Tập Lái
9/5/11
5
0
0
33
nqp nói:
Khu vực đường Trường Sơn / Tân Bình , đã có bác cảnh báo trước đây rồi tưởng làm chơi nhưng 2 hôm nay thấy thực hiện cùng 1 thời gian 10 AM nên làm bài mới cảnh báo mí bác .
Trên đường TS vừa qua ngã 3 Cửu Long /TS 2 chú XXX ngụy trang làm xe ôm đứng ngay chổ Chi nhánh VCB : một chú cameraman quay từ phía sau , một chú ôm bộ đàm báo số xe vi phạm xe bị chặn ở khúc trên gần Parkson bởi 4 xxx không ngụy trang . Bị nhìu nhất là 2B đi vào làn xe Ô tô cho dù chạy lên trên tấp dzô lại làn xe 2B vẫn bị tóm không có cãi được vì đã lên phim rùi
.
Mí bác 4B đi vào TSN nhớ đi đúng làn xe , em nào từ trong đường CL đi ra nhớ bật xi nhan xin đường khi ra đường TS .
Cái dzụ này nếu nhân rộng ra toàn TP thì chạy trời không khỏi nắng
:mad::mad: .
Hê, thank bác nha, nhà em ngay trong CL đó, may là chưa dính vố nào!!

Hạng D
18/2/10
3.282
3.147
113
nghitong nói:
nongdancub nói:
Các bác ủng hộ cái gì?
Bắt 2B lấn tuyến là hoàn toàn đúng.
Nhưng có điều các bác cần xem lại nếu ủng hộ:
Thứ nhất: Hướng từ CV Hoàng Văn Thụ lên Parkson là CẤM ĐẬU, trong khi mấy cty, quán ăn, cafe... dọc đường 4B cứ đậu đầy ra đấy, 2B không lấn thì phải xếp hàng một để đi à? - Nên nếu có bắt thì khi qua Cửu Long giao với Trường Sơn mà vẫn còn lấn thì mới hợp lý.
Thứ 2: Cái bảng chỉ dẫn khi đi qua VCB khoảng 100m thì phải là bảng "trộn làn" mới đúng, đằng này nó lại phân làn:
+ Muốn vào ga Quốc nội thì phải chuyển làn vào dần -> bị dính tội lấn tuyến.
+ Ra gần tới CT Plaza mới quẹo -> Các bác 4B chửi cái tội "tạt đầu".

Bác này nói chính xác.
Em đồng ý với 2 bác, em đã từng góp ý với mấy xxx đứng ở chỗ này là thấy không hợp lý thì mấy anh phải góp ý với GTCC chứ, xxx trả lời, ko phải việc của xxx, muốn thì em cứ góp ý, bắt em mà ko phạt được giờ chiêu không phải bắt ai cũng phạt :D

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
Tks bác. Em đề nghị các Oser nhà ta cứ đi đúng luật, signal rõ ràng, nếu xxx bắt k đúng thì cứ cải tới bến (nếu có thời gian).

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
THANHKAP nói:
vậy bác có thấy nhiều lúc đường dành cho xe 2 bánh rất trống nhưng xe 2 bánh vận vô tư chạy nghênh ngang trong làn 4 bánh ko, đèn đỏ cũng ko thèm dừng, mỗi lần đi về Trường Chinh qua ngã tư là phải đề phòng tụi xe 2 bánh chạy cắt ngang vượt đèn đỏ, nhiều lúc nghĩ lại mấy chiếc xe điên lủi vô đám xe 2 bánh c o lẽ cũng do bức xúc wa,
Liembk nói:
lamds nói:
Cái này mà vác camera ra mấy chổ kẹt xe giờ cao điểm các xx tha hồ mà lập biên bản !

