Hạng D
14/8/11
4.167
88.076
113
Chết mợ ko lẽ a 6 chửi em hôm 28 tết về quê đi 3h sáng em đạp lố có đá đèn thằng trước mà nó ko nhường lại nhấn ga làm em đu theo 1 đoạn :D

Trên cao tốc cần tập trung thoải mái để lái xe an toàn nên mình ko xa xỉ cảm xúc vậy đâu bác ! :D .
Trên cao tốc giờ camera phạt nguội dầy đặc cho nên mình set tốc độ đúng 120km/g chạy thôi! Gặp trường hợp có nhá đèn đằng sau xin vượt mà mình đang chạy 120 thì đơn giản chỉ bật xi nhan trái mấy nhịp báo hiệu.
Đa phần anh em đều hiểu mà tự chuyển làn nên cũng thoải mái.

Hạng D
16/10/11
1.728
9.317
113
Trên cao tốc cần tập trung thoải mái để lái xe an toàn nên mình ko xa xỉ cảm xúc vậy đâu bác ! :D .
Trên cao tốc giờ camera phạt nguội dầy đặc cho nên mình set tốc độ đúng 120km/g chạy thôi! Gặp trường hợp có nhá đèn đằng sau xin vượt mà mình đang chạy 120 thì đơn giản chỉ bật xi nhan trái mấy nhịp báo hiệu.
Đa phần anh em đều hiểu mà tự chuyển làn nên cũng thoải mái.
Đi cao tốc hay nội thị đg vắng e hay ăn gian +(-) 5 anh may mắn đến giờ chưa bị hỏi thăm

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
1/4/15
1.221
2.250
113
Đi cao tốc hay nội thị đg vắng e hay ăn gian +(-) 5 anh may mắn đến giờ chưa bị hỏi thăm
Ăn gian chi có chút rồi lo lắng bác, trừ khi cần vượt ko thì cứ tuân thủ cho khoẻ, bạn mình đi con land cũ do thay vỏ mới có lẽ ko đúng chuẩn hay sao, chạy đúng tốc độ đồng hồ nhưng còn bị phạt do sai số nữa kìa, giờ cam đầy nên cứ đúng biển mà chạy cho khoẻ.

wl1 confirmed
Tập Lái
25/10/22
39
105
33
35
Nên có chế tài phân luồng tốc độ rõ ràng luôn.
Ví dụ với ct DG- PT cứ lane trái phải chạy trên 90km/1h lane phải thì từ 60-90km/h.
Đường 120km/h mà mấy anh chị lái mới cứ lane trái ôm vô lăng 70km/h thêm ông tải chạy // 70km/h thì đúng là rồng rắn lên mây.
Vậy nó ôm làn trái 90km/h là bác hết vượt luôn à?

Hạng B1
26/6/14
78
15.177
83
"Chỉ dùng làn trái để vượt" thì cứng nhắc và khó khắn và mệt mỏi khi chạy cao tốc VN . Luật không cấm nên từ xa thấy làn mình chạy có thằng bò bò mà làn bên trống, điều kiện an toàn cho phép thì chuyển làn vượt thôi.
"Nhớ vị trí camera " thì bác quá đỉnh rồi !! Mình ko làm đc thế nên cứ tuân thủ luật và biển báo thêm sự trợ giúp của VM là chạy ổn thôi!

người ta đả nói rõ là nên RA LUẬT chĩ dùng làn trái đễ vượt
đả ra luật tức là cấm chạy trên làm trái rồi
đọc với chã hiễu