xoàn cho vợ cả, hêhê

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Đăng kiểm thì nói đó là xe tải, em đồng ý. Nhưng biển báo đó áp dụng cho xe tải từ 1,5 tấn trở lên.
em đồng ý.
nhưng em thấy 1 số bác khác trong đây nói, trong đk ghi xe tải vẫn phạt. chừng nào ghi pickup (bán tải), mới không bị phạt. quê em. xe tải 1200kg, 790kg .500kg. đầy luôn. em có nói nhưng họ không tin.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
em đồng ý.
nhưng em thấy 1 số bác khác trong đây nói, trong đk ghi xe tải vẫn phạt. chừng nào ghi pickup (bán tải), mới không bị phạt. quê em. xe tải 1200kg, 790kg .500kg. đầy luôn. em có nói nhưng họ không tin.
Đọc kỹ cái bảng cấm ở SG sẽ rõ tại sao xe <1T5 không đc vào trừ bán tải :p

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Xe dưới 1T5 coi như xe con, đúng QC41 mà xử thôi.
XXX mất cả buổi đi đòi lại biên bản vầy thì thời gian đâu mà đi kiếm bánh mì mua hột xoàn cho vợ cả, hêhê
Mọi sự ngu dốt đều phải trả giá bằng... tiền mặt - cho xxx chừa thói linh tinh. Sống có tâm để thành 1 CSGT/CAND cho dân mến :)