Tư Vấn Chia Sẻ Bạt trùm xe thấm nước???

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
Xe em không có diễm phúc được đậu dưoi mái che, em mua tấm bạt trùm loại bằng nylon màu xám bạc giá độ 270k, mua nhỏ thì không sao, nhưng mưa hơi lớn là thấm ướt hết cả xe, lau lại rất oải nhất là buổi sáng
Xin các Bác chỉ giáo loại Bạt trùm nào không thấm nướa
Mua ở đâu//giá khỏang bao nhiêu
em ở SG
Không lẻ khi mua phải mở bung ra và đổ nước lên thử sao???

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: Bạt trùm xe thấm nước???

Đổ nước lên thử cũng đâu có sao đâu bác, mình bỏ tiền ra mua mà ko dám làm mấy điều ấy thì chẳng lẽ bác in ra tiền được hử ? ?[:-] Bác cứ thử đổ nước thoải mái, miễn sao bác an tâm với món hàng mình mua, mà ai lại nói gì bác !!! Bác mà ko làm thử, mua về thì có gì thì sẽ có nhiều người nói bác...:D lắm đấy ! :)

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bạt trùm xe là để tránh bụi, chống soi mói, nước văng và bảo vệ xe ở mức thấp nhất thôi, đâu có chức năng chống thấm nước đâu bác. Nếu cái bạt mà ko thấm nước, chắc là nó sẽ cứng và nặng lắm, lúc đó khéo lại làm trầy xe, tháo lắp và cất giữ cũng bất tiện. Tôi cũng đang tìm 1 cái bạt tốt đây, bác mà tìm được cái bạt nào có cả ko thấm nước mà vẫn nhẹ - mỏng thì loa lên nhá

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Các bác cho em hỏi ké một câu ngớ ngẩn (vì ở nhà quê mà):
Bác nào biết nơi bán bạt trùm riêng cho mấy em mini đuôi cụt như CD5 với Matiz chỉ cho em với. Trùm bạt của sedan cứ phải túm đầu túm đuôi thấy không RỒ tí nào.
Thankss

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: MitsubishiJolieSS

Đổ nước lên thử cũng đâu có sao đâu bác, mình bỏ tiền ra mua mà ko dám làm mấy điều ấy thì chẳng lẽ bác in ra tiền được hử ? ?[:-] Bác cứ thử đổ nước thoải mái, miễn sao bác an tâm với món hàng mình mua, mà ai lại nói gì bác !!! Bác mà ko làm thử, mua về thì có gì thì sẽ có nhiều người nói bác...:D lắm đấy ! :)
Bạt xe người ta gói sẵn rồi. Bác thích thì mua thôi chứ ai cho bác thử đổ nước. Bác đổ nước xong rồi không lấy thì họ bán cho ai? Mà cũng chẳng dễ gói lại như ban đầu đâu!
Tôi không nghĩ là có cái nào có thể chống thấm nước hoàn toàn, chỉ tương đối thôi vì nó có nhiều đường may lắm, nước sẽ qua đó thấm vào trong.

Hạng B1
19/7/04
66
0
6
51
HCM

Các bác máy móc quá, tại sao cứ phải tìm bạt mua sẵn làm gì? Các bác cứ ra mấy hàng nội thất ô tô, bảo nó may cho cái bạt: loại bạt, kích thước, đời xe....theo đúng con xe của mình, đảm bảo vừa in, chất lượng

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Hôm rồi vô Âu Mỹ đường 3/2 em mua tấm bạt loại tốt nhất 350k, trông rất dày dặn, xếp lại chiếm gần 1/3 cốp xe. Mưa nhỏ k thấm, mưa to thì cũng bó tay. Cô chủ cửa hàng nói bạt nào mưa to cũng thấm cả.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Bạt trùm không thấm mưa đồng nghĩa với việc hơi nước bị hấp hơi phí dưới bạt rất khó thoát ra bên ngoài. Nếu để xe trùm bạt loại này trong 1 thời gian dài (vài ngày hoặc hơn), đặc biệt là sau 1 cơn mưa, độ ẩm giữa lớp bạt và xe cao có thể cao hơn độ ẩm bên ngoài.

Chỉ sợ sau khi mưa xong xe người ta phủ bạt thường thì khô rồi, còn xe phủ bạt chống thấm thì bị hấp hơi ẩm ướt như là bị xxx mấy ngày liền không thay... Khó chịuuuuuu quáaaaaaaa....:D:D:D

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Bạt chỉ chống bụi chứ không chống mưa được đâu. Em thấy là nếu phủ bạt để ngoài trời mà trời mưa thì có khi còn tê hại hơn là không dùng. Vì khi nước đã thấm vào rất khó bay hơi và kết qủa xe cũng ẩm xì. :mad: . Có điều là không che thì cứ xót ruột thế nào ấy! :(

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Tôi vừa ra tiệm Thức Ngọng số 1 Cao Thắng lấy 1 cái áo trùm loại tốt nhất ở đấy được baỏ là của Nhật 2 lớp nếu "thấm nước mang trả lại" một mặt trắng bạc, một mặt đen giá 300K (giá hô là 380 và 350K nhé) - nếu loại 1 mặt cả trong ngoài đều màu bạc kêu là hàng Taiwan thì giá 270K, hàng nilon của VN thì 150K. hehe giá này phải trả mới mua được nhá, giá tụi đó hô là + thêm 50K nữa. Để về dùng thử xem sao. Có số ĐT của tiệm đó đây, bác nào phái thì hỏi dò xem: 0908364551