Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Sao em cứ nói ngang ngược? trong khi tài liệu và bằng chứng họ mua bảo hiểm là rõ ràng mà cố nhảy sổ vô phán: họ không mua bảo hiểm.
Nếu anh nhìn ra cho rộng thì em ko thèm lên tiếng thì cũng chả ai thèm lên tiếng, anh nói em ngang ngược thật ra chỉ trái ý kiến của anh thôi. Anh đưa trích dẫn, em cũng đưa trích dẫn của em. Người ngoài nhìn vào chỉ thấy anh chửi em, là hiểu rồi ahah

Hạng F
4/1/08
8.307
115.643
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nếu anh nhìn ra cho rộng thì em ko thèm lên tiếng thì cũng chả ai thèm lên tiếng, anh nói em ngang ngược thật ra chỉ trái ý kiến của anh thôi. Anh đưa trích dẫn, em cũng đưa trích dẫn của em. Người ngoài nhìn vào chỉ thấy anh chửi em, là hiểu rồi ahah
Sao mày nói người ta không mua bảo hiểm mà đi đòi tiền?

13 người chết đó mà nghe được thì họ sẽ bám theo mày đó em ơi.

• Like
Reactions: tt0000
Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Sao mày nói người ta không mua bảo hiểm mà đi đòi tiền?

13 người chết đó mà nghe được thì họ sẽ bám theo mày đó em ơi.
Anh cứ rủa cho đã thôi, chứ anh nghĩ lại sau này đúng sai mấy cái lời rủa đó nó tự theo anh, muốn được đền trong trường hợp này, phải là bảo hiểm tai nạn cho lái xe và hành khách, chứ không phải trách nhiệm dân sự. Anh muốn đòi công bằng còn em thì muốn nhiều người có thêm kiến thức mua đúng bảo hiểm để được bồi thường.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.643
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Anh cứ rủa cho đã thôi, chứ anh nghĩ lại sau này đúng sai mấy cái lời rủa đó nó tự theo anh, muốn được đền trong trường hợp này, phải là bảo hiểm tai nạn cho lái xe và hành khách, chứ không phải trách nhiệm dân sự. Anh muốn đòi công bằng còn em thì muốn nhiều người có thêm kiến thức mua đúng bảo hiểm để được bồi thường.
Vậy sao thằng BH không trả lời luôn như vậy cho lẹ?

Cái này là cái gì?

Bảo hiểm TNDS-  2Vụ x 13 người chết - Cty Bảo hiểm có chối được không?

Hạng C
3/6/16
544
12.407
93
Vậy sao thằng BH không trả lời luôn như vậy cho lẹ?

Cái này là cái gì?

View attachment 2234135
Đây là mẫu hợp đồng của PTI. Nội dung "hành khách trên xe" nếu không trích dẫn được là "luật pháp bắt buộc" thì đây là nội dung BH tự nguyên mà PTI " cài " thêm thôi.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.643
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Đây là mẫu hợp đồng của PTI. Nội dung "hành khách trên xe" nếu không trích dẫn được là "luật pháp bắt buộc" thì đây là nội dung BH tự nguyên mà PTI " cài " thêm thôi.
Kể cả là cài thêm thì đã bán ra, phải chịu đền chứ anh :)

à mà các anh có nhận thấy cái BH tự nguyện nó chỉ có mức 10tr, trong khi TNDS lên toéi 100tr ?

Bảo hiểm TNDS-  2Vụ x 13 người chết - Cty Bảo hiểm có chối được không?

Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Kể cả là cài thêm thì đã bán ra, phải chịu đền chứ anh :)

à mà các anh có nhận thấy cái BH tự nguyện nó chỉ có mức 10tr, trong khi TNDS lên toéi 100tr ?

View attachment 2234194
Tự nguyện tai nạn thường là 0.1% tiền đền bù, ví dụ xe 5 chỗ thì tổng mức bồi thường 50tr phí sẽ là 50k.