Hạng C
17/1/11
728
286
63
vấn đề la lúc này xxx canh bắt xe 4b khó quá nên mới bắt 2b đỡ thôi, chiều tối e về đường Bình Long thấy mấy thằng nhóc chạy xe ko đội nón, xxx chạy ngang mà có bắt tụi nó đâu, chỏ lo bắt xe tải chạy sai giờ hay xe 4b thôi, ý thức của người lái xe 4B đa phần là OK cũng có thể là do sợ bị phạt vì 4B vi phạm là thấy liền và dễ bắt, xe 2B thì tới đèn đỏ ngó qua ngó lại ko có xxx là vượt đèn đỏ liền, giờ cao điểm hay thấp đei63m cũng vậy nếu thấy xxx là tụi 2B quay ngược đầu xe bỏ chạy, đôi khi đường kẹt xe tụi 2B cứ chạy lần qua lane ngược chiều chạy lấn luôn mình mới ghê chứ, nhiều lúc e điên quá muốn ép cho tụi nó nát thây luôn chứ

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
đường phố là sân thả gà từ chục năm trước rồi, chứ không phải mới năm nay hay năm trước
NGUYEN T nói:
Em thấy làm như vậy là đúng.Bởi xe 2 banh ngày càng chạy hỗn loạn,bất chấp quy định.Nếu không làm nghiêm,chẳng mấy chốc đường phố trở thành cái sân thả gà.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
em ủng hộ cả 2 tay bắt đi sai làn trên những tuyến đường có biển báo rõ ràng to tổ bố thế này mà 2b/4b còn ngang nhiên vi phạm ...

Tập Lái
16/10/09
31
0
6
E ủng hộ
Vì mấy em 2B là chạy bất cần luật, vì có như vậy mới lập lại được TTATGT cho TP và tài xế có ý thức chấp hành luật GT khi kô thấy bóng dáng mấy anh XXX

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Iem thì iem cứ ủng hộ, sai thì phạt cho chừa . Đường thế mới ít tai nạn. Iem đi 2 B vẫn chạy đ1ung luật dù chậm như rùa bò.

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Em ủng hộ, sai thì phải phạt, nhung quan trọng hơn là công bằng.

Hạng B2
16/5/11
234
786
93
Re:Bắt phạt kiểu này nếu nhân rộng ra toàn TP thì mí bác chạy đâu cho thoát ????

Xuanque nói:
Iem thì iem cứ ủng hộ, sai thì phạt cho chừa . Đường thế mới ít tai nạn. Iem đi 2 B vẫn chạy đ1ung luật dù chậm như rùa bò.
Các bác đi đường này thì phản đối, các bác không đi thì ủng hộ. Em thì đi hàng ngày, em mô tả thế này để các bác dễ hiểu: làn xe 2B có bảng cấm đậu, nhưng suốt tuyến này cứ cách 10m thì có 1,2 chiếc 4B đậu vô tư, làn 2B chỉ còn khoảng 1 - 1.5m, 2 làn 4B bên ngoài thì rộng thênh thang. Nếu không lấn ra, thì 2B sẽ phải nối đuôi nhau trong làn đường 1m5 đó. Các bác xxx thay vì đi lượm 4B đậu lấn chiếm đường 2B, thì lại đi phạt 2B vì không có đường đi mà phải lấn ra lane 4B. Lý do vì sao thì các bác biết rồi, ăn được cả 2 đầu, sướng.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.722
113
Re:Bắt phạt kiểu này nếu nhân rộng ra toàn TP thì mí bác chạy đâu cho thoát ????

Có "bẫy", có "súng", ngụy trang rồi thì đi săn thôi chứ có gì mà khó hiểu.