Hạng C
20/5/10
671
5
18
Em thấy làm như vậy good các đồng chí xxx cố lên để thay đổi cách nhìn từ ACE OSer. Cứ đúng luật mà đi các bác chẳng sợ ai cả cần gì phải cảnh báo theo em chỉ nên cảnh bảo những đoạn mà sẽ bẫy chúng ta thôi còn chạy không đúng lane hay chuyển lane, quẹo không signal thì phạt là OK rồi

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
Hôm bữa em cũng thấy định cảnh báo ae để đề phòng nhưng bác đã nahnh hơn em rùi, thay mặt ae OS thank bác nhìuuuuuuuuu

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Các bác ủng hộ cái gì?
Bắt 2B lấn tuyến là hoàn toàn đúng.
Nhưng có điều các bác cần xem lại nếu ủng hộ:
Thứ nhất: Hướng từ CV Hoàng Văn Thụ lên Parkson là CẤM ĐẬU, trong khi mấy cty, quán ăn, cafe... dọc đường 4B cứ đậu đầy ra đấy, 2B không lấn thì phải xếp hàng một để đi à? - Nên nếu có bắt thì khi qua Cửu Long giao với Trường Sơn mà vẫn còn lấn thì mới hợp lý.
Thứ 2: Cái bảng chỉ dẫn khi đi qua VCB khoảng 100m thì phải là bảng "trộn làn" mới đúng, đằng này nó lại phân làn:
+ Muốn vào ga Quốc nội thì phải chuyển làn vào dần -> bị dính tội lấn tuyến.
+ Ra gần tới CT Plaza mới quẹo -> Các bác 4B chửi cái tội "tạt đầu".

Hạng B2
27/7/07
256
305
63
nongdancub nói:
Các bác ủng hộ cái gì?
Bắt 2B lấn tuyến là hoàn toàn đúng.
Nhưng có điều các bác cần xem lại nếu ủng hộ:
Thứ nhất: Hướng từ CV Hoàng Văn Thụ lên Parkson là CẤM ĐẬU, trong khi mấy cty, quán ăn, cafe... dọc đường 4B cứ đậu đầy ra đấy, 2B không lấn thì phải xếp hàng một để đi à? - Nên nếu có bắt thì khi qua Cửu Long giao với Trường Sơn mà vẫn còn lấn thì mới hợp lý.
Thứ 2: Cái bảng chỉ dẫn khi đi qua VCB khoảng 100m thì phải là bảng "trộn làn" mới đúng, đằng này nó lại phân làn:
+ Muốn vào ga Quốc nội thì phải chuyển làn vào dần -> bị dính tội lấn tuyến.
+ Ra gần tới CT Plaza mới quẹo -> Các bác 4B chửi cái tội "tạt đầu".

Bác này nói chính xác.

Hạng B2
2/6/08
100
1
18
55
Em ủng hộ kiểu này chứ hok phải kiểu an bẩn, dân mình chạy ít quan tâm đến luật pháp quá

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
trong giờ cao điểm, tại một số nơi trong TP vẫn cho xe 2b đi chung làn với xe 4b, như vậy mấy bác GTCC linh động rồi (vd ở cầu SG từ 6-8h sáng, 16-18h chiều). còn những lúc khác nên làm nghiệm vì xe 2b vi phạm rất nhiều lỗi lấn tuyến.... tình trạng lộn xộn giao thông chủ yếu do các bác 2b gây ra.

Hạng C
17/1/11
728
286
63
vậy bác có thấy nhiều lúc đường dành cho xe 2 bánh rất trống nhưng xe 2 bánh vận vô tư chạy nghênh ngang trong làn 4 bánh ko, đèn đỏ cũng ko thèm dừng, mỗi lần đi về Trường Chinh qua ngã tư là phải đề phòng tụi xe 2 bánh chạy cắt ngang vượt đèn đỏ, nhiều lúc nghĩ lại mấy chiếc xe điên lủi vô đám xe 2 bánh c o lẽ cũng do bức xúc wa,
Liembk nói:
lamds nói:
Cái này mà vác camera ra mấy chổ kẹt xe giờ cao điểm các xx tha hồ mà lập biên bản !

Em kết câu này của bác.
Các bác nói thì cũng phải nghĩ lại. Em không ủng hộ chạy xe sai luật. Nhưng vào các buổi sáng (6h30-8h) hoặc buổi chiều (16h30-18h) lượng xe 2b ra đường quá nhiều, nhưng diện tích làn đường dành cho 2b lại không đủ, nên mới xảy ra trường hợp 2b chạy lấn lane. Các bác cứ lên ngã 3 Trường Chinh – Phạm Văn Bạch sẽ thấy 2b chạy vô làn xe 4b ầm ầm. xxx biết 2b sai luật, nhưng k bắt, vì nó phù hợp với hoàn cảnh thực tế tại thời điểm đó. Còn em nào chạy ẩu thì em ủng hộ xxx cứ lượm vô tư.

Hạng B2
15/9/10
390
12.511
93
Em ủng hộ phải đi đúng luật nhưng cũng kiến nghị các đồng chí phải bám sát thực tiển để luật theo sát thực tế không cản trở sự phát triển của đất nước, tạo thuận lợi cho dân chứ không phải tạo tình huống làm khó dân :D:D:D

Hạng B2
15/9/10
390
12.511
93
THANHKAP nói:
vậy bác có thấy nhiều lúc đường dành cho xe 2 bánh rất trống nhưng xe 2 bánh vận vô tư chạy nghênh ngang trong làn 4 bánh ko, đèn đỏ cũng ko thèm dừng, mỗi lần đi về Trường Chinh qua ngã tư là phải đề phòng tụi xe 2 bánh chạy cắt ngang vượt đèn đỏ, nhiều lúc nghĩ lại mấy chiếc xe điên lủi vô đám xe 2 bánh c o lẽ cũng do bức xúc wa,
Liembk nói:
lamds nói:
Cái này mà vác camera ra mấy chổ kẹt xe giờ cao điểm các xx tha hồ mà lập biên bản !

Em kết câu này của bác.
Các bác nói thì cũng phải nghĩ lại. Em không ủng hộ chạy xe sai luật. Nhưng vào các buổi sáng (6h30-8h) hoặc buổi chiều (16h30-18h) lượng xe 2b ra đường quá nhiều, nhưng diện tích làn đường dành cho 2b lại không đủ, nên mới xảy ra trường hợp 2b chạy lấn lane. Các bác cứ lên ngã 3 Trường Chinh – Phạm Văn Bạch sẽ thấy 2b chạy vô làn xe 4b ầm ầm. xxx biết 2b sai luật, nhưng k bắt, vì nó phù hợp với hoàn cảnh thực tế tại thời điểm đó. Còn em nào chạy ẩu thì em ủng hộ xxx cứ lượm vô tư.
Người thực thi pháp luật phải có sự linh hoạt, mềm dẻo, đúng luật và mang tính nhân văn. Đối với tình huống của bác phải kiên quyết phạt và phạt ở khung hình phạt cao nhưng với tình huống của bác liembk thì đó là tình huống linh động mềm dẻo trong thực thi pháp luật, mang đặc thù văn hóa của VN và đó là tính nhân văn trong ứng xử của mọi người.