Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Long thành dầu giây luôn hả bác
Cuối tháng 7 nha, chờ xem thế nào

Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
xe mình dán VETC chạy từ Nam ra Bắc chưa gặp lỗi trạm nào
Xe mình dán e-pass, tạo thêm cái Viettel money, đi tới đâu nó trừ tiền ko cần phải chuyển tiền sẵn . e-pass gọi điện thoại hay đk trên web tới nhà dán, VETC phải ra chỗ nó dán , phải nạp tiền vào TK chết dí trong đó , khi bán xe phải ra cái trạm gần cầu phú Mỹ, cho nó copy cái CCCD xóa cái VETC mới lấy tiền mặt ra được

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Các bác dán thứ gì mà qua trạm ETC cứ chạy phà phà, trong khi xe mình dán ePass (Viettel) sáng hôm qua 14/6 tại trạm thu phí Di Linh. Sáng nay 15/6 qua trạm thu phí Prenn vì thẻ mới dán lần đầu vào làn ETC nên chịu khó rón rén, và rồi đứng yên trước thanh chắn, vậy mà thanh chắn cũng nằm im re. Đến khi chú nhân viên đến lọ mọ một chút trên điện thoại di động thì thanh chắn mới chịu ngóc đầu lên. Giả định mình chủ quan vào làn ETC cứ dzọt phà phà như các xe khác có khi ăn nguyên thanh chắn vào kính chắn gió. Các bác đã dùng ePass từ lâu, và qua lại trên nhiều cung đường khác nhau chắc có nhiều trải nghiệm hơn.
Túm lại, bài học của riêng mình khi vào làn ETC cũng cứ rón rén cho chắc ăn.

• Like
Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
Các bác dán thứ gì mà qua trạm ETC cứ chạy phà phà, trong khi xe mình dán ePass (Viettel) sáng hôm qua 14/6 tại trạm thu phí Di Linh. Sáng nay 15/6 qua trạm thu phí Prenn vì thẻ mới dán lần đầu vào làn ETC nên chịu khó rón rén, và rồi đứng yên trước thanh chắn, vậy mà thanh chắn cũng nằm im re. Đến khi chú nhân viên đến lọ mọ một chút trên điện thoại di động thì thanh chắn mới chịu ngóc đầu lên. Giả định mình chủ quan vào làn ETC cứ dzọt phà phà như các xe khác có khi ăn nguyên thanh chắn vào kính chắn gió. Các bác đã dùng ePass từ lâu, và qua lại trên nhiều cung đường khác nhau chắc có nhiều trải nghiệm hơn.
xe mình dán ePass qua 2 trạm thu phí đường DL ngon lành, cao tốc Liên Khương cũng trừ tiền ngon lành , chỉ có CT LTDG là trả tiền tươi

• Like
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.987
93
từ hồi dán thẻ VETC, mình qua chắc cũng phải hơn 50 trạm rồi, chưa bao gời dám chủ quan mà phóng nhanh hết, phần vì đi vô đường hẹp hông thấy đường nên chạy chậm để quan sát, phần thì sợ rủi đúng lúc mình phóng ngang qua, nhân viên trạm đau bụng đột xuất, nó nhảy một phát từ bên trong ra đường là mình hốt nó liền. nên thường mình qua trạm khoảng 30km/h hay hơn chút, và xe vừa chớm tới con lươn đầu trạm, cách cổng chừng hơn 10m là chân thắng sẵn sàng, nó nhớm lên thì để chân qua chân ga đạp tiếp, còn không là sẵn sàng cho động tác dừng xe khẩn cấp.

Hạng D
16/10/11
1.723
9.084
113
2 xe em dán VETC gần 3 năm đi từ Huế trở vào phía Nam chưa lỗi lần nào( có thể vì các trạm này đều là của VETC.
A đi ql1 thì oki nhé nhưng đi vào cao tốc LT_DG thì vẫn bắt trả tiền mặt nó ko nhận

• Like
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Mình dán Vetc ở kính lái, đi Nha Trang qua được tất cả các trạm, vì còn cục OBU của SG-LT-DG nữa…

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Em xài epass, chưa gặp tình trạng này bao giờ, kể cả trạm Di Linh vẫn phà phà, mấy bác Viettel dán cho em nói sedan nên dán kính lái còn SUV thì dán đèn ;)

• Like
Reactions: aH0Ha and nttanmam