Em kết câu này của bác.
Các bác nói thì cũng phải nghĩ lại. <span style=""color: #0000ff;"">Em không ủng hộ chạy xe sai luật</span>. Nhưng vào các buổi sáng (6h30-8h) hoặc buổi chiều (16h30-18h) lượng xe 2b ra đường quá nhiều, nhưng diện tích làn đường dành cho 2b lại không đủ, nên mới xảy ra trường hợp 2b chạy lấn lane. Các bác cứ lên ngã 3 Trường Chinh – Phạm Văn Bạch sẽ thấy 2b chạy vô làn xe 4b ầm ầm. xxx biết 2b sai luật, nhưng k bắt, vì nó phù hợp với hoàn cảnh thực tế tại thời điểm đó. Còn em nào chạy ẩu thì em ủng hộ xxx cứ lượm vô tư.

Có thấy chứ bác. Em đã nói là em không ủng hộ chạy sai luật mà bác. Những lúc chạy 4b, bị xe 2b chạy sai luật làm mình không chạy được em cũng bực lắm chứ. Vụ băng ngang đường em không ủng hộ đâu.
Em là em bực việc xxx cứ canh me mà bắt người dân sai luật do sự bất cập của các nhà quản lý. Hôm T4 rồi, lúc 5h chiều, em cũng chạy trên đường Trường Sơn, thấy 2 đồng chí xxx bắt 2b chạy lấn tuyến (và bắt đc rất nhiều xe). Mà lúc đó làn dành cho xe 2b rất nhiều xe, 2 làn dành cho 4b trống trơn. Giả sử đặt thêm biển báo cho 2b chạy thêm 1 làn vào giờ cao điểm thì phải hay hơn k? Bác thấy trường hợp em kể, xxx giúp người ta chạy xe đúng luật hay lợi dụng sự bất cập để kiếm tiền?

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
52Z 8580 nói:
Em ủng hộ phải đi đúng luật nhưng cũng kiến nghị các đồng chí phải bám sát thực tiển để luật theo sát thực tế không cản trở sự phát triển của đất nước, <span style=""color: #0000ff;"">tạo thuận lợi cho dân chứ không phải tạo tình huống làm khó dân </span>:D:D:D

Không làm khó dân thì lấy gì mà sống hở bác? :D

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Mình cũng ủng hộ việc bắt 2B chạy lấn tuyến nhưng không chỉ ở NKKN không đâu. Ở cầu Rạch Chiếc cũng vậy có đường tạm cho 2B mà vào buổi sáng 2B toàn chạy trên cầu. Hoặc cầu vượt Tân Thới Hiệp cấm 2B chạy lên cầu vẫn có người chạy như không mà trong đó rất nhiều người mặc đồ công chức đi làm như vậy chứng tỏ ý thức của người dân chạy 2B quá kém nên kẹt xe phần lớn là từ đây

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Trên cầu Bình Triệu 1, buổi sáng em thường thấy một vài chú mặt đồng phục xxx (xanh lá cây) chạy 2B vào làn 4B một cách hiên ngang trong khi hầu hết các 2B khác đều chạy đúng làn trong cho 2B. Ý thức xxx mà còn vậy thì sao nói phó thường dân được.

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
45
Sài Gòn
Liembk nói:
52Z 8580 nói:
Em ủng hộ phải đi đúng luật nhưng cũng kiến nghị các đồng chí phải bám sát thực tiển để luật theo sát thực tế không cản trở sự phát triển của đất nước, <span style=""color: #0000ff;"">tạo thuận lợi cho dân chứ không phải tạo tình huống làm khó dân </span>:D:D:D

Không làm khó dân thì lấy gì mà sống hở bác? :D
Kêu xxx bỏ nghề một ngày khoác áo chạy xe khách hoặc tải một ngày như thường dân đi thử xem thế nào

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
bửa e đứng kế 2 thg way phin lun mịa muốn đập cái máy way phin vô mặt nó ghê , nó đứng ngay wan nước đối diện superboll hướng từ công viên về sân bay , nó lựa xe tay ga xịn là nó way . các bác hết sức chú ý