Hạng D
30/7/16
2.683
60.554
113
Vậy cái bảng chỉ cấm xe trên 1,5T hả bác chủ. Học luật nó chỉ nói chung chung, ko rõ tải trọng. Phải tìm trong các quy chuẩn mới đủ hả mấy bác?

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
em đồng ý.
nhưng em thấy 1 số bác khác trong đây nói, trong đk ghi xe tải vẫn phạt. chừng nào ghi pickup (bán tải), mới không bị phạt. quê em. xe tải 1200kg, 790kg .500kg. đầy luôn. em có nói nhưng họ không tin.
Chúng nó cũng nói với mình như thế. Kết quả bác thấy rồi, không gọi xxx thì gọi là gì??? :p:p:p

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Chúng nó cũng nói với mình như thế. Kết quả bác thấy rồi, không gọi xxx thì gọi là gì??? :p:p:p
vậy là giờ em có thêm tự tin. mấy bác khác đừng có troll em vụ xe tải < 1,5t nữa nha:p:p:p:p:p

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Vậy cái bảng chỉ cấm xe trên 1,5T hả bác chủ. Học luật nó chỉ nói chung chung, ko rõ tải trọng. Phải tìm trong các quy chuẩn mới đủ hả mấy bác?
Thằng thầy dạy lái mình cũng bảo thế, nó đi từ SG lên ĐL mất gần 2 chai tiền ngu mặc dù chạy... xe con. Dek tin mấy thằng mất dạy được. Đọc rõ QC41/2016 sẽ rõ...:p

• Like
Reactions: rongcon2305
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Túm lợi thread này để các bác tìm hiểu luật & tránh xxx, sự việc chẳng có gì phải chối cãi nhưng rất nhiều bạn mình mất tiền oan - có thằng cương sảng bị xxx chơi cho bỏ nghề luôn (giam bằng 2t khi lấy bằng ra chạy đâu nữa...)
Ở đời con người ta nên sống với nhau bằng cái TÂM - nghề tài xế cũng vậy, hãy lái xe bằng cả trái tim nha các bác
Sự việc hôm nay là vấn đề tồn tại lâu nay ở gần mình - mấy thằng kia rất là mất dạy chứ không "cầu thị" như hôm nay đâu - mình canh me tụi kia lâu rùi nhưng hôm nay đụng phải cái "không đáng" nên bỏ qua - trước sau gì lũ láo toét QL55 kia cũng trả giá đắt trong đó có cả "người quen" - tội ác tày trời KHÔNG THỂ THA ĐƯỢC - HÃY ĐỢI ĐẤY ;)

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Thằng thầy dạy lái mình cũng bảo thế, nó đi từ SG lên ĐL mất gần 2 chai tiền ngu mặc dù chạy... xe con. Dek tin mấy thằng mất dạy được. Đọc rõ QC41/2016 sẽ rõ...:p
Em ủng hộ anh trong việc bóc phốt mấy tay xxx ăn bẩn, nhưng đừng gọi thầy là thằng nha anh, cho dù chỉ dạy lái xe.

Thầy dạy lái thường chỉ loanh quanh trong thành phố, cạnh tranh chi phí học lái họ mấy khi đi xa được. Nên lâu lâu đi xa dính chưởng cũng tội.

• Like
Reactions: rongcon2